• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Limera1n RC1b - Jailbreak cho iPhone 4/3GS, iPod 3G/4G, iPad iOS 4.x

Orbit

Các bạn cho hỏi là IP4 FW 4.2 có dùng limbrain này để JB được không ạ?
Cám ơn các bạn

duylong187

Mod AquaSta và các pro làm ơn cứu với, mình JB cái IP4 của mình (ver 4.1 bản world) xong và cài Cydia ngon lành rồi. Sau đó do mình mò mãi phần add source cho Cydia (vì chọn iphone.pdaviet.info không được) không được nên đã remove cả Cydia và Limera1n để tiến hành JB lại từ đầu. Nhưng sau khi đến giai đoạn nó bảo release power button thì mình đã nhả power rồi nhưng chờ mãi không vào DFU mode...:(
Mình đành thoát Limera1n và bật máy định làm lại nhưng bây giờ màn hình chỉ hiện lên hình sợi cáp -> iTunes thôi. Bật tắt mấy lần vẫn thế. Mình mới vừa sử dụng ip4 nên chẳng có kinh nghiệm gì, bữa giờ đọc mỏi mắt về Cydia nay mới dám làm thì...
Mong mọi người giúp mình cứu em ip4 với.

vipboy_9x

Moderator
Mod AquaSta và các pro làm ơn cứu với, mình JB cái IP4 của mình (ver 4.1 bản world) xong và cài Cydia ngon lành rồi. Sau đó do mình mò mãi phần add source cho Cydia (vì chọn iphone.pdaviet.info không được) không được nên đã remove cả Cydia và Limera1n để tiến hành JB lại từ đầu. Nhưng sau khi đến giai đoạn nó bảo release power button thì mình đã nhả power rồi nhưng chờ mãi không vào DFU mode...:(
Mình đành thoát Limera1n và bật máy định làm lại nhưng bây giờ màn hình chỉ hiện lên hình sợi cáp -> iTunes thôi. Bật tắt mấy lần vẫn thế. Mình mới vừa sử dụng ip4 nên chẳng có kinh nghiệm gì, bữa giờ đọc mỏi mắt về Cydia nay mới dám làm thì...
Mong mọi người giúp mình cứu em ip4 với.
Bạn Dùng Tool lấy Shsh(Tải tại đây.) Kết nối với iphone mở Tool lấy shsh lên Kick vào exit Recovery Mod.
Thử Xem được hem nhé!.

duylong187

Máy mình đã khởi động lại :D. Tuy nhiên em nó bị mất icon Cydia và Lime1n, giờ có cách nào cài lại Cydia lại không bạn, hay lôi nó ra lại từ trong máy ra được không...hihi lính mớ nên mong bạn chỉ kỹ chút nha.
(Mình thử JB lại bằng lime1n thì đến bước vào DFU mode là im re luôn, mặc dù mình ấn giữ phím back cả 2phút có. Hay là có cách nào uninstall Cydia + Lime1n rồi tiến hành JB lại từ đầu không)
Thanks bạn lần nữa.

panrai

Super V.I.P
Máy mình đã khởi động lại :D. Tuy nhiên em nó bị mất icon Cydia và Lime1n, giờ có cách nào cài lại Cydia lại không bạn, hay lôi nó ra lại từ trong máy ra được không...hihi lính mớ nên mong bạn chỉ kỹ chút nha.
(Mình thử JB lại bằng lime1n thì đến bước vào DFU mode là im re luôn, mặc dù mình ấn giữ phím back cả 2phút có. Hay là có cách nào uninstall Cydia + Lime1n rồi tiến hành JB lại từ đầu không)
Thanks bạn lần nữa.
vậy bạn dùng redsn0w mà để cài cydia lại nhé :D

suzuki_sport_rgx

Thanks bạn lần nữa.

