• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Limera1n RC1b - Jailbreak cho iPhone 4/3GS, iPod 3G/4G, iPad iOS 4.x

vipboy_9x

Moderator
Mình đã up em nó thành công lên FW 4.2.1 :D
Nhưng đến giờ vẫn chưa JB được, không hiểu sao mình bấm mãi mà Greensp0n nó không chịu vào DFU mod để JB :(, trong khi lúc còn FW 4.1 thì mình bấm nó vào được mà bị báo lỗi sau khi JB thôi...chắc tại số con gà nó vậy quá :((
Thanks tất cả các pro đã giúp đỡ nhé.
Không đưa Về DFU được là Do bạn thao tác Sai nên Máy Không thể Về DFU được,được Kỹ Hướng dẫn Trên Màn hình và làm lại nhé hoặc đỗi sang USB khác.
Và đây Không phải Tool dành Cho FW 4.2.1 nhé bạn.
Muốn JB cho 4.2.1 thì wa đây lần sao nhớ đọc kỹ lại nhé.

tgiang1987

ko Jailbreak đc cho iPhone 4 4.1

Mình mới có cái iPhone 4 32Gb
Version 4.1 (8B117)
Carrier: AT&T 8.0
Model MC319LL
Serial No: 86038KE8A4T
IMEI 01 242200 479592 0
Firmware 01.10.04
mình đã thử Jailbreak bằng limera1n theo hướng dẫn ở trên 4rum nhưng mà khi limera1n báo done, rồi mình khởi động lại máy thì ko thấy có limera1n ở trong máy. Các bạn giúp mình với nhé.
Cho mình hỏi thêm là máy của mình có Unlock đc không? Cảm ơn các bạn nhiều...

zippo6600

Version 4.1 (8B117)
Model MC319LL
IMEI 01 242200 479592 0
Firmware 01.10.04
mình đã thử Jailbreak bằng limera1n theo hướng dẫn ở trên 4rum nhưng mà khi limera1n báo done, rồi mình khởi động lại máy thì ko thấy có limera1n ở trong máy. Các bạn giúp mình với nhé.
Với FW 4.1 thì limera1n hoàn toàn có thể JB được tuy nhiên có thể trong quá trình bạn JB có thể nhầm hoặc sai ở một bước nào đó chăng. Bạn thử tắt máy khởi động lại xem sao.Nhiều lúc nó cũng hay bị như vậy hoặc bạn có thể JB lại thêm lần nữa.Chúc bạn may mắn

panrai

Super V.I.P
Version 4.1 (8B117)
Model MC319LL
IMEI 01 242200 479592 0
Firmware 01.10.04
dùng redsn0w mà làm sẽ có cydia à bạn,sau đó add soure pdaviet.net/iphone về cái annysys cài vào sau đó cài games vào chơi,chứ cái máy bạn thì chắc như máy mình rùi mở mạng bằng niềm tinh và hy vọng \-/

duylong187

Không đưa Về DFU được là Do bạn thao tác Sai nên Máy Không thể Về DFU được,được Kỹ Hướng dẫn Trên Màn hình và làm lại nhé hoặc đỗi sang USB khác.
Và đây Không phải Tool dành Cho FW 4.2.1 nhé bạn.
Muốn JB cho 4.2.1 thì wa đây lần sao nhớ đọc kỹ lại nhé.

Mình cũng nghĩ do mình thao tác chưa đúng :( , nhưng mình chưa rõ ý bạn lắm, đó là Greenpois0n không phải là tool dành cho FW 4.21 hay là sao?
Mong bạn nói rõ hơn với. Máy mình là máy world đã up thành công lên FW 4.2.1 của iTunes mà.
Thanks TMod :D

vipboy_9x

Moderator
Mình cũng nghĩ do mình thao tác chưa đúng :( , nhưng mình chưa rõ ý bạn lắm, đó là Greenpois0n không phải là tool dành cho FW 4.21 hay là sao?
Mong bạn nói rõ hơn với. Máy mình là máy world đã up thành công lên FW 4.2.1 của iTunes mà.
Thanks TMod :D
đây là Topci JB dành Cho FW 4.1,mà máy Bạn là FW 4.2.1.
Bởi vậy Mình mới Nói là Tool đấy Không Dùng cho FW 4.2.1 của bạn.
mình đã đưa linh hướng dẫn JB fw 4.2.1 Rùi Còn gi.:-?

duylong187

Hìhì ra thế. Tại lúc đầu máy mình là FW 4.1 :D
Mình mới may mắn up lên 4.2.1 thôi muh. Làm mình cứ tưởng GP khôhng JB được cho 4.2.1 kia
Thanks Mod nhé

Giờ mình mới làm về; lại bắt đầu bấm thử tool đây :D

AnhPheCT

Dùng Limera1n này fix được lỗi màn hình có vệch sáng gốc trên bên phải trong lúc khởi động cho iP 3GS/iP4. Nhưng sau chạy xong vẫn không nhận được iTunes? ................Đang test tiếp sẽ có phản hồi sau.

