• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM CHO IMAGIO (HTC Whitestone) ★

PhamQuang

Manager
HTC WhiteStone (Imagio) đã có phiên bản WM6.5 mới.
Tôi đang tải về và sẽ Up lên host để các bạn Up thử xem sao.

PhamQuang

Manager
Tên đầy đủ của ROM như sau:

Whitestone_WIMG_VERIZON_WWE_3.04.605.7_RS_2.25.00WVL_NV_VZW_1.94_1112_PRL58005_Ship.nbh

PhamQuang

Manager
CÁM ƠN BÁC PHẠM QUANG. EM CHƠI LIỀN NHÀO VÔ NHƯ HỔ ĐÓI . CÁM ƠN BÁC PHẠM QUANG NHIỀU ....

hồi nào đến giờ mới xài wm , nên down về rồi không biết làm sao uprom . không dám hỏi bác quang , sợ bác chửi , bác nào có link hướng dẩn uprom cho HTC imagio không cho mình xin với . Thanks các bác nhiều .

Vậy là chưa biết Up ROM hả, thế mà "hô hào" kinh quá !!!
Up ROM cho Imagio rất đơn giản:
- Tải ROM về (ROM mới), bung ra, sẽ là file với đuôi "nbh"
- Về bài 1, tải RUU_IMAGIO (đã đưa lên), giải nén ra thành thư mục.
- Copy *.nbh (ROM) tải về vào thư mục trên.
- Kết nối máy với PC, đợi cho Sync hoàn chỉnh (cũng có thể đưa máy vào Bootloader rồi kết nối với PC).
- Cho ROMUpdateUtility.exe chạy...
Quá trình Up sẽ tiến hành thôi.

son_hui

cảm ơn Bác quang... cháu đã úp song... đang dùng thử Bác ạ...... sẽ báo tình hình cho các anh em sau 1 lúc nữa

PhamQuang

Manager
CÁM ƠN BÁC QUANG NHIỀU . CHÂN THÀNH CẢM ƠN BÁC . NHƯNG EM tải RUU_IMAGIO Ở TRANG 1 KHÔNG ĐƯỢC , NHỜ BÁC XEM HỘ DÙM EM .

Có tải file đính kèm mà không tải được thì ROM riếc gì đây?
Click vào mà tải chứ thắc mắc gì nữa????

son_hui

cảm ơn Bác quang.... tuyệt các bạn ơi.... 1 số lỗi cơ bản đã dc sửa.... nhưng có vẻ hơi chậm... để mình Hảd Reset lại xem sao đã

anhbida

bác test kỹ rom mới 1 tý rồi cho anh em biết nó đã thay đổi được những gì và có nên up không nhé.Thanks bác

sundayvt

Xin ai có lòng hảo tâm, đã giúp thì giúp cho trót, up giùm ROM lên host mediafire.com giùm đi, megaupload down hok được ~X(, plzzzzzzzzzz

son_hui

Sau 2h ko ăn ko uống nghich em nó..... thì thấy ko bằng bản Rom cũ.... Task Manager bị lỗi, ko thoát hết chương trình... vì khi minh cài Vietmap song roi chay vietmap , thoat vietmap ra rui copy file Crack vao thì báo vẫn đang chạy ứng dung vietmap... Nhưng trong Task Manager ko hiện ứng dụng nào cả.....
và bản Rom này RAM vẫn tăng.
xem Video vẫn Lỗi....
còn 1 số ứng dụng khác thì vẫn như Rom cũ..... hịc hịc

Nên Theo mình thì các Bác ko nên Úp......... đấy là theo mình thôi đấy.....
bác Nào úp cho em ý kiên .... cảm ơn

TranThanhqx1

ai làm rồi up ảnh lên cho a e xem với!
nge bác son_hui nói mà đang fan vân đây!mai về we ăn tết rồi mà trục trặc thì khổ! :D
keke

TranThanhqx1

mình up rồi mà chả thấy khác j cả!icon Verizon vẫn còn!manila vẫn bản cũ!hi vọng 1 dao diện giống leo chẳng thấy đâu!hjx

happyghost2000

đã up xong . không thấy khác gì hết y chang rom cũ . ram vẫn ăn nhiều như xưa . hic hic . bác Quang ơi nếu có điều kiện thì bác lam cho các rom cook , có sự đổi mới nhiều nhiều , nhất là ít ăn ram 1 chút . Bác rất nhiệt tình . em sẽ chờ tin bác . cám ơn bác rất nhiều . salatvuiche. thanks so much

son_hui

đã up xong . không thấy khác gì hết y chang rom cũ . ram vẫn ăn nhiều như xưa . hic hic . bác Quang ơi nếu có điều kiện thì bác lam cho các rom cook , có sự đổi mới nhiều nhiều , nhất là ít ăn ram 1 chút . Bác rất nhiệt tình . em sẽ chờ tin bác . cám ơn bác rất nhiều . salatvuiche. thanks so much

ko phải là bác Quang Không COOK Rom mà chưa có HSPL nên cook để làm gì...... bạn cứ hiểu đại khái HSPL là cái chìa Khoá, không có Chìa Khoá bạn ko vào nhà dc và cũng không thể nắm tay bạn Gái vào phòng được.... vậy thui..... \-/

hoangtumodel

thế là bản room mới của nhà sản xuất hả bác, đọc nãy giờ em cứ tưởng đã có HSPL của Cromnex rùi chứ, té ra bản sửa lỗi chưa hoàn thiện của htc bùn :(

hoangtumodel

Theo như một số cảm nhận từ diễn đàn khác thì cái rom này không đến nỗi đâu bạn. Có ý kiến cho rằng rom chạy ổn định hơn, nghe gọi rõ hơn, nghe radio, data và radio tốt hơn và ram ở mức 50 - 60% cả ngày - một thành viên bên xda-developers nói :D. Để mình úp về thử xem sao, đỡ hơn không có ?

Cám ơn bác PhamQuang đã nhiệt tình cập nhật thông tin mới cho mọi người nhé :)

PhamQuang

Manager

Các bạn đòi hỏi quá nhiều ở 1 bản ROM ship đấy !!!
Khác với ROM Cook, ROM Ship họ ra có khi mấy tháng 1 bản, không như ROM Cook có thể thay đổi và chỉnh sửa ngay được.
Hiện tại dù có Cook cũng đâu có Up được vì chưa có HSPL.

son_hui

Sau 1 ngày dùng . . . thừa nhận 1 điều âm Thanh và những cuộc gọi Ổn định Hơn.... đặc biệt là ko còn tình trạng Lác CẢM ỨNG khi nghe nhạc quá nhiều......... tiếc RAM vẫn vậy.....
~X(