• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LEO - HardReset và Bootloader

jametran

Bác Quang cứu em với.

Sau khi HR và bấm Volume up đề boot..sau đó máy em reset đến màng hình STICK TOGETHER, rồi đứng luôn, không vào Win được....:((

jametran

ai giúp mình với. khi mình HR thì máy treo ở màng hình strick together ko vào win được, làm đủ mọi cách mà vô không được. nên mình đưa máy về Bootloader để up Rom luôn, nhưng chỉ được 8% là báo lỗi: EROR[290]: INVALID COMMAND. anh em nào biết xin chỉ giúp xem máy của em bị cái gì? và cách khắc phục.
Xin chân thành cám ơn.

huydong0164

ai giúp mình với. khi mình HR thì máy treo ở màng hình strick together ko vào win được, làm đủ mọi cách mà vô không được. nên mình đưa máy về Bootloader để up Rom luôn, nhưng chỉ được 8% là báo lỗi: EROR[290]: INVALID COMMAND. anh em nào biết xin chỉ giúp xem máy của em bị cái gì? và cách khắc phục.
Xin chân thành cám ơn.

Nếu bạn đã đưa về bootloader được thì khả năng up ROM mới là được. Bạn có chắc là bản ROM bạn UP bình thường không? Bạn thử download 1 ROM khác và up lại xem sao. Tuy nhiên sao khi hard reset xong còn bấm Vollume Down làm gì? cứ khởi động bình thường chứ. Hiện tượng máy của bạn cũng hơi bất bình thường.
Còn 1 vấn đề muốn hỏi bạn là máy của bạn loại nào? đã hard SPL chưa?

jametran

Nếu bạn đã đưa về bootloader được thì khả năng up ROM mới là được. Bạn có chắc là bản ROM bạn UP bình thường không? Bạn thử download 1 ROM khác và up lại xem sao. Tuy nhiên sao khi hard reset xong còn bấm Vollume Down làm gì? cứ khởi động bình thường chứ. Hiện tượng máy của bạn cũng hơi bất bình thường.
Còn 1 vấn đề muốn hỏi bạn là máy của bạn loại nào? đã hard SPL chưa?
Cám ơn bạn đã giúp đỡ, máy mình là loại T-mobile, và HSPL gốc của máy là 2.10.0000.
Nếu bạn có bản Rom nào đã test chạy mượt mà cho bản này thì cho mình xin với. Mình đã thử rất nhiều lần nhưng vẫn vậy, bây giờ vẫn đang trùm mềm..huhuuh, cứ mở máy lên thì chỉ vào được màn hình bootloader thôi....bó tay....

huydong0164

Cám ơn bạn đã giúp đỡ, máy mình là loại T-mobile, và HSPL gốc của máy là 2.10.0000.
Nếu bạn có bản Rom nào đã test chạy mượt mà cho bản này thì cho mình xin với. Mình đã thử rất nhiều lần nhưng vẫn vậy, bây giờ vẫn đang trùm mềm..huhuuh, cứ mở máy lên thì chỉ vào được màn hình bootloader thôi....bó tay....
1. Nếu bạn chưa Hard SPL thì bạn có thể Hard SPL sau đó lấy ROM khác về UP thử.
2. Bạn có thể thực hiện theo cách sau. Lấy ROM ship về, nối ĐT vơới PC, bạn chạy ROM Ship .exe, khi đến đoạn Update thì dừng lại. Bạn qua temp của máy (với XP là document and setting\user......\temp, sẽ có 1 thư mục của ROM xả ra. Bạn lấy file ROM có đuôi RUU_*.NBH (click chuột phải vào cái file .exe đấy chọn exctract là ra chọn file .nbh) và chép vào root của thẻ nhớ, đổi tên là LEOIMG.NBH. Khởi động lại máy và bấm volume down, sau đó bấm end để up rom trên thẻ nhớ.
3. Nếu không được bạn có thể tham khảo và sử dụng Goldcard tại bài NÀY

Chỉnh sửa cuối:

jametran

1. Nếu bạn chưa Hard SPL thì bạn có thể Hard SPL sau đó lấy ROM khác về UP thử.
2. Bạn có thể thực hiện theo cách sau. Lấy ROM ship về, nối ĐT vơới PC, bạn chạy ROM Ship .exe, khi đến đoạn Update thì dừng lại. Bạn qua temp của máy (với XP là document and setting\user......\temp, sẽ có 1 thư mục của ROM xả ra. Bạn lấy file ROM có đuôi RUU_*.NBH (click chuột phải vào cái file .exe đấy chọn exctract là ra chọn file .nbh) và chép vào root của thẻ nhớ, đổi tên là LEOIMG.NBH. Khởi động lại máy và bấm volume down, sau đó bấm end để up rom trên thẻ nhớ.
3. Nếu không được bạn có thể tham khảo và sử dụng Goldcard tại bài NÀY
Cám ơn bác và mọi người đã giúp đỡ nhưng bây giờ mày của em khi lắp pin vào thì màng hình den thui và máy rung liên tục.....muốn quăng máy luôn, em đang điên đầu với nó chẳng biết bị sao nữa......