Thử dùng redsn0w_win_0.9.6b6 http://www.mediafire.com/?8bhv3jv9w7gc9de,

duylong187

vậy bạn dùng redsn0w mà để cài cydia lại nhé :D

Nhưng mình không có bản ROM gốc của máy như hướng dẫn thì phải làm sao bạn..:(
Hiện giờ máy mình cắm vào PC không kết nối được với iTunes cũng như các pm khác, PC nó chỉ nhận ra camera thôi...hix
Các pro giúp mình với

AquaSta

Moderator
Nhưng mình không có bản ROM gốc của máy như hướng dẫn thì phải làm sao bạn..:(
Hiện giờ máy mình cắm vào PC không kết nối được với iTunes cũng như các pm khác, PC nó chỉ nhận ra camera thôi...hix
Các pro giúp mình với

Máy của bạn iTunes không nhận thì bạn phải restore lại thôi.
Trường hợp bạn dùng loader của greenpoison ko cài được Cydia thì remove bỏ nó và dùng redsn0w để cài. Download firmware gốc ở đây: http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/

duylong187

Tối qua mình connect em nó thử với iP PCSuite thì nó nhận, nhưng iTunes vẫn không nhận.
Bạn cho mình hỏi: mình định vào Cài đặt chung -> Đặt lại -> Xóa toàn bộ dữ liệu và đặt lại chương trình => có giống HR như của WinMo không bạn; cách này có thay thế hay giống như Resto bạn hướng dẫn không.

Mình vào link down Rom về thì tuy mình chọn iPhone 4 (4.1/8B117) nhưng file down lại có tên iPhone 3,1_4.1_8B117_Restore.ipsw . Vậy có đúng không bạn. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Tối qua mình connect em nó thử với iP PCSuite thì nó nhận, nhưng iTunes vẫn không nhận.
Bạn cho mình hỏi: mình định vào Cài đặt chung -> Đặt lại -> Xóa toàn bộ dữ liệu và đặt lại chương trình => có giống HR như của WinMo không bạn; cách này có thay thế hay giống như Resto bạn hướng dẫn không.
Đây là thông tin về em nó:

Mình vào link down Rom về thì tuy mình chọn iPhone 4 (4.1/8B117) nhưng file down lại có tên iPhone 3,1_4.1_8B117_Restore.ipsw . Vậy có đúng không bạn. Thanks

Máy bạn bản World thì cứ up lên FW 4.2.1 rồi jailbreak với Greenpois0n.Đưa máy về chế độ Recovery là itunes sẽ nhận rồi Shift + restore thôi

Tải FW 4.2.1 gốc ở ĐÂY

Hướng dẫn jailbreak với Greenpois0n ở ĐÂY

duylong187

Máy bạn bản World thì cứ up lên FW 4.2.1 rồi jailbreak với Greenpois0n.Đưa máy về chế độ Recovery là itunes sẽ nhận rồi Shift + restore thôi

Tải FW 4.2.1 gốc ở ĐÂY

Mình gà vụ này nên bạn đừng cười nhé...::D
Bấm power+Back để về recovery ?
Bấm Shift+Restore như thế nào vậy ?
Nhưng mình thấy trên diễn đàn mọi người bảo là chưa JB được cho ip4 phiên bản 4.2 nên mình không dám up lên khi chưa JB và iTunes còn nhận, nó báo update mình cancell
Liệu còn cách nào hard reset máy mà không cần up firmware mới không bạn?
Thanks

TruongHan

Super V.I.P
Nhưng mình thấy trên diễn đàn mọi người bảo là chưa JB được cho ip4 phiên bản 4.2 nên mình không dám up lên khi chưa JB và iTunes còn nhận, nó báo update mình cancell
Thanks

Itunes không nhận thì nên restore lại FW.Bạn reset bảo đảm máy sẽ ăn táo,lúc đó càng khó khăn cho bạn thêm :D Greenpois0n đã jailbreak tốt và đơn giản nhất trên IP4 FW 4.2.1 rồi nên bạn cứ yên tâm làm

Cách đưa IP về chế độ Recovery để restore FW :

Tắt nguồn IP,nhấn và giữ phím Home đồng thời gắn cáp kết nối với máy tính cho tới khi IP hiện cáp + dĩa là itunes sẽ nhận.Nhấn Shift + restore rồi trỏ tới FW 4.2.1

vipboy_9x

Moderator
Thanks
Nếu Máy bạn Bình thường,Itune vẫn nhận thì bạn Không cần phải bấm Gì hết chỉ Việc Cấm cáp vào Kết nối Với itune tại Tap Summary Chọn Nhấn Shift+Restore Tới FW 4.2.1 Bạn cần (UPDATE) Song ngồi đợi chừng 5-10P là Song (Gắn Sim vào active rùi sài).
bạn Muốn Hard seset máy thì điều Quan trong nhất Là máy bạn chưa cài bất cứ thứ Gì từ Cydia cũng như đã JB,Nếu Không Format sẽ 100% ăn táo.
Còn Muốn Cài lài Chương Trình thì chỉ cần Xóa từng cái và cài lại là Song.

duylong187

Itunes không nhận thì nên restore lại FW.Bạn reset bảo đảm máy sẽ ăn táo,lúc đó càng khó khăn cho bạn thêm :D Greenpois0n đã jailbreak tốt và đơn giản nhất trên IP4 FW 4.2.1 rồi nên bạn cứ yên tâm làm

Cách đưa IP về chế độ Recovery để restore FW :

Tắt nguồn IP,nhấn và giữ phím Home đồng thời gắn cáp kết nối với máy tính cho tới khi IP hiện cáp + dĩa là itunes sẽ nhận.Nhấn Shift + restore rồi trỏ tới FW 4.2.1

Mình đã làm như hướng dẫn, nhưng iTunes vẫn không nhận thấy máy :(
Sau đó, mình dùng redsn0w thì nó chạy được 3 nấc và dừng mãi ở chế độ Exploting with limera1n không chạy tiếp nữa :(
Còn dùng Greenp0in thì đến đoạn nó chạy JB xong thì báo lỗi yêu cầu làm lại.
Máy hiện vẫn sử dụng bình thường nhưng không thể phục hồi Cydia được...:((

P/S: Bạn bảo nhấn Shift + Restore, thì Restore bấn ở đâu bạn :D

Nếu Máy bạn Bình thường,Itune vẫn nhận thì bạn Không cần phải bấm Gì hết chỉ Việc Cấm cáp vào Kết nối Với itune tại Tap Summary Chọn Nhấn Shift+Restore Tới FW 4.2.1 Bạn cần (UPDATE) Song ngồi đợi chừng 5-10P là Song (Gắn Sim vào active rùi sài).
bạn Muốn Hard seset máy thì điều Quan trong nhất Là máy bạn chưa cài bất cứ thứ Gì từ Cydia cũng như đã JB,Nếu Không Format sẽ 100% ăn táo.
Còn Muốn Cài lài Chương Trình thì chỉ cần Xóa từng cái và cài lại là Song.

Khổ nỗi mình không thể xóa được các ứng dụng đã cài từ Cydia và tệ nhất là mình chưa kịp cài AppSys nên giở không thể cài được các phần mềm thuốc. Hay bạn có pm AppSys cho mình hoặc chỉ mình cài với vì chắc máy mình vẫn còn Cydia nhưng chưa moi nó ra được cũng như chưa cài lại được. Thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 45 minutes:

Bạn cho mình hỏi: làm sao thoát khỏi chế độ Recovery mode vậy, vì sau một hồi bấm thử với đủ thứ tool như limera1n, Greenpons0n, reds0w thì giờ máy lúc nào cũng nằm ở màn hình recovery (cáp vs đĩa iTunes) :((. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

suzuki_sport_rgx

Bạn cho mình hỏi: làm sao thoát khỏi chế độ Recovery mode vậy, vì sau một hồi bấm thử với đủ thứ tool như limera1n, Greenpons0n, reds0w thì giờ máy lúc nào cũng nằm ở màn hình recovery (cáp vs đĩa iTunes) :((. Thanks

Dùng tinyumbrella-4.21.07 http://www.mediafire.com/?da8oe2w92au71kw, cắm iphone vào, click vào nút "Exit recover", lưu ý: máy tính phải cài java trước, vào www.java.com mà load về

duylong187

Tải FW 4.2.1 gốc ở ĐÂY

Mình bắt đầu up đây, do iTunes đã làm lành lại với em nó :D
TRàn trề hy vọng :D
Thanks Mod

Chỉnh sửa cuối:

duylong187

Mình đã up em nó thành công lên FW 4.2.1 :D
Nhưng đến giờ vẫn chưa JB được, không hiểu sao mình bấm mãi mà Greensp0n nó không chịu vào DFU mod để JB :(, trong khi lúc còn FW 4.1 thì mình bấm nó vào được mà bị báo lỗi sau khi JB thôi...chắc tại số con gà nó vậy quá :((
Thanks tất cả các pro đã giúp đỡ nhé.