• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC EVO 3D (SHOOTERU) ★

tukiento2000

vậy cửa nào cũng fai s-off nếu không muốn đợi. Thank bác :D kể cả mấy cái rom cook cũng phải up FW

vậy cửa nào cũng fai s-off nếu không muốn đợi. Thank bác :D kể cả mấy cái rom cook cũng phải up FW
Sau này muốn úp rom cook dựa trên Ship rom ICS này thì vẫn phải úp FW mà. Nếu bạn nào có máy không phải khu vực Châu Âu (Europe) mà hạ HBOOT xuống 0007 thì có thể update OTA lên bản Ship Rom ICS khu vực Châu Âu nhé.

tukiento2000

Ủa vậy mà mình cứ nghĩ nếu mình lên ICS Asia thì sau này up rom cook EU thì chỉ cần đổi kernel cho phù hợp giống như up rom hiện tại thôi. Chứ up rom hiện tại mình đâu có up FW chỉ mỗi cái ICS là cần.

Ủa vậy mà mình cứ nghĩ nếu mình lên ICS Asia thì sau này up rom cook EU thì chỉ cần đổi kernel cho phù hợp giống như up rom hiện tại thôi. Chứ up rom hiện tại mình đâu có up FW chỉ mỗi cái ICS là cần.
Ý mình là nếu máy bạn đã hạ HBOOT và CID xuống 0007 và HTC_001 thì có thể úp bản Ship Rom Châu Âu để update OTA lên ICS vì hiện tại với các máy khu vực Châu Á chưa có bản update OTA lên ICS. Còn về úp rom cook thì bạn phải úp FW theo đúng FW mà bản rom cook đó yêu cầu nhé.

meomeotom

Xin cho mình hỏi, mình đã lên Sense 4.0. Nhưng vì lý do nghịch nên giờ mình bị treo logo. Giờ mình muốn quay về rom ship của các bác trong topic này được không? Và rom ship này có dùng được cho Sense 4.0 hay chỉ có Sense trước đây thôi. Xin lỗi mình gà quá

Xin cho mình hỏi, mình đã lên Sense 4.0. Nhưng vì lý do nghịch nên giờ mình bị treo logo. Giờ mình muốn quay về rom ship của các bác trong topic này được không? Và rom ship này có dùng được cho Sense 4.0 hay chỉ có Sense trước đây thôi. Xin lỗi mình gà quá
Nếu bạn update OTA lên ICS thì chắc không hạ được rom đâu. Nếu máy bạn còn S-OFF và UNLOCKED thì bạn Relock lại Bootloader và úp thử bản rom dùng để hạ HBOOT xuống 0007 coi sao. Ship rom GB của EVO 3D thì có Sense 3.0 thôi nhé.

meomeotom

Ban ơi, của mình vẫn là S-off, unlocked và 007. Làm sao bây giờ bạn. Mình bị treo logo hơn 30p rồi

Ban ơi, của mình vẫn là S-off, unlocked và 007. Làm sao bây giờ bạn. Mình bị treo logo hơn 30p rồi
Bạn đã Factory reset trong HBOOT chưa? Bây giờ bạn copy bản rom .zip dùng để hạ HBOOT xuống 0007 vào thẻ nhớ rồi đưa máy về HBOOT để úp lại xem sao nhé.

meomeotom

Bạn đã Factory reset trong HBOOT chưa? Bây giờ bạn copy bản rom .zip dùng để hạ HBOOT xuống 0007 vào thẻ nhớ rồi đưa máy về HBOOT để úp lại xem sao nhé.

Ý bạn là cái rom tên PG86IMG.zip phải không bạn ơi?

meomeotom

Bạn ơi, tình hình là thế này: sau khi lên Sense 4 thì tớ thấy cũng chả thấy thay đổi: Vẫn unlocked, vẫn S-off, vẫn 007, nên tớ cài Recovery và root. Sau đó tớ flash recovery cái này: http://up.4share.vn/f/2210161216141716/Eur2LeeDrOiD_3D_V5.3.0.zip , (mục đích là trong đó có cái Tweaks để chuyển phím mở nguồn sang các phím khác ) thì nó bị treo. Huhu...

À bạn cho tớ hỏi là úp cái rom PG86IMG.zip xong thì làm sao nữa bạn, và vẫn Sense 4 hay về Sense cũ vậy bạn

meomeotom

Cám ơn bạn nhiều nhiều lắm. Bạn cho mình hỏi 1 câu ngu cuối: Bạn viết "về lại GB" vậy GB là gì vậy :">

lsbtmh

Mình cũng bi lổi treo o logo HTC, muon ve lai GB nhung không được, có cách nào khác phục không bạn ơi!

Mình cũng bi lổi treo o logo HTC, muon ve lai GB nhung không được, có cách nào khác phục không bạn ơi!
Khi úp về GB nó báo lỗi gì vậy? Nếu còn S-OFF và UNLOCKED thì bạn có thể úp rom cook được mà.

model91

cho mình hỏi cách chuyển file ship từ .exe sang zip với, từ sáng up ship qua PC để lên ICS mà toàn lỗi.

dhnghia

cho mình hỏi cách chuyển file ship từ .exe sang zip với, từ sáng up ship qua PC để lên ICS mà toàn lỗi.

lỗi thế nào vậy bạn,có thể bạn chưa khóa bootloader,nếu khóa rồi mà vẫn bị thì cái Rom ship đó ko đúng với máy của bạn,chứ up bằng EXE là dễ nhất đó

Để chuyển định dạng cho rom Ship từ .exe sang .zip thì bạn thực hiện như hướng dẫn:

- Bạn thực hiện như khi úp rom bằng PC nhưng dừng ở bước đầu tiên.
- Chạy file rom Ship .exe mà bạn định úp cho máy.
- Khi nó hiện lên cửa sổ đầu tiên thì dừng ở đó (để nguyên không được đóng cửa sổ) rồi vào thư mục sau (bật chức năng hiện file ẩn hệ thống trên Windows nhé):

- Đối với Windows XP C:\Documents and Settings\Tên user máy bạn\Local Settings\Temp thì sẽ thấy file rom.zip

- Đối với Windows 7C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp và dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip

- Sau đó đổi tên file rom.zip thành PG86IMG.zip

Mà khi úp bằng file .exe nó báo lỗi gì vậy?

model91

nó bị cái lỗi 131, lần trc up cũng bị, up lại radio cho đúng với ban đầu rồi mà vẫn bị mới điên chứ