• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Limera1n RC1b - Jailbreak cho iPhone 4/3GS, iPod 3G/4G, iPad iOS 4.x

AquaSta

Moderator

limera1n RC1b

Vậy là đã trở thành sự thật và bất ngờ hơn cả mọi sự mong đợi. Geohot hacker nổi tiếng với blackra1n đã trở lại và phát hành limera1n - công cụ jailbreak cho iPhone 3Gs, iPhone 4, iPod touch 3G, iPod touch 4G, iPad và xa hơn :-? chạy các firmware iOS từ 4.0 - 4.1

[video=youtube;_rDZmGTq4Kc]http://www.youtube.com/watch?v=_rDZmGTq4Kc[/video]

Hiện tại đã phát hành tại: http://limera1n.com hỗ trợ Windows và MAC OS

Các thao tác jailbreak của limera1n hoàn toàn tự động giống như blackra1n \-/:ar!

limera1n kế thừa từ blackra1n do vậy nó là tethered jailbreak (dính cáp new bootrom) và geohot đã ăn cắp userland exploit của "comex" để làm cho thành untethered (không dính cáp).

geohot phát hành limera1n khiến rất nhiều người vui mừng nhưng hiện tại khuyến cáo các bạn đừng vội vàng

@MuscleNerd
iPhone3GS & iPhone4 ultrasn0w unlockers: stay away from today's limera1n. Wait for PwnageTool, else you'll lose unlock
Người dùng iPhone 3Gs và iPhone 4 unlock bằng ultrasn0w nên tránh xa limera1n hôm nay. Đợi PwnageTool, hoặc là bạn sẽ mất unlock

@notcom
If you donate to geohot it's your choice. But remember that he used @comex's untether against comex's wishes. He lied.
Nếu bạn ủng hộ cho geohot thì đó là lựa chọn của bạn. Nhưng nhớ rằng anh ta đã dùng untether của COMEX ngược lại với mong muốn của comex. Anh ta nói dối

@chronicdevteam
use limera1n at your own risk. it has been untested and geohot screwed over @comex who trusted him to wait.

@notcom
I warn you. DON'T use limera1n. It is likely to mess up your device since it uses a BETA version of the untether (stolen) from @comex

@chronicdevteam
Due to geohot releasing an untether that was not even designed for older devices, prepare for a lot of support issues over the next few days

@comex
I don't guarantee limerain will actually work, though. It also doesn't work on Mac/Linux... or iPhone 3G or iPod Touch second gen...

Guide dùng limera1n để jailbreak cho iPhone như video và khi chạy đến đâu thì nó cũng sẽ hưỡng dẫn cho các bạn làm hoặc như sau

Này là cách làm :

Step 1. Download
Download LimeRa1n RC1 Beta2 cho Windows OS tại đây
Step 2. Access LimeRa1n
Open LimeRa1n.exe và kết nối iPhone (iPod) quá cổng USB với máy tính

Step 3. DFU Mode
Làm theo hướng dẫn của LimeRa1n screen.

3.1 Bây giờ iPhone của bạn sẽ đi vào Recovery Mode

3.2 Press Home and Power

3.3 Thả Power Button khi LimeRa1n thông báo

3.4 Ấn Home cho đến khi iPhone in DFU Mode

Step 4. LimeRa1n Work
Đến đây là công việc của GeoHot và Comex mà đã JailBreak iDevice iOS4.1 của chúng ta, Logo của LimeRa1n nên xuất hiện trên màn hình của iDevice.

Step 5. LimeRa1n Successfull
Công việc với máy tính thì đã xong, chúng ta sẽ nhận được 1 app tron iDevice với tên limera1n

Step 6. install Cydia by LimeRain

Step 7. Reboot lại iDevice
bạn sẽ thành công JailBreak bằng LimeRa1n

Guide tổng hợp

Chỉnh sửa cuối:

salonpas

Bác AquaSta nhanh chân quá :D tính test thành công rồi mới post bài mà bác post trước rồi :))

Xác nhận đã Jailbreak thành công 2 iPhone 4 16GB bản World, 1 em 4.0.1 và em kia là 4.0.2 :D Đang chuẩn bị up lên 4.1 rồi test tiếp xem sao :D

Các bạn nhớ tắt iTunes trong quá trình jailbreak, làm theo các bước hướng dẫn Limera1n hiện lên trong quá trình jailbreak. Sau khi thành công sẽ có bảng thông báo bạn đã jailbreak thành công và iphone sẽ tự tắt. Mở iphone lên, lúc này bạn sẽ thấy 1 chương trình mới là Limera1n chứ không phải là Cydia. Việc còn lại chỉ là vào Limera1n và install Cydia :D

Chúc các bạn thành công, đã đến lúc những em iPod trùm mền chơi game trở lại là iPhone rồi >:)

tqt

Nó báo là Jailbreak done nhưng khi khởi động lại iphone ko có icon của Limera1n nhỉ? Của mình là IP 4 - 4.1 bản world. Đã bác nào làm được trên 4.1 chưa vậy? TKS

QX56

Mình vừa JB 1 con iphone 4 trong hộp version firmware 4.1 thành công , chì cần các bác follow instructrion như là khi nó kêu mình : hold power + home Button , rồi sau đó thả nút Power ....sau đó mới thả nút home .

AquaSta

Moderator
Nó báo là Jailbreak done nhưng khi khởi động lại iphone ko có icon của Limera1n nhỉ? Của mình là IP 4 - 4.1 bản world. Đã bác nào làm được trên 4.1 chưa vậy? TKS
iPhone 4 locked thì các bạn nào ở 4.0.2 để nguyên mà dùng limera1n. Dù sao cũng khuyến cáo các bạn đừng vội vì chỉ chiều nay có thể greenpois0n sẽ release cộng với MuscleNerd đã nói sẽ sớm ra mắt PwnageTool cho 4.1
3Gs newboot room thì bị break ra ngay đừng dùng nhé
Khuyến cáo hiện tại thì ai muốn dùng thì chỉ nên dùng với iPhone 4 World và iPod 4G, iPad

tqt

Đã JB thành công, trong lúc JB vẫn phải mở Itunes, chỉ khi nào nó thông báo máy đang ở chế độ DFU phải restore và update thì cancel thôi. Còn nếu không bật Itunes thì Limera1n vẫn báo la "JB done" nhưng không hiện icon sau khi khởi động lại máy. (Đấy chỉ là trường hợp của mình thôi nhé :)))) có thể nhiều bác không bật Itunes vẫn JB được như bình thường)

salonpas

Xác nhận đã up lên 4.1 và jailbreak thành công 2 em iPhone 4 16GB World nha các bạn :D Mình không gặp bất cứ trở ngại hay lỗi nào trong quá trình jailbreak, chắc tại mình lucky :p Dùng thử nãy giờ vẫn chưa thấy xuất hiện lỗi gì sau khi jailbreak bằng Limera1n cả :D

Bạn nào sau khi jailbreak vẫn không xuất hiện icon Limera1n thì nên reset máy lại và jailbreak lại từ đầu, một số người đã bị trường hợp như vậy và jailbreak lại thì thành công :D

Theo thông tin mới nhất từ Chronic Dev Team thì họ sẽ có thể không phát hành GreenPois0n vào lúc 10h:10m:10s ngày hôm nay nữa vì họ đã bị GeoHot phỗng tay trên =)) Dev Team đã chuyển sang phương án C về việc phát hành tool jailbreak GreenPois0n của họ là sẽ không phát hành vào đúng thời gian đã thông báo và cho đến khi nào sẽ phát hành thì..........có trời mới biết =)) Dev Team vẫn đang rất cay cú GeoHot về chuyện bất ngờ bị phỗng tay trên này :))

Các bạn đang xài 3GS new bootrom hiện tại vẫn CHƯA xài được Limera1n này, xin chia buồn :|

Đối với iPhone Lock thì các bạn đừng vội up lên 4.1 vì vẫn chưa có tool để Unlock Baseband mới của 4.1, tốt nhất là vẫn giữ firmware 4.0.2 và tận hưỡng Limera1n của GeoHot đi nha các bạn :D

Chỉnh sửa cuối:

hoang01phuong

cho em hỏi, xau khi Jailbreak xong tắt máy (power off) thì có cần phải cắm cáp vào làm lại ko vậy ??

AnhTu

Super V.I.P
Đã work cho iphone 4, nhưng ko có biểu tượn, tuy vậy vẫn có thể JB đc. Hoặc restart iphone sẽ hiện biểu tượng rõ ràng.

Uploaded with ImageShack.us

Sau khi Restart sẽ có icon đầy đủ.

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối:

danny_guan

Đúng là tin mừng nhưng vẫn chưa có unlock dc 4.1 nhưng dc chơi game cũng hạng phúc lắm rồi. phải ko mấy pác

AnhTu

Super V.I.P
Iphone 4/IPAD/ Ok hết Nhưng còn 3GS chạy nảy giờ vẫn chưa được,Chắc chưa hoạt động trên 3GS.\
P/S: ây da Ông đỗi tên Nick làm Mình cứ tưởng là nhận tài Mới xuất Hiện.:D
3Gs mới restore về 4.02, worked. Nhưng dính lỗi different SỊM...

Chỉnh sửa cuối:

danny_guan

Hình như iphone 3GS old botroom chưa có hỗ trợ hơi tiếc nhỉ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

Mình vừa mới Unlock xog 1 cây iphone4 FW 4.0.2 BB 01.59

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Hình như iphone 3GS old botroom chưa có hỗ trợ hơi tiếc nhỉ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

Mấy bác cho mình hỏi iPhone4 FW 4.0.2 co mở mạng dc ko nhỉ
4.0.2 vẫn Unlock ok heheh.trừ khi FW 4.1 thui.(Nếu JB được)