duylong187

Tệ thật, mới phát hiện ra cái PC dỏm nó lỗi cổng USB nên không nhận được iTune. Làm mình tìm mãi mà không thấy cái button Restore đâu cả để mà hiểu Shift + Restore :((
Tuy nhiên qua con PC mới ngồi bấm suốt gần 3 tiếng đồng hồ mà vẫn không JB với Greensoip0i được, không lẽ tại bản FW 4.2.1 này nó không cho vào DFU mode sao?! (cứ đến giây thứ 9-10 trong phần 15" còn lại giữ phím Back là máy nó kêu liền 3 tiếng ngắn tè tè tè là xong phim :( )
Có pro nào có cao kiến gì với. Thanks

vipboy_9x

Moderator
Dùng Limera1n này fix được lỗi màn hình có vệch sáng gốc trên bên phải trong lúc khởi động cho iP 3GS/iP4. Nhưng sau chạy xong vẫn không nhận được iTunes? ................Đang test tiếp sẽ có phản hồi sau.
Cái này Không Fix được lỗi đó đâu nha Anh,Cái đó không phải là lỗi Mà Do Anh JB bằng Jailbreakme.com đối với FW 4.0,4.0.1 thui.
Tệ thật, mới phát hiện ra cái PC dỏm nó lỗi cổng USB nên không nhận được iTune. Làm mình tìm mãi mà không thấy cái button Restore đâu cả để mà hiểu Shift + Restore :((
Tuy nhiên qua con PC mới ngồi bấm suốt gần 3 tiếng đồng hồ mà vẫn không JB với Greensoip0i được, không lẽ tại bản FW 4.2.1 này nó không cho vào DFU mode sao?! (cứ đến giây thứ 9-10 trong phần 15" còn lại giữ phím Back là máy nó kêu liền 3 tiếng ngắn tè tè tè là xong phim :( )
Có pro nào có cao kiến gì với. Thanks
Nếu như bạn Có vấn đề Về cổng USB thì bạn Nên kiểm tra lại USB(cap)Hoặc gỡ ra cài lại itune,(Nếu vẫn cứng đầu không nhận thì cài lại Win nhé)
Nhìn Đoàn Video Hướng dẫn đưa Về DFU nhé.
[video=youtube;mpBh94nGBps]http://www.youtube.com/watch?v=mpBh94nGBps&feature=player_embedded[/video]
Nếu vẫn Không Về DFU được thì làm như ở Trên mình nói nhé.

AnhPheCT

Cái này Không Fix được lỗi đó đâu nha Anh,Cái đó không phải là lỗi Mà Do Anh JB bằng Jailbreakme.com đối với FW 4.0,4.0.1 thui.

Mình đang bị lỗi JM nên chạy cái này hết đã thử 3 con như nhau thì Mình ở iOS 4.0 đấy thôi. Mới dám kl chạy cái này có thể làm mất vệch sáng ở màn hình lúc boot cho iOS 4.0&4.1, nếu ai gặp phải. Ko tin kiểm chứng nhé. Post bài bằng iPhone gõ sai ct lại mỏi mắt quá.

Chỉnh sửa cuối:

duylong187

Mình đã làm như hướng dẫn nhưng vẫn không kết quả :(
Các việc mình đã thử thực hiện sau khi bấm mãi GP không thành công (mặc dù lúc ở ver 4.1 thì bấm thành công):
1/ Dùng redsn0w để đưa về DFU mode rồi sau đó cho vào GP Jai nó -> fail
2/ Dùng lime1n để đưa về DFU mod tương tự -> máy vào Recover tốt và báo hold p+b nhưng mình không dám bấm tiếp vì chưa nghe nói việc dùng tool này JB cho ver 4.2.1 -> máy treo ở rec mod và phải dùng tini thoát ra
3/ Hard Reset máy và sau đó sys lại bằng iTune, rồi tiếp tục retry với GP -> fail :((
Vấn đề là mình để ý âm thanh trên PC: lúc còn ver 4.1 thì khi bấm vào DFU nó chỉ kêu "tinh tinh" là vào ngay và JB, nhưng khi up lên ver 4.2.1 thì nó kêu đến 3 tiếng "tinh tinh tinh" ở đúng 9 giây còn lại trong bước 15 giây sau khi nhả power ??
Giờ mình nghĩ chắc do bản FW này nó khống chế đưa vào DFU mode chăng (03.10.01).
Bạn chỉ mình cách hạ FW xuống 4.1 với, để mình thử lại JB xem thế nào nhé (mình đã bấm Shift + Restore trên iTune và chỉ đến FW 4.1 nhưng nó extract xong thì báo lỗi không chịu cài). Thanks.

tutuxich

cho hỏi cái này unlock được iphone 4 (locked) phiên bản 4.1 (8B117)
Model MC319LL
Firmware 02.10.04
ko vậy?
cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối: