• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LÀM ÁO ĐỂ QUẢNG CÁO & ỦNG HỘ QUĨ DIỄN ĐÀN PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.

BraDo

Theo ý mình, màu sắc & logo thì có lẽ dùng luôn màu xanh & logo hiện nay trên forum là hay nhất. Ở HCM thì trc đây có SM Batkid chuyên về áo thun cho đội bóng PV, nên chăng nhờ SM lần nữa là đúng người đúng tội "vác tù và..." :p

doquangduc

Well-Known Member
Ý kiến của bạn rất hay nhưng không khả thi vì đâu phải anh em PV nào cũng có cùng chung một sở thích về thời trang vì vậy muốn tạo một chiếc áo mang logo riêng của PV mà đáp ứng nhu cầu tất cả là điều không thể

Việc này thì chỉ có thực hiện theo từng khu vực nhất định với một phong cách mà anh em đã off và bàn bạc thui bạn ơi

Theo mình thì vấn đề áo mang phong cách của PDAVIET ở đây không quá coi trọng về mặt thời trang, mà cái ta cần ở đây chính là 1 hình ảnh về một sân chơi nói chung và PDAVIET nói riêng bạn à. Vì thế chúng ta không cần quá cầu kỳ về thời trang. Theo mình là như vậy. Em xin ủng hộ hết mình về ý tưởng này. Xin cám ơn và chờ đợi chiếc áo đầy ý nghĩa này.

MinhThang

Manager
Kính gửi toàn thể các ADMIN - MAN - S.MOD - MOD trong diễn đàn PDAVIET.NET
mình xin mạo muộn đưa ra 1 ý kiến nhỏ để cho các ADMIN - MAN - S.MOD - MOD cùng toàn thể Anh Em trên diễn đàn thảo luận.

Theo mình thấy trên nhiều Diễn Đàn lớn, nhỏ đều có ý định may áo dành riêng cho diễn đàn của mình. Vậy thì PDAVIET tại sao ko nhỉ ?
Thứ 1 : có thể tăng cường vào nguồn vốn hiện có trong diễn đàn bằng các bán áo cho các thành viên có nhu cầu "tiền lãi sẽ đưa vào quỹ để quản lý, còn giá 1 chiếc áo thì tùy BQT và các thành viên bàn bac quyết định "
Thứ 2 : các thành viên có thể mặc áo trong các buổi Offline, vừa lịch sự ko nhầm lẫn, vừa tăng tính quảng bá cho Diễn đàn PDAVIET.
Thứ 3 : Cũng nhằm khẳng định diễn đàn của chúng ta là 1 diễn đàn lớn mạnh, các thành viên có thể mặc áo ra đường và rễ dàng nhận ra và cũng có thể trao đổi Offline để học hỏi kinh nghiệm tại mọi nơi.​

Mình xin đưa vài ý kiến riêng lên đây mong BQT cùng các Anh Em xem xét nhé

Việc này thực hiện rất đơn giản, chỉ có điều chúng ta ai cũng nói nhưng khi làm lại khác, nếu thống nhất theo 1 kiểu áo ta có thể thiết kế 1 mẫu, sau đó cho đăng tải vào 1 Topic, ai có nhu cầu mua mang tính ủng hộ thì chiếu theo giá đã thống nhất, qua đó chuyển tiền vào Tài Khoản, các bạn sẽ nhận được áo gởi theo đường Bưu điện. Nghĩa là phải đặt mua chứ không có sẵn, vì chẳng ai đi làm sẵn để bán, nếu bán không ai mua thì mặc cả đời cũng không hết.
Ý thứ 2 là BQT sẽ phát hành theo đợt mỗi đợt khoảng 10 áo, sau đó đem đấu giá, ai trúng sẽ được mua sau khi chuyển tiền đủ. " Phải có thời gian thông báo đấu giá và phải nộp tiền theo tỉ lệ % trước khi tham gia đấu giá" Ở đây mình muốn nói đến việc thay vì các bạn ủng hộ Quĩ PDAViet và được nhận 1 áo làm Kỷ niệm :D.

doquangduc

Well-Known Member
Việc này thực hiện rất đơn giản, chỉ có điều chúng ta ai cũng nói nhưng khi làm lại khác, nếu thống nhất theo 1 kiểu áo ta có thể thiết kế 1 mẫu, sau đó cho đăng tải vào 1 Topic, ai có nhu cầu mua mang tính ủng hộ thì chiếu theo giá đã thống nhất, qua đó chuyển tiền vào Tài Khoản, các bạn sẽ nhận được áo gởi theo đường Bưu điện. Nghĩa là phải đặt mua chứ không có sẵn, vì chẳng ai đi làm sẵn để bán, nếu bán không ai mua thì mặc cả đời cũng không hết.
Ý thứ 2 là BQT sẽ phát hành theo đợt mỗi đợt khoảng 10 áo, sau đó đem đấu giá, ai trúng sẽ được mua sau khi chuyển tiền đủ. " Phải có thời gian thông báo đấu giá và phải nộp tiền theo tỉ lệ % trước khi tham gia đấu giá" Ở đây mình muốn nói đến việc thay vì các bạn ủng hộ Quĩ PDAViet và được nhận 1 áo làm Kỷ niệm :D.

Em hoàn toàn đồng ý với quan điểm của Bác. Nên thống nhất 1 kiểu áo, logo, màu áo và cả giá tiền tạm tính nữa. Rùi các Mem sẽ liên lạc và đặt mua. =D>=D>=D>. Hồi hộp quá,

tuyetha

Posted via Mobile Device
Em ủng hộ việc đóng tiền rồi mới làm áo.
Còn việc "bán đấu giá" thiết nghĩ sẽ làm mất đi ý nghĩa của một diễn đàn phi lợi nhuận.Tổ chức nào thì cũng phải có kinh phí để duy trì và phát triển.BQT có thể thông báo giá bán và sẽ trích trong đó ra bao nhiêu để gây qũy.mức trích ra là do cộng đồng pv thảo luận dựa trên thông báo và tính toán của BQT.em nghĩ mọi ngưởi cưng sẽ vui vẻ.
Đây là ý kiến của riêng em,có gì không phải xin đừng la em nha

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device
Em ủng hộ việc đóng tiền rồi mới làm áo.
Còn việc "bán đấu giá" thiết nghĩ sẽ làm mất đi ý nghĩa của một diễn đàn phi lợi nhuận.Tổ chức nào thì cũng phải có kinh phí để duy trì và phát triển.BQT có thể thông báo giá bán và sẽ trích trong đó ra bao nhiêu để gây qũy.mức trích ra là do cộng đồng pv thảo luận dựa trên thông báo và tính toán của BQT.em nghĩ mọi ngưởi cưng sẽ vui vẻ.
Đây là ý kiến của riêng em,có gì không phải xin đừng la em nha

Đấu giá ở đây như mình đã nói chỉ mang tính xây dựng, không mang tính kinh doanh. Cũng như trên Tivi bạn thấy đấy, chỉ 1 cái Sim nhưng được các mạnh thường quân đưa lên cái giá cao không thể tả, nếu đấu giả để được sử dụng sẽ không ai thèm tới, nhưng đấu gái mang ý nghĩa cho 1 việc làm thì lại quá nhiều người mua mà không được. Vậy anh em ở đây phải hiểu cái ý nghĩa đấu giá này là gì, khi đó bạn sẽ thấy việc sở hữu 1 cái áo trong phiên đấu giá đó nó như thế nào, Cảm giác lâng lâng...:))

tuyetha

Đấu giá ở đây như mình đã nói chỉ mang tính xây dựng, không mang tính kinh doanh. Cũng như trên Tivi bạn thấy đấy, chỉ 1 cái Sim nhưng được các mạnh thường quân đưa lên cái giá cao không thể tả, nếu đấu giả để được sử dụng sẽ không ai thèm tới, nhưng đấu gái mang ý nghĩa cho 1 việc làm thì lại quá nhiều người mua mà không được. Vậy anh em ở đây phải hiểu cái ý nghĩa đấu giá này là gì, khi đó bạn sẽ thấy việc sở hữu 1 cái áo trong phiên đấu giá đó nó như thế nào, Cảm giác lâng lâng...:))
Posted via Mobile Device
Ý kiến của Đại tổng quản có vẻ vững quá.hihi.em mới chỉ nghĩ đến mặc áo pv đã "lâng lâng "rồi.nhưng những HSSV chưa có thu nhập thì vẫn phải nghĩ rồi.
Vậy thì các anh bán đấu giá một số áo nhất định để các đại gia đóng góp trước.rồi sau đó bán đại trà cho tụi em có cơ hội được thấy áo của pv với chứ.
mỗi đợt chỉ có 10 chiếc,bao giờ mới tới lượt sv nghèo.nếu có ai sao y bản chính thì em sẽ mua để có áo của pv.huhu

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
theo em thì chỉ cần thiết kế logo thôi, rồi tự ai nấy down về rồi đi in, thix áo nào thì in áo đó

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device
theo em thì chỉ cần thiết kế logo thôi, rồi tự ai nấy down về rồi đi in, thix áo nào thì in áo đó

Phải có khuôn mẫu nhất định chứ bạn, giống như học sinh vậy đó.

TruongHan

Super V.I.P
Posted via Mobile Device

Thành viên của PV thì phải chung màu cờ sắc áo chứ bạn,mình đá chung đội mà :D
Theo em thì thiết kế thanh lịch,chất lượng vải tốt chút,làm sao mà cảm thấy thích mặc để dạo phố là được rồi :p

Zenki

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
Cái gì cũng phải có khuôn mẫu nhất định chứ bạn, nó cũng là 1 phần như đồng phục vậy thôi, ai cũng giống nhau cả chứ mỗi người mỗi kiểu nhìn không hay lắm.

Posted via Mobile Device
như vậy thì mấy bn ở trên núi, hải đảo chiụ thiệt oy
Bây giờ thế kỷ 21 rồi chứ có phải như hồi xưa nữa đâu mà còn sợ vùng núi và hải đảo. Gửi bưu điện thì chỗ nào chả tới, quan trọng nhanh hay chậm thôi.

timhieu

Xin mạn phép có thiển ý sau:

- Trước hết trên nguyên tắc chờ BQT duyệt thống nhất logo thiết kế mẫu trên nền áo. (có thể dựa theo trưng biểu ý kiến chọn lựa of Thành viên)

- Tham khảo nơi nào cho ra thành phẩm áo với giá tốt nhất&mẫu đẹp.

- Thông báo giá, thành viên có nhu cầu đặt áo thì chuyển khoản hoặc đóng góp cho người đại diện mỗi nơi.

- BQT hoặc người đc BQT chỉ định, sẽ dựa theo tổng kết số lượng rồi đặt áo. Phân phát đến thành viên, dịp off hoặc chuyển phát nhanh(cái này nên uyển chuyển phí!)

Theo tuần tự chắc sẽ ổn! Thân chào.

đấu gái mang ý nghĩa cho 1 việc làm thì lại quá nhiều người mua mà không được. Cảm giác lâng lâng...:))
Bạn sai chính tả "chết người" luôn! Đúng là "cảm giác lâng lâng"!

doquangduc

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
như vậy thì mấy bn ở trên núi, hải đảo chiụ thiệt oy

Sao lại chịu thiệt vậy bạn? Mình không hiểu ý của bạn lắm. Vì mình ở trên núi, nên rất quan tâm câu nói này.:-/:-/:-/ Hy vọng trong nay mai được mặc trên người cái áo PV.

phambo

nhưng đấu gái mang ý nghĩa cho 1 việc làm thì lại quá nhiều người mua mà không được. Cảm giác lâng lâng...:))

Hix lỗi này tuy nhỏ nhưng sẽ khiến bao mem thấy thích thú với sếp.Sếp nên cẩn thận chứ.
Với mình chiếc áo nó khong chỉ là một đồng phục dể phân biệt giữa a và b.Mà nó còn phải là công cụ để quảng bá cho một thương hiệu.Nói vậy có vẻ hơi quá.Nhưng chiếc áo sẽ là hình ảnh đại diện cho một tập thể.O đây không có màu cờ thì phải dùng dến sắc áo.Nên không thể thế nào cũng được.PDAVIET đang thu hút rất nhiều sự chú ý của giới công nghệ.
Nên chăng sẽ chỉ bán áo cho những thành viên có cấp bậc trở lên.Điều này se làm khẳng định thêm uy tín của pdaviet,mặt khá sẽ tác động tớ thành viên mới đóng góp cho diễn đàn

doquangduc

Well-Known Member
Nên chăng sẽ chỉ bán áo cho những thành viên có cấp bậc trở lên

Viết như Bác thì có phải là phân biệt giai cấp quá không? Đã gọi là diễn đàn rồi thì chúng ta phải bình đẳng chứ. PV là một tập thể, chứ không phải là một chế độ với nhiều giai cấp khác nhau.

phambo

Nên chăng sẽ chỉ bán áo cho những thành viên có cấp bậc trở lên

Viết như Bác thì có phải là phân biệt giai cấp quá không? Đã gọi là diễn đàn rồi thì chúng ta phải bình đẳng chứ. PV là một tập thể, chứ không phải là một chế độ với nhiều giai cấp khác nhau.

Bạn xem mình cũng là thành viên mới.Giả như sẽ bán áo cho thành viên cấp1 trở lên,thì bạn có mình không có.Vậy néu thật sự mình muón là mem của pdaviet mà người khác biết thì mình phải làm sao bây giờ...
Diẽn là thành viên của một diễn đàn uy tín,mình sẽ không bị qua mặt về công nghệ,chí ít là không bị dụ mua 7610 1chai 2 như 1 thành viên của pda đã rao bán hôm nay.
Bạn đừng nặng nề quá về "giai cấp",mức đóng góp của mọi người đề được ghi nhận mà

Hoden

Super V.I.P
nên mở topic thiết kế mẫu cho áo và bầu chọn thống nhất lại kiểu nào đẹp thì bắt đầu đặt làm và in ấn.sau đó ra giá tiền và đóng góp và gởi theo đường bưu điện...

tranngocletuan

Active Member
Hix lỗi này tuy nhỏ nhưng sẽ khiến bao mem thấy thích thú với sếp.Sếp nên cẩn thận chứ.
Với mình chiếc áo nó khong chỉ là một đồng phục dể phân biệt giữa a và b.Mà nó còn phải là công cụ để quảng bá cho một thương hiệu.Nói vậy có vẻ hơi quá.Nhưng chiếc áo sẽ là hình ảnh đại diện cho một tập thể.O đây không có màu cờ thì phải dùng dến sắc áo.Nên không thể thế nào cũng được.PDAVIET đang thu hút rất nhiều sự chú ý của giới công nghệ.
Nên chăng sẽ chỉ bán áo cho những thành viên có cấp bậc trở lên.Điều này se làm khẳng định thêm uy tín của pdaviet,mặt khá sẽ tác động tớ thành viên mới đóng góp cho diễn đàn
ko phải có cấp bậc mới được nhận áo . mà là ai cũng có thể mua áo. vì mõi chiếc áo bán đi sẽ vừa ủng hộ vào quỹ vừa quảng bá cho diễn đàn mà. Banh đừng hiểu sai lệch quan điểm nhé
Bạn xem mình cũng là thành viên mới.Giả như sẽ bán áo cho thành viên cấp1 trở lên,thì bạn có mình không có.Vậy néu thật sự mình muón là mem của pdaviet mà người khác biết thì mình phải làm sao bây giờ...
Diẽn là thành viên của một diễn đàn uy tín,mình sẽ không bị qua mặt về công nghệ,chí ít là không bị dụ mua 7610 1chai 2 như 1 thành viên của pda đã rao bán hôm nay.
Bạn đừng nặng nề quá về "giai cấp",mức đóng góp của mọi người đề được ghi nhận mà

mức " đóng góp" là tùy tâm của mỗi thành viên. nếu bạn có lòng hãy ủng hộ cho quỹ DONATE của diễn đàn. còn về giá cả khi bán áo thì sẽ ro BQT thống nhất đưa ra
Mình nghĩ là nếu chúng ta cố gắng để xây dựng diễn đàn thì ko có lý do gì hoặc trở ngại nào mà ko làm được 1 chiếc áo đầy ý nghĩa của diễn đàn PDAVIET ?

i_love_baby387

Xin góp chút ý kiến nhỏ. Nếu là áo phông thì anh em nên đặt của hãng Hoàng Tấn. Giá cả vừa phải, chất lượng cũng tạm ổn. Chỉ việc mang logo, họa tiết yêu cầu đến hãng, chọn áo nền là nó sẽ làm cho mình. Tiền in ấn họa tiết không mất :) Ngày xưa em đi làm cho lớp nên biết. Các bác tham khảo xem.

Status
Không mở trả lời sau này.