• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

ambition1006

ROM này sài ổn định không chủ thớt:

TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26:
ROM T-Mobile US, phiên bản SHIP.
- Radio: 2.10.50.26
- ROM Date: 28/04/2010 (Ngày 28 tháng 4 năm 2010)
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2_5_20121412_2

dai_atomlife

ROM này sài ổn định không chủ thớt:

TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26:
ROM T-Mobile US, phiên bản SHIP.
- Radio: 2.10.50.26
- ROM Date: 28/04/2010 (Ngày 28 tháng 4 năm 2010)
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2_5_20121412_2
Rom này em cài được một đêm quay về với rom ship asia luôn
Có một số thay đổi về rom này như sau
1- tích hợp một số ứng dụng của T-Mobile
2- tích hợp thêm một ứng dụng pwiew Office ở tab manila home
3- khởi động không có hình của HTC quietly thay vào đó là biểu tượng màu tím đặc trưng của nhà mạng
4- cắt bỏ một số ứng dụng của rom ship asia, điển hình là cắt bỏ phần mềm Cut Trim Mp3
5-Touch ở mục setting và Program không mượt như rom asia (em khó chịu nhất ở điểm này)
6- nếu cài rom này bác phải tự cài thủ cồng GPRS vì ở vietnam không hỗ trợ thông số GPSR trong rom T-Mobile
* Radio có vẻ ok bác ạ
* rất nhiều ứng dụng của T-mobile không dùng được ở vietnam
Chúc bác có nhiều trải nghiệm hay

locxoc

Bài viết rất hữu ích dành cho những người vừa mới biết vọc Leo như mình, Thanks bác Quang và các bro.

tentruycap29

Bác Quang Có bản rom tiếng Trung Quốc Không cho e xin Link với. Em tìm mãi không thấy. Cảm ơn bác trước nha ! :D

binhmogas

có ai bị hiện tượng như mình không mình up bản rom TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26 và sử dụng bàn phiếm tiếng việt của bác hanoiwap khi gửi tin nhắn thì máy người nhận kể cả gưỉ cho mình thì các dấu trở thành dấu "?" nhưng khi up rom khác thì không bị. bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với. cám ơn!

ambition1006

có ai bị hiện tượng như mình không mình up bản rom TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26 và sử dụng bàn phiếm tiếng việt của bác hanoiwap khi gửi tin nhắn thì máy người nhận kể cả gưỉ cho mình thì các dấu trở thành dấu "?" nhưng khi up rom khác thì không bị. bác nào biết cách khắc phục chỉ mình với. cám ơn!

Mình cũng đang sử dụng ROM này, nhưng không bị trường hợp như Bác. Bác thử bàn phím tiếng Việt khác thử xem.

senshin

Mình ở Phú Yên .Bà con ở USA về mới cho 1 HTC HD2 TMOBILE (có chu Tmoble ở mặt trước).đã unlock mở mạng rồi.Mình mới lên 2.08.HSPL.xong.
Cho hỏi :
>Muốn up thì có thể Up ship rom ngay khi đang sủ dụng hay phải FORMAT HD2 VỚI TASK 29 xong mới up.
>Máy lock mạng t - mobile đã nhập code mở mạng(giờ ko nhớ code mở mạng nữa).Up Ship rom có radio thì có bị khóa mạng lại không?
>Nếu up Ship Rom thì phải chọn mấy rom có chữ TMOUS của T-Mobile US (HD2 - Leo1024) đúng không hay cái nào cũng được ?
>Bản nào ổn nhất khi sử dung ở VIỆT NAM - PHÚ YÊN ?
Muốn up thử mấy rom cook nên phải dự phong Ship Rom có gì thì fomat trở về Rom của hãng cho chắc ăn.Nên cần bản Ship Rom ổn nhất.
Máy em được tặng nên ko có bảo hành muốn vọc nhưng hơi run tay.Hỏi kĩ 1 chút mong mấy pro thông cảm giúp đỡ tận tình chút nha.Trước giờ toàn vọc bên symbian chẳng biết gì về wm.Cảm ơn tất cả mọi người !

Chỉnh sửa cuối:
Mình xin trả lời bạn như sau:

1. Với Task29 thì bạn format hay không format trước khi úp rom cũng không quan trọng lắm. Bạn chỉ format với Task29 khi máy bạn có hiện tượng bị đơ nhiều, hay shutdown, HardReset,...

2. Máy bạn đã nhập Code mở mạng rồi thì sau này úp rom khác hay rom Ship cũng không cần nhập Code mở mạng lại nữa, cứ yên tâm mà úp nhé.

3. Bạn xem thông số của máy trong Start/Settings/Device Infomations rồi chọn bạn rom Ship phù hợp. Nói chung khi máy bạn đã HSPL rồi thì bản nào cũng úp được, nhưng bạn nên cẩn thận với bản rom của TMOUS là không nên úp bằng thẻ nhớ nhé. Ngoài ra muốn sóng khỏe và ổn định thì bạn úp từng bản Radio rồi test xem nếu bản nào phù hợp với hạ tầng mạng khu vực bạn sống thì xài luôn...

Trước khi thực hiện việc gì đó bạn nên tham khảo kỹ trước khi tiến hành nhằm tránh các rủi ro ngoài ý muốn. Chúc mừng bạn gia nhập đại gia đình Windows Mobile !=D>

senshin

Mình xin trả lời bạn như sau:

1. Với Task29 thì bạn format hay không format trước khi úp rom cũng không quan trọng lắm. Bạn chỉ format với Task29 khi máy bạn có hiện tượng bị đơ nhiều, hay shutdown, HardReset,...

2. Máy bạn đã nhập Code mở mạng rồi thì sau này úp rom khác hay rom Ship cũng không cần nhập Code mở mạng lại nữa, cứ yên tâm mà úp nhé.

3. Bạn xem thông số của máy trong Start/Settings/Device Infomations rồi chọn bạn rom Ship phù hợp. Nói chung khi máy bạn đã HSPL rồi thì bản nào cũng úp được, nhưng bạn nên cẩn thận với bản rom của TMOUS là không nên úp bằng thẻ nhớ nhé. Ngoài ra muốn sóng khỏe và ổn định thì bạn úp từng bản Radio rồi test xem nếu bản nào phù hợp với hạ tầng mạng khu vực bạn sống thì xài luôn...

Trước khi thực hiện việc gì đó bạn nên tham khảo kỹ trước khi tiến hành nhằm tránh các rủi ro ngoài ý muốn. Chúc mừng bạn gia nhập đại gia đình Windows Mobile !=D>

Vậy phải down tất cả các radio trong post Radio up từng cái test sóng hả bác?Hix T_T.Chắc chít quá.Thôi cố gắng kiếm cái radio tốt nhất chứ biết sao.hu hu.Thanks

binhmogas

cứ cái mới mà sử dụng.TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26 thấy ổn nhất cho cái t-mobile của tớ đấy. radio thì cũng ồn nhưng nghe các mod bảo nếu dùng vina hay mobi thì nên up bản 2.10.50.28-2 thì tốt (chưa thử). và nên tắt chế độ dò sóng tự động đi vì vào vùng yếu sóng cột sóng nhảy lung tung không gọi được luôn đặc biệt hao pin pà cố.

venusian

Moderator
Vậy phải down tất cả các radio trong post Radio up từng cái test sóng hả bác?Hix T_T.Chắc chít quá.Thôi cố gắng kiếm cái radio tốt nhất chứ biết sao.hu hu.Thanks

Ko phải bản Radio nào bạn cũng Up đc đâu. Với máy của bạn thì phải Up các bản Radio có thông số từ 2.07 trở lên thì mới đc.
Nếu Up các bản có thông số thấp hơn gây lỗi không khởi động đc.

ngoclong2710

Bác Quang cho cháu hỏi! cháu có code unlock sim của Tmobile họ cấp cho cháu mà không hiểu sao nhập vào toàn báo sai code hay do cháu đang dùng rom cook của pdaviet phải up trả về rom ship của nó thì mới được hả Bác !Máy của cháu là Leo HD2 Tmobile

Chỉnh sửa cuối:

whatislove_89

các bạn cho mình hỏi; khi mình dùng sym thì đang có 1 tool chuyên tải FirmWare gốc về để cook là naviFirm
khi định chuyển sang đây thì bỡ ngỡ quá:
t1: có tool j chuyển tải rom ship k ạ?
t2: việc cook rom có fai là việc down bản rom ship gốc về; dùng tool can thiệp vào file rom nào đó để có được hiệu ứng hay j j đó theo sở thích của riêng mình; đóng gói lại; rồi tiến hành UP Rom
xin lỗi; đây là 1 vài điều mình nhận ra khi mới vào; xin mọi ng chỉ giáo khì khì