• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

matheoken

hi bác quang,e đã down về bản mới nhất cho rom tmobile,file có đuôi exe,e có phải làm theo thế này không ah?:
UP ROM qua kết nối với PC :

* Tải File ROM về (Nếu là file*.zip,rar,7z thì giải nén)
* Tải Tool Leo_CustomRUU ở dưới bài, giải nén trên ổ C
* Chép file ROM RUU_signed.nbh vào cùng thư mục với CustomRUU.exe
* Kết nối hoàn tất HD2 với PC
* Pin trên máy phải còn trên 50%
* Chạy File CustomRUU.exe và làm theo hướng dẫn để up ROM

hay chỉ cần kết nối activesync và chạy file đó bình thường ah?

Cảm ơn bác.

chinmuoichin

hi bác quang,e đã down về bản mới nhất cho rom tmobile,file có đuôi exe,e có phải làm theo thế này không ah?:

Cảm ơn bác.

Em xin mạng phép trả lời giúp Chú Quang ạ :
Trước hết kiểm tra lại HSPL .
Đưa về bootloader để up an toàn nhất .
Dùng winrar giải nén file ROM đó ra 1 thư mục .
Kết nối HD2 với máy tính ở chế độ bootloader .
Chạy file : ROMUpdateUtility và làm theo hướng dẫn trên màn hình máy tính .

Chú ý : pin trên 50% , nếu pin đầy càng tốt .
Nên : hardreset trước khi up ROM .

P/S : nếu em có nói sai chỗ nào , các bạn chỉ giúp đừng la em tội nghiệp .

xfile2208

Cảm ơn bác.

Bạn vừa tải file rom 3.14xx trong chủ đề này về phải không? máy PC hoặc laptop của bạn cài Winzar rồi thì click chuột phải vào file vừa tải về, chọn Extract here hoặc Extract files, sau khi extract file hoàn tất, sẽ hiện lên file ROMUpdateUtility lúc này bạn chỉ cần kiểm tra lại HSPL của PPC xem còn chuẩn không? (kiểm tra HSPL bằng cách như nào tự tìm hiểu nhé), sau khi kiểm tra HSPL xong, cắm cáp kết nối PC với PPC khi nào hiện lên chữ USB trên màn hình PPC là ngon, chạy file ROMUpdateUtility cứ tiếp tục làm theo các bước, các điều kiện cần và đủ để up rom không nhắc lại nữa nhé, nhắc lại MOD chửi bỏ mẹ

xfile2208

Bác nào up rom ship rồi cho ý kiến nhé, thú thực mấy bản Ship mình rất ngại dùng vì một lý do đơn giản cài nhiều thứ quá, giao diện không như ý muốn, nếu như các rom cook không gặp quá nhiều lỗi thì có lẽ mình chẳng bao giờ quay về với SHIP ROM, à nhân tiện hỏi pác Quang, sao không có SHIP ROM build 23xx hoặc 24xx nhỉ em khoái cái icon startmenu ở dưới

chinmuoichin

Bác nào up rom ship rồi cho ý kiến nhé, thú thực mấy bản Ship mình rất ngại dùng vì một lý do đơn giản cài nhiều thứ quá, giao diện không như ý muốn, nếu như các rom cook không gặp quá nhiều lỗi thì có lẽ mình chẳng bao giờ quay về với SHIP ROM, à nhân tiện hỏi pác Quang, sao không có SHIP ROM build 23xx hoặc 24xx nhỉ em khoái cái icon startmenu ở dưới

Vì như bạn nói , nên mình cũng mong rằng Chú Quang hay anh Ancola66 , cook giúp anh em TMOUS 1 bản ROM từ ROM SHIP chỉ bỏ đi các dịch vụ của TMobile , còn lại để nguyên bản . Chắc sẽ dùng ổn định như ROM SHIP .
Tụi em sẽ chân thành cảm ơn .

matheoken

như vậy sẽ có 2 cách up rom cho HD2 Tmobile phải ko ah?
Cách 1: Chạy File CustomRUU.exe
Cách 2: Chạy file ROMUpdateUtility ở chế độ bootloader.

Cách nào sẽ an toàn cho máy hơn các bác nhỉ?

chinmuoichin

khi bạn chạy CustomRUU.exe nó sẽ sinh ra 1 đống file , trong đó có ROMUpdateUtility và nó tự kích hoạt file này .
Up ở chế độ bootloader là an toàn nhất .

truongduchung

Chào các Bác!
Nhờ các Bác cho ý kiến trường hợp của máy mình tí nhé.
Đã up bản ROM Manila 2.5.20183025 được gần một tháng rồi, chạy một tháng nay rất ok.
Khoản 3,4 ngày nay mình phát hiện lướt wes bằng OPERA, IE thông qua wifi thì không được (trước đó bình thường, đã kiểm tra rất nhiều wifi nhưng vẫn không được), còn 3G thì vẫn lướt wes tốt.
Radio mình đang dùng là: 2.10.50.28_2.
Chân thành cảm ơn!

chinmuoichin

Chào các Bác!
Nhờ các Bác cho ý kiến trường hợp của máy mình tí nhé.
Đã up bản ROM Manila 2.5.20183025 được gần một tháng rồi, chạy một tháng nay rất ok.
Khoản 3,4 ngày nay mình phát hiện lướt wes bằng OPERA, IE thông qua wifi thì không được (trước đó bình thường, đã kiểm tra rất nhiều wifi nhưng vẫn không được), còn 3G thì vẫn lướt wes tốt.
Radio mình đang dùng là: 2.10.50.28_2.
Chân thành cảm ơn!

Hard Reset .....................................

huydong0164

như vậy sẽ có 2 cách up rom cho HD2 Tmobile phải ko ah?
Cách 1: Chạy File CustomRUU.exe
Cách 2: Chạy file ROMUpdateUtility ở chế độ bootloader.

Cách nào sẽ an toàn cho máy hơn các bác nhỉ?

2 cách này đều như nhau cả thôi. Khi chạy CustomRUU.exe
nó sẽ xả ra bộ tools để up ROM và tự động đưa về bootloader sau đó mới UP ROM

meomun1329

chào các bác, em mới được ông anh cho con Leo. con này của T-mobile europe (hinh nhu UK hay sao í). vốn bị lock mạng nhưng đã unlocked. em đang ở Úc, muốn up rom của máy lên rom em cũ quá 1.43 lận. nhưng em sợ ko bik up lên xong máy còn unlocked không hay locked? nếu unlocked thì tốt quá. nhân tiện cho em hỏi luôn là bản Rom nào thích hợp với máy của em, em ko dùng t-mob US nhưng máy lại cài sẵn rom t-mob (chắc UK) nên rất phân vân. up linh tinh mà nó frozen chắc ngồi khóc 1 mình quá. có ai tốt bụng tư vấn cho em bản rom nào mới mới, chạy ngon Android em xin cảm ơn.

chào các bác, em mới được ông anh cho con Leo. con này của T-mobile europe (hinh nhu UK hay sao í). vốn bị lock mạng nhưng đã unlocked. em đang ở Úc, muốn up rom của máy lên rom em cũ quá 1.43 lận. nhưng em sợ ko bik up lên xong máy còn unlocked không hay locked? nếu unlocked thì tốt quá. nhân tiện cho em hỏi luôn là bản Rom nào thích hợp với máy của em, em ko dùng t-mob US nhưng máy lại cài sẵn rom t-mob (chắc UK) nên rất phân vân. up linh tinh mà nó frozen chắc ngồi khóc 1 mình quá. có ai tốt bụng tư vấn cho em bản rom nào mới mới, chạy ngon Android em xin cảm ơn.
Bạn nên HSPL cho em nó thì sẽ úp được các bản rom cook chạy Android song song rất tốt và ít lỗi. Bạn nên nhớ máy của bạn đã UnlockSIM thì không nên úp các bản rom Ship hay các bản rom có chứa Radio vì sẽ bị LockSIM trở lại mất công UnlockSIM lại... Cách HSPL bạn tham khảo tại topic HSPLV3 by COTULLA for HTC HD2

meomun1329

em google thấy người ta bảo chỉ cần cài HSPL2 là có thể unlock được mà. cái em cần chủ yếu là cái link down load bản room nào máy em có thể up để chạy Android thôi. mà radio của máy em cũng quá thấp, theo khuyến cáo của tất cả các forum thì người ta đều nói nên up radio lên thì cài android mới không bị lỗi sóng hay có tiếng robot. haiz, confuse nhìu cái quá, thông cảm em newbie

em google thấy người ta bảo chỉ cần cài HSPL2 là có thể unlock được mà. cái em cần chủ yếu là cái link down load bản room nào máy em có thể up để chạy Android thôi. mà radio của máy em cũng quá thấp, theo khuyến cáo của tất cả các forum thì người ta đều nói nên up radio lên thì cài android mới không bị lỗi sóng hay có tiếng robot. haiz, confuse nhìu cái quá, thông cảm em newbie
Lý do mình khuyên bạn nên dùng HSPL v3 vì nó có thể chạy cho tất cả các máy có SPL khác nhau như 1.42, .143, 1.66, 2.08, 2.10 lên thẳng 2.08.HSPL. Nếu máy bạn đã HSPL rồi thì bạn có thể úp Radio khác thỏa mái mà bạn thích...

meomun1329

Lý do mình khuyên bạn nên dùng HSPL v3 vì nó có thể chạy cho tất cả các máy có SPL khác nhau như 1.42, .143, 1.66, 2.08, 2.10 lên thẳng 2.08.HSPL. Nếu máy bạn đã HSPL rồi thì bạn có thể úp Radio khác thỏa mái mà bạn thích...

đã cài hspl 2.08 1 phút trước mod ạ. hướng dẫn rất chi tiết nhưng em vẫn không biết nên down bản rom nào bi giờ cả, thấy nhiều quá trời mà. nếu mod thương tình tìm hộ em 1 bản thì em cảm ơn lắm lắm ;;)

đã cài hspl 2.08 1 phút trước mod ạ. hướng dẫn rất chi tiết nhưng em vẫn không biết nên down bản rom nào bi giờ cả, thấy nhiều quá trời mà. nếu mod thương tình tìm hộ em 1 bản thì em cảm ơn lắm lắm ;;)
Để chạy Android tốt nhất thì bạn nên úp các bản rom mới ra gần đây của Chú Quang, ancola66 hay của caothanhhai nhé. Mình không xài HD2 nên không tư vấn giúp bạn được...

PhamQuang

Manager
Đã đưa link tải trong bài đầu Ship ROM: 3.14.405.2 WWE

Lưu ý: tránh up ROM cho máy bằng thẻ nhớ !!!

dat_knight

Đã đưa link tải trong bài đầu Ship ROM: 3.14.405.2 WWE

Lưu ý: tránh up ROM cho máy bằng thẻ nhớ !!!

Bác ơi cho em hỏi với! Máy em là HD2 Thường đang HSPL 2.08. Em thấy bảo rom mới này spl 3.03 nên ko tương thích với 2.08. Vậy nghĩa là bây giờ em không up rom mới này cho máy em được ạ????