• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

Nguyenson318

các bạn cho mình hỏi; khi mình dùng sym thì đang có 1 tool chuyên tải FirmWare gốc về để cook là naviFirm
khi định chuyển sang đây thì bỡ ngỡ quá:
t1: có tool j chuyển tải rom ship k ạ?
t2: việc cook rom có fai là việc down bản rom ship gốc về; dùng tool can thiệp vào file rom nào đó để có được hiệu ứng hay j j đó theo sở thích của riêng mình; đóng gói lại; rồi tiến hành UP Rom
xin lỗi; đây là 1 vài điều mình nhận ra khi mới vào; xin mọi ng chỉ giáo khì khì

- ROM Ship thì bạn cứ nhấn vào đường Link mà bác PhamQuang đã đưa ở trang đầu để tải về! Khi up ROM thì đọc kỹ các hướng dẫn có đầy đủ trong Topic (nhớ đọc kỹ trước khi sử dụng).

- Việc Cook ROM phải là những tay Cooker có kinh nghiệm thì mới làm được như ý tưởng bác đã nêu!

Mới chuyển từ Sym qua thì cần chịu khó đọc bác nhé... Ai cũng vậy cả thôi!!!

whatislove_89

- ROM Ship thì bạn cứ nhấn vào đường Link mà bác PhamQuang đã đưa ở trang đầu để tải về! Khi up ROM thì đọc kỹ các hướng dẫn có đầy đủ trong Topic (nhớ đọc kỹ trước khi sử dụng).
Hì ; ừm, ý mình hỏi xem có cái tool tải k thôi chứ vào lik tải thì mình cũng.....để đỡ fu thuôc chú Q thôi he he
- Việc Cook ROM phải là những tay Cooker có kinh nghiệm thì mới làm được như ý tưởng bác đã nêu!

Mới chuyển từ Sym qua thì cân chịu khó đọc bác nhé... Ai cũng vậy cả thôi!!!
mình cũng có cook cái sym; nhưng hình nhu việc cook Winmobi hay hơn và rộng hơn; nhưng ít thấy ai hdan kinh nghiệm và cách cook như bên sym; bên này chỉ thấy chia sẻ bản cook rồi thì fai :D ;khó vậy cơ à khì khì

ahueih

Down load bản ROm ship mới nhất cho HD2 TMOUS của bác Quang toàn bị đứt giữa chừng. Các bác cho em hỏi Liệu bản Rom em down trên trang chủ của T-Mobile thì có Up cho con HD2 T-Mobile của em được không ?
Em down về nó có dạng như thế này: T-Mobile_HD2_MR_Software_2.13.531.1.exe
links: http://dl.htc.com/ruudownload/t-mobileUS/Filedownload.aspx?pid=leo điền IMEI vào và nó cho Down về.
Các bác giúp em với Thank

s8kb0y

cân giúp ve hspl cho htc hd2 chay mang CDMA

CÁC GIÚP EM VÓI EM CON HD2[LEO] ĐANG DÙNG MẠNG CDMA EM MUỐN HSPL MÀ KO CO CÁI NÀO CAC BÁC CHO DƯỢC CA BUON QUA EM ĐANG Ở HAN QUỐC BÁC NÀO CHỈ EM VOI MÊ ANDROID QUÁ MA KO HSPL DUOC CÁC BÁC AH

em up nhieu caui hspl quang gio chet ca cam ung co cách nào khác phục ko ah
Đưa máy về Bootloader rồi úp lại Ship Rom cho nó xem có hết không nhé..

Bài sau bạn post bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

s8kb0y

bác chỉ em cách ship rom đi em vẫn gà năm bác chỉ em voi .em cảm ơn nhiều

s8kb0y

bác quang ah cho em hỏi con htc hd2 đang dùng mang cdma của hàn quốc em muôn hspl đê up rom em thử các hspl rồi mà ko dược ah có các nào bac giup em vơi ah spl cua em là 1.67.0000 chẳng giông của ai cả giúp em vói:-/

khoaito

cho em hỏi máy em HD2 leo T mobile có thể uprom ship bằng thẻ nhớ được không, máy em bị treo màn hình,không thể kết nối với PC được

cho em hỏi máy em HD2 leo T mobile có thể uprom ship bằng thẻ nhớ được không, máy em bị treo màn hình,không thể kết nối với PC được
Bạn không nên úp Rom Ship bằng thẻ nhớ nhé, sẽ bị lỗi đấy. Máy bạn bị treo thì bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó đưa máy về chế độ Bootloader rồi cắm cable kết nối với PC khi nào trên màn hình 3 màu hiện lên chữ USB thì bạn úp lại rom (lưu ý là khi úp rom ở chế độ Bootloader không liên quan gì đến kết nối ActiveSync hay Mobile Device Center đâu nhé)...

nhung em không thây PC nhann PPC thì lam the nào
Không nhận như thế nào ? Bạn cắm cable có thấy hiện chữ USB trên màn hình 3 màu không ? Nếu không hiện thì thay sợi cable khác...

P/S: Post bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.

khoaito

Bạn không nên úp Rom Ship bằng thẻ nhớ nhé, sẽ bị lỗi đấy. Máy bạn bị treo thì bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó đưa máy về chế độ Bootloader rồi cắm cable kết nối với PC khi nào trên màn hình 3 màu hiện lên chữ USB thì bạn úp lại rom (lưu ý là khi úp rom ở chế độ Bootloader không liên quan gì đến kết nối ActiveSync hay Mobile Device Center đâu nhé)...

cám ơn bác nhé em up lại được rom ship rồi, vẫn còn HSPL3, bác tư vấn cho em cài bản android nào phù hợp, hôm trước cài bản matt 1.6 b thấy máy bị treo, em nên uprom bản nào cho phù hợp với leo t mobile

win0205

các pro giúp newbie chút về rom ship hd2 với.

e mới dùng wa winmobile nên còn gà wa.mong các pro giúp e về vụ rom ship với ah.
em mua hd2 cũng đã lâu rùi nhưng chưa có thời gian tìm hiểu.nay em ngồi xem thấy bản rom em đang dùng đã wa cũ.e muốn up rom khác và đã chạy HSPL nhưng do là newbie nên em chạy nhầm bản 1.42.giờ nếu up rom cock mới thì chạy ko ổn định.
Vậy nên em muốn xin rom ship của hd2 bản mới nhất để up lại(e thích tính ổn định của rom ship hơn).sau đó sẽ thử rom cock sau.các pro chỉ giáo dùm e với.thanks tất cả mọi người.
và nhân đây cũng mong các pro chỉ dùm em bản rom cock nào chạy mượt mà nhất,ít lỗi nhất ah.thanks again!

trinh12345

vấn đề của bác có vẻ khó, tốt nhất là bác nên học cách up rom Android đi ạ, sẽ có bản rom cook thích hợp cho bác, chứ giờ ai dùng rom ship:D

chinmuoichin

Các bạn cho hỏi HD2 TMobile , sau khi up các ROM cook , up lại ROM ship có bị lock máy lại ko ko ?

PhamQuang

Manager
Link tải ROM Ship 3.14.531.0 cùng Radio 2.14.50.04 đã cập nhập link tải trong bài đầu rồi đó.