• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

hobykute

em đang cần tìm bộ từ điển Việt-Pháp,Pháp Việt,nhờ các mod chỉ dùm.Thanks

hoatienii

Giải nén copy vào thẻ nhớ vào thư mục BKTT_Wiki chạy file Mdict-> Library->Search all. Sau đó mở Library sẽ có viwiki200711->xong

nidu29

các bạn có thể cài thêm bộ gõ tiếng Việt đính kèm dưới đây để tiện hơn trong việc tra cứu. Bộ gõ này mầu đen rất hợp với WM6 touch

nokia2007

Chào bạn lenguyendu
, Tôi đang sử dụng bộ Từ Điển Bách Khoa Wiki (MDict for PC 0.8 beta2 ). Bộ từ điển này rất hay nhưng chỉ hiển thị được Tiếng Việt ở nội dung từ cần tra, trong khi từ cần tra không hiển thị được Tiếng Việt, và không gõ được Tiếng Việt. Bạn có cách nào khắc phục không.

heou1411

cho mình hỏi, mình cài Mdict 2.4, down data Viet-Nhat-Viet về mở ra thì thấy toàn là ô vuông, ko đọc được tiếng Nhật. Máy đang xài Lingvosoft Japanese-English hiện tiếng Nhật bình thường. vậy mún hiển thị tiếng Nhật được trong Mdict thì phải làm thế nào?

DOP

file viwiki200711.mdx corrupt, down test 2 lần đều lỗi. Bác nào bị như vậy không???

megia007

file viwiki200711.mdx corrupt, down test 2 lần đều lỗi. Bác nào bị như vậy không???

Mình tải và dùng OK không lỗi gì cả. Nhân đây mình xin hỏi ngang liệu cái Mdict này có thể mở được từ điển Ví dụ như A-V, V-A không nhĩ. Nếu ai có database thì post giúp được không? Thanks các bạn nhiều.

nidu29

có thể dùng được bác cóp data của Mdict (*.mdx ) vào chung folder data của wiki là được mà. Bác nào có data thì post lên cho ae dùng chung với

DOP

:( Vậy là DOP không down được file vnwiki200711.mdx. Bác nào up lên 1 host khác được không? Vì Dop Down 2 lần, báo 100% xong rồi nhưng unzip ra lại corrupt :(

mrbeenhn2

:( Vậy là DOP không down được file vnwiki200711.mdx. Bác nào up lên 1 host khác được không? Vì Dop Down 2 lần, báo 100% xong rồi nhưng unzip ra lại corrupt :(

Tôi cũng thế. Dang dùng dữ liệu 19/10 nên rất muốn update.

Đề nghị bác Du up lại đi. Lần trước mặc dù down tốt những cứ unzip thi báo corrupt. Sau nhiều lần mới down và unzip được.

lenguyendu

Bộ thư viện tra cứu tất cả các thông tin từ điển bách khoa với dữ liệu khổng lồ được Lê Nguyễn Du chuyển đổi sang dạng dữ liệu MDict. Với chương trình này bạn có tra cứu rất nhiều các thông tin từ địa lý, chính trị, văn học nghệ thuật cũng như các nhân vật lịch sử một cách dễ dàng và thuận tiện. Bộ Data thư viện này được xây dựng từ vi.wikipedia.org cập nhật mới nhất ngày 03/12/2007

Để download đăng nhập với account: user: mstock; pass: mstock.
http://www.tamtay.vn/download/detail/94/57734

nidu29 ơi.
tên mình là Nguyên Du,ko dám nhầm với ông Nguyễn Du đầu,sợ cô Thúy Vân Thúy Kiều ko vui lòng mà =))

hoangt

Mdict 2.4

cực kì cảm ơn anh TRAN_BINHAN đã up lên mdict này, tuyệt vời, a có data của VI-EN và chữa lỗi font nữa không ah,e đã thử cài thêm font vào windows/fonts/ rồi nhưng vẫn không khắc phục đc, chân thành cảm ơn anh!!!=D>=D>=D>

Azumy

nidu29 ơi.
tên mình là Nguyên Du,ko dám nhầm với ông Nguyễn Du đầu,sợ cô Thúy Vân Thúy Kiều ko vui lòng mà =))

Rất cám ơn anh Nguyên Du đã làm tạo ra cái source này cho anh em dùng, quả thực rất là hữu ích.=D>=D>=D>

VinHan

Hihi, cái này do copy nên chắc bị lỗi Font ấy mà, anh Nguyên Du còn cập nhật bộ từ điển này không, cảm ơn anh nhiều lắm, công nhận bộ từ điển này thật tuyệt vời.

To all: chắc mạng khi các bạn download bị nghẽn thