• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LÀM ÁO ĐỂ QUẢNG CÁO & ỦNG HỘ QUĨ DIỄN ĐÀN PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.

tranngocletuan

Active Member
Kính gửi toàn thể các ADMIN - MAN - S.MOD - MOD trong diễn đàn PDAVIET.NET
mình xin mạo muộn đưa ra 1 ý kiến nhỏ để cho các ADMIN - MAN - S.MOD - MOD cùng toàn thể Anh Em trên diễn đàn thảo luận.

Theo mình thấy trên nhiều Diễn Đàn lớn, nhỏ đều có ý định may áo dành riêng cho diễn đàn của mình. Vậy thì PDAVIET tại sao lại không nhỉ?
Thứ 1: có thể tăng cường vào nguồn vốn hiện có trong diễn đàn bằng cách bán áo cho các thành viên có nhu cầu "tiền lãi sẽ đưa vào quỹ để quản lý, còn giá 1 chiếc áo thì tùy BQT và các thành viên bàn bạc quyết định".
Thứ 2: các thành viên có thể mặc áo trong các buổi Offline, vừa lịch sự không nhầm lẫn, vừa tăng tính quảng bá cho Diễn đàn PDAVIET.
Thứ 3: Cũng nhằm khẳng định diễn đàn của chúng ta là 1 diễn đàn lớn mạnh, các thành viên có thể mặc áo ra đường và dễ dàng nhận ra và cũng có thể trao đổi Offline để học hỏi kinh nghiệm tại mọi nơi.​
Tiện đây mình xin đưa 1 câu Sologan lên cho các bạn xem có được không "Chia Sẻ Là Sức Mạnh".

Mình xin đưa vài ý kiến riêng lên đây mong BQT cùng các Anh Em xem xét nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Cũng là 1 ý kiến hay nhưng mình thấy đã ÁP DỤNG được cho các khu vực riêng rồi. Ví dụ như ở Miền Trung cũng đã có ÁO dành riêng cho anh em ở KV Miền Trung rồi thì phải. Tùy anh em ở mỗi khu vực quyết định thôi chứ không áp dụng cho anh em cả nước được :))

tranngocletuan

Active Member
Cũng là 1 ý kiến hay nhưng mình thấy đã ÁP DỤNG được cho các khu vực riêng rồi. Ví dụ như ở Miền Trung cũng đã có ÁO dành riêng cho anh em ở KV Miền Trung rồi thì phải. Tùy anh em ở mỗi khu vực quyết định thôi chứ không áp dụng cho anh em cả nước được :))
có thể thống nhất lại 1 kiểu áo dành riêng co PDAVIET mà. còn về các miền thì các BQT ở miền nào thì phụ trách việc phân phối và bán tại miền đó. có thể áp dụng cách chuyển hàng qua Bưu Điện tại mỗi vùng miền mà "phí chuyển sẽ do thành viên nhờ chuyển hàng trả"

có thể thống nhất lại 1 kiểu áo dành riêng co PDAVIET mà. còn về các miền thì các BQT ở miền nào thì phụ trách việc phân phối và bán tại miền đó. có thể áp dụng cách chuyển hàng qua Bưu Điện tại mỗi vùng miền mà "phí chuyển sẽ do thành viên nhờ chuyển hàng trả"

Ý kiến của bạn rất hay nhưng không khả thi vì đâu phải anh em PV nào cũng có cùng chung một sở thích về thời trang vì vậy muốn tạo một chiếc áo mang logo riêng của PV mà đáp ứng nhu cầu tất cả là điều không thể

Việc này thì chỉ có thực hiện theo từng khu vực nhất định với một phong cách mà anh em đã off và bàn bạc thui bạn ơi

tranngocletuan

Active Member
Ý kiến của bạn rất hay nhưng không khả thi vì đâu phải anh em PV nào cũng có cùng chung một sở thích về thời trang vì vậy muốn tạo một chiếc áo mang logo riêng của PV mà đáp ứng nhu cầu tất cả là điều không thể

Việc này thì chỉ có thực hiện theo từng khu vực nhất định với một phong cách mà anh em đã off và bàn bạc thui bạn ơi
cảm ơn bạn ! đây cũng là ý kiến riêng của mình thôi, nhưng mình nghĩ là sẽ thực hiện được nếu tất cả các thành viên trên diễn đàn tích cực, hơn nữa việc này cũng đóng góp được vào DONATE cho diễn đàn mà

tuyetha

Chúng ta có thểt tổ chức cuọc thi,topic thảo luận...về thiết kế áo cho diễn đàn không ? Mình nghĩ như thế thì tất cả thành viên đều có thể xem và đóng góp về mẫu áo chuẩn cho pv.sau đó tùy theo khu vực có thể phá cách trên nèn áo chuẩn để tạo nét riêng cho khu vực.vi dụ khu vực tây nguyên có thể thêm vào con voi chẳng hạn...tất nhiên quyền quyết định seư phải do BQT và những phụ trách khu vực.không thì lại giống như "đẽo cày giữa đường"

HuynhThanh

Ý kiến này theo mình là ý kiến hay, nhưng từ lý thuyết mà qua thực tiễn là 1 khoảng cách mênh mông bạn à!

tuyetha

Ý kiến này theo mình là ý kiến hay, nhưng từ lý thuyết mà qua thực tiễn là 1 khoảng cách mênh mông bạn à!
Posted via Mobile Device
Cảm ơn bạn!nhưng không mênh mông như bạn nó đâu bạn ạ,thực tế đã cho thấy thành công trên một số diễn đàn rồi bạn ạ.bây giờ ta sẽ ấn định thời gian sẽ kết thúc thiết kế áo.rồi từ một số mẫu đã được chọn BQT sẽ đưa ra quyết định.còn về việc bàn luận thì mem ở khu vực nà thì vào đó bàn.người đứng đầu sẽ tổng hợp ý kiến để trảnh gây loãng

tranngocletuan

Active Member
Chúng ta có thểt tổ chức cuọc thi,topic thảo luận...về thiết kế áo cho diễn đàn không ? Mình nghĩ như thế thì tất cả thành viên đều có thể xem và đóng góp về mẫu áo chuẩn cho pv.sau đó tùy theo khu vực có thể phá cách trên nèn áo chuẩn để tạo nét riêng cho khu vực.vi dụ khu vực tây nguyên có thể thêm vào con voi chẳng hạn...tất nhiên quyền quyết định seư phải do BQT và những phụ trách khu vực.không thì lại giống như "đẽo cày giữa đường"
nói như bạn cũng được nhưng còn về Logo thì phải thống nhất chứ, còn kiểu áo thì tùy từng khu vực cũng được

ko mênh mông như bạn nghĩ đâu. chỉ cần chúng ta mỗi thành viên đều cố gắng là mọi việc đều ok....

xuandung11a2

Well-Known Member
Tán thành với ý kiến của bác Tranngocletuan!Thiết nghĩ việc này không quá khó để thực hiện.Ủng hộ!!!!!:)

tranngocletuan

Active Member
vậy thì theo mình nghĩ các BQT nên lập 1 Top THĂM DÒ Ý KIẾN CÁC THÀNH VIÊN xem thế nào . rồi bắt tay vào thiết kế mẫu áo ?

TruongHan

Super V.I.P
Mình tán thành việc này,1 chiếc áo phông có logo của PDAViệt sẽ rất có ích cho việc quảng bá forum của mình đến với mọi người
Nên chọn 1 màu chủ đạo và 1 logo độc quyền riêng,việc này có thể bàn bạc và thống nhất khi đã lấy ý kiến của mọi thành viên(theo cá nhân của mình thì thích phông áo màu đen,nhìn rất Pro :D),thống nhất 1 mẫu chung cho cả 3 miền Bắc Trung Nam
Khi đã có áo rồi sẽ tiến hảnh bán gây quỹ cho PV,quy ra giá sàn và mọi người có thể đóng góp thêm,tùy lòng ủng hộ :D
1 chiếc áo kỷ niệm cho mọi thành viên gắn bó với diễn đàn =D>

tanpossible

vậy thì theo mình nghĩ các BQT nên lập 1 Top THĂM DÒ Ý KIẾN CÁC THÀNH VIÊN xem thế nào . rồi bắt tay vào thiết kế mẫu áo ?

Hoặc là nên mở ra cuộc thi thiết kế mẫu áo để các thành viên trong diễn đàn có thể phô diễn tài năng.Sau đó bình chọn bằng cách ấn thanks vào bài dự thi của thành viên đó.Tổng kết ai có nhiều thanks nhất thì lấy mẫu đó làm đồng phục cho diễn đàn.Em thấy cách này cũng khá là ổn vì em đã từng làm Smod bên viethiphop và đã sử dụng khá thành công chiêu này.Hehe:D

tranngocletuan

Active Member
Mình tán thành việc này,1 chiếc áo phông có logo của PDAViệt sẽ rất có ích cho việc quảng bá forum của mình đến với mọi người
Nên chọn 1 màu chủ đạo và 1 logo độc quyền riêng,việc này có thể bàn bạc và thống nhất khi đã lấy ý kiến của mọi thành viên(theo cá nhân của mình thì thích phông áo màu đen,nhìn rất Pro :D),thống nhất 1 mẫu chung cho cả 3 miền Bắc Trung Nam
Khi đã có áo rồi sẽ tiến hảnh bán gây quỹ cho PV,quy ra giá sàn và mọi người có thể đóng góp thêm,tùy lòng ủng hộ :D
1 chiếc áo kỷ niệm cho mọi thành viên gắn bó với diễn đàn =D>
màu áo theo mình là nên thăm dò ý kiến, và nên tổ chức 1 cuộc thiết kế áo , logo hay câu sologan cho nó hoàng tráng

Hoặc là nên mở ra cuộc thi thiết kế mẫu áo để các thành viên trong diễn đàn có thể phô diễn tài năng.Sau đó bình chọn bằng cách ấn thanks vào bài dự thi của thành viên đó.Tổng kết ai có nhiều thanks nhất thì lấy mẫu đó làm đồng phục cho diễn đàn.Em thấy cách này cũng khá là ổn vì em đã từng làm Smod bên viethiphop và đã sử dụng khá thành công chiêu này.Hehe:D
cách này theo mình cũng hay đấy . nhưng bây giờ ý kiến quan trọng nhất là từ BQT diễn đàn

XuanTruong

Super V.I.P
Ý tưởng cũng KHÁ HAY có điều AI đứng ra làm CHỦ XỊ chuyện này mới là điều đáng QUAN TÂM???:-? Nếu Thành Viên nào CHỊU đứng ra làm CHỦ XỊ giúp BQT thì tốt quá!;;):D

tuyetha

Ý tưởng cũng KHÁ HAY có điều AI đứng ra làm CHỦ XỊ chuyện này mới là điều đáng QUAN TÂM???:-? Nếu Thành Viên nào CHỊU đứng ra làm CHỦ XỊ giúp BQT thì tốt quá!;;):D
Posted via Mobile Device
Ý anh xuantruong là chủ xị đứng ra về mặt kinh phí ấy ạ!
Việc này theo em thì sẽ không có ai đú khá năng và lòng tin để đứng ra đâu.nhưng chúng ta thiết kế áo trước,khi nào đã có mẫu áo chính thức thì sẽ giao cho những khu vực nhận "đơn đặt hàng" có thể thu đủ tiền hoặc 50% để các mem đỡ sợ bị "mất".từ tiền thu đó mỗi khu vực sẽ đặt áo theo tiêu chí chung của pv tại khu vực của mình để tránh thêm phí vận chuyển

XuanTruong

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
Ý anh xuantruong là chủ xị đứng ra về mặt kinh phí ấy ạ!
Việc này theo em thì sẽ không có ai đú khá năng và lòng tin để đứng ra đâu.nhưng chúng ta thiết kế áo trước,khi nào đã có mẫu áo chính thức thì sẽ giao cho những khu vực nhận "đơn đặt hàng" có thể thu đủ tiền hoặc 50% để các mem đỡ sợ bị "mất".từ tiền thu đó mỗi khu vực sẽ đặt áo theo tiêu chí chung của pv tại khu vực của mình để tránh thêm phí vận chuyển

Về KINH PHÍ thì không LO vì MUA về rồi LÀM THEO MẪU sau đó BÁN cơ mà, chứ có phải CHO KHÔNG đâu? Vấn đề CHỦ XỊ là mọi vấn đề liên quan "Trừ KINH PHÍ" Bạn nhé!:D

tuyetha

Về KINH PHÍ thì không LO vì MUA về rồi LÀM THEO MẪU sau đó BÁN cơ mà, chứ có phải CHO KHÔNG đâu? Vấn đề CHỦ XỊ là mọi vấn đề liên quan "Trừ KINH PHÍ" Bạn nhé!:D
Posted via Mobile Device
Vấn đề liên quan như đặt áo thì ở tphcm và huế thì em có thể giúp giới thiêu.hoặc đặt hàng.nhưng cần phải có một nhóm đển tránh thắc mắc về tài chính.dịa điểm để giao và nhận áo em cũng có thể giớ thiệu.nhưng theo em thì chia ra thành nhiều địa điểm sẽ tiện hơn cho mem

Status
Không mở trả lời sau này.