• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LEO - HardReset và Bootloader

Mình đang dùng android nhưng bị lỗi, mình hard reset theo cách trên và đã thành công, xong vào lại android mà mọi thứ y xì như lúc chưa hard reset vậy là sao? giúp mình với :-s
Đối với Android thì bạn HardReset bằng cách vào System/SD & phone storage/Factory data reset nhé.

ngoclovepx

HD2 của mình bị hư nút volume down....coá cách nào vào bootloader bằng sòt không vậy?

huynhtv

Member
máy của mình chưa cài recovery được , vậy có up được rom trên thẻ nhớ không ? máy của mình đã HardSPL rồi . cám ơn !

máy của mình chưa cài recovery được , vậy có up được rom trên thẻ nhớ không ? máy của mình đã HardSPL rồi . cám ơn !
Recovery chỉ để cài Android trên NAND thôi, còn nếu úp rom WM bằng thẻ nhớ thì không cần Recovery mà chỉ cần vào Bootloader là được.

khoaito

Máy mình vào bootloader hiên lên chữ Uppgrade ROM code error ở dòng màu xanh lá cây,các thông số HSPL3 vẫn hiện đầy đủ không up được rom,chỉ cho mình khắc phục lỗi này với.cam ơn

Máy mình vào bootloader hiên lên chữ Uppgrade ROM code error ở dòng màu xanh lá cây,các thông số HSPL3 vẫn hiện đầy đủ không up được rom,chỉ cho mình khắc phục lỗi này với.cam ơn
Nếu SPL là 2.08.HSPL thì bạn úp 1 bản rom cook bất kỳ là okie.

khoaito

mình đã up rom ship, đươc 8/100 thì dừng và báo lỗi 266.
thong so man hinh bootloader
PB81120 SS-B3
SPL-2.80.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x50

khoaito

máy minh TMOUS, trước flash NAND androi nhiều bản, máy gần đây hay bị treo, mình muốn chuêyn vê WM nhung không được, máy bây giờ khong boot được nữa

máy minh TMOUS, trước flash NAND androi nhiều bản, máy gần đây hay bị treo, mình muốn chuêyn vê WM nhung không được, máy bây giờ khong boot được nữa
Khả năng chết Flash rồi, mang ra tiệm đi.. Giờ còn nước còn tát là thử úp rom WM bằng thẻ nhớ hay cài lại NAND Android hay WP7 coi sao.

TMOUS UP ROM BẰNG THẺ NHỚ NHƯ THẾ NÀO HẢ HUYNH
Theo mình biết thì máy bạn chưa HSPL và hiện tại đang treo ở Bootloader. Bạn chịu khó úp từng bản rom Ship dành cho TMOUS để tìm bản Ship rom gốc cho máy, ngoài ra có thể dùng GoldCard (cách này bạn làm không thành công rồi mà).

V77

Các bác ơi cho em hỏi, máy HD2- Tmous mới mua chưa làm j thì có vào được bootloader ko??
Em ấn đủ kiểu vẫn ko vào được..
Ai có clip hướng dẫn hay ở gần Hà Đông - Hà Nội chỉ giúp em với

Các bác ơi cho em hỏi, máy HD2- Tmous mới mua chưa làm j thì có vào được bootloader ko??
Em ấn đủ kiểu vẫn ko vào được..
Ai có clip hướng dẫn hay ở gần Hà Đông - Hà Nội chỉ giúp em với

Bạn tắt hẳn máy (tháo pin ra rồi lắp lại), sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down (phím giảm âm lượng) đồng thời nhấn Power để bật nguồn. Khi nào màn hình 3 màu hiện lên thì nhả phím Volume Down ra.

notf4me

Máy mình hard reset xong, đến phần Press Volup to boot thì hiện lên màn hình toàn màu trắng? Vậy là bị gì? Ai biết chỉ giúp, mình cám ơn trước

Chỉnh sửa cuối:
Máy mình hard reset xong, đến phần Press Volup to boot thì hiện lên màn hình toàn màu trắng? Vậy là bị gì? Ai biết chỉ giúp, mình cám ơn trước
Tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó khởi động lại máy.

notf4me

Tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó khởi động lại máy.

Mình cũng đã tháo pin rồi lắp lại, bấm nút nguồn thì máy vẫn hiện lên màn hình trắng. Mình bổ sung thêm thông tin là: máy tính vẫn nhận diện khi cắm dây nhưng Window mobile device không connect được.

Mình cũng đã tháo pin rồi lắp lại, bấm nút nguồn thì máy vẫn hiện lên màn hình trắng. Mình bổ sung thêm thông tin là: máy tính vẫn nhận diện khi cắm dây nhưng Window mobile device không connect được.
Vậy thì bạn đưa máy về Bootloader rồi úp lại rom thôi.

notf4me

Vậy thì bạn đưa máy về Bootloader rồi úp lại rom thôi.

trong bootloader của mình như sau: PB81100 SS-BC
SPL-3.03.0000 XE
MicroP(LED) 0x05
MicroP(Touch) 0x30
Theo như mình hiểu thì máy chưa HSPL. Nên mình chạy HSPL4 nhưng chạy bị báo lỗi. Như vậy mình phải giải quyết làm sao, Mod chỉ giúp. Cám ơn Mod rất nhiều.

trong bootloader của mình như sau: PB81100 SS-BC
SPL-3.03.0000 XE
MicroP(LED) 0x05
MicroP(Touch) 0x30
Theo như mình hiểu thì máy chưa HSPL. Nên mình chạy HSPL4 nhưng chạy bị báo lỗi. Như vậy mình phải giải quyết làm sao, Mod chỉ giúp. Cám ơn Mod rất nhiều.
Bạn úp lại Ship Rom gốc cho máy là được. Mà khi chạy HSPL v4.0 nó báo lỗi gì vậy bạn?