anccc2

Sau khi HR và bấm Volume up đề boot..sau đó máy em reset đến màng hình STICK TOGETHER, rồi đứng luôn, không vào Win được....:((

Mình cũng bị trường hợp như bác này, con mình là HTC HD2, sau khi hard reset rồi máy boot không được cứ đến màn hình STICK TOGETHER là đơ cứng luôn, ngồi chờ hơn 10 phút cũng chẳng vào. Bây giờ máy đang trùm mềm. Hix hix, xem xong bài viết ở dưới để mình về thử cách Gold Card xem sao.:(

phenmientay

Xin các bác vui lòng chỉ dẫn : mình nhấn 2 nút up, down đồng thời (khi máy đã tắt), rồi bấm giữ phím end. Màn hình hiện ra 3 màu nhưng ngay sau đó nó chạy ra menu hard reset chứ không giữ được màn hình 3 màu nữa. Vậy phải làm sao để giữ được màn hình 3 màu (boot loader)? Thanks

trinh12345

Xin các bác vui lòng chỉ dẫn : mình nhấn 2 nút up, down đồng thời (khi máy đã tắt), rồi bấm giữ phím end. Màn hình hiện ra 3 màu nhưng ngay sau đó nó chạy ra menu hard reset chứ không giữ được màn hình 3 màu nữa. Vậy phải làm sao để giữ được màn hình 3 màu (boot loader)? Thanks
ấn xong phát bác phải bỏ tay ra ngay nhé, ko giữ nữa. chứ tự nhiên nó lại chạy tiếp thì em cũng k bít, có thể bác bị kẹt phím chăng?

heobanhki

đọc kỹ nhé bạn, cái mà bạn làm là hr
* Bootloader:
- Tắt máy.
- Giữ núm VOLOME DOWN. + Nhấn núm END (kết thúc)
Sẽ xuất hiện màn hình 3 màu, đó là Bootlader của Leo.

babybdu

Cho mình hỏi. Mình vào bootloader thấy SPL: 2.08. Như vậy là máy mình đã được HSPL rồi phải ko? Còn nữa vào bootloader xong ko bit làm sao thoát, mình tháo pin ra luôn, ai bit cách thoát chỉ mình với :D
--------
sao h vào bootloader ko đc nữa rồi. vào thẳng win luôn :|

Chỉnh sửa cuối:
Cho mình hỏi. Mình vào bootloader thấy SPL: 2.08. Như vậy là máy mình đã được HSPL rồi phải ko? Còn nữa vào bootloader xong ko bit làm sao thoát, mình tháo pin ra luôn, ai bit cách thoát chỉ mình với :D
--------
sao h vào bootloader ko đc nữa rồi. vào thẳng win luôn :|

vào đó muốn thoát thì nhấn reset màu đỏ kế bên thẻ nhớ đó cần gì tháo pin chi cho mệt.

waving

Mình up rom mấy cái HD2 rồi, vào bootloader bình thường, sao giờ có cái này không biết bị gì mà ko thể nào vào bootloader, mới format bằng Task29 provided by doloop xong, giờ ko thể vào bootloader để up rom, bật lên là vô cái logo màu hồng Stick Together rồi treo luôn đó

d4r

xin chào ca nhà! e moi sai HD2 lam theo hướng dẫn trên DĐ nhưng chỉ Hard Reset dc còn bootloader thi k dc may rung lên roai tối thui :( hix may e bi benh gi thế mong các pro chi giúp

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu hoàn chỉnh nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
xin chào ca nhà! e moi sai HD2 lam theo hướng dẫn trên DĐ nhưng chỉ Hard Reset dc còn bootloader thi k dc may rung lên roai tối thui :( hix may e bi benh gi thế mong các pro chi giúp
Bạn làm chưa đúng thôi. Bạn nhớ phải tắt máy hoàn toàn sau đó mới thực hiện thao tác nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời bật nguồn, khi nào mà hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down nhé...

Leo1211

Mình đang dùng android nhưng bị lỗi, mình hard reset theo cách trên và đã thành công, xong vào lại android mà mọi thứ y xì như lúc chưa hard reset vậy là sao? giúp mình với :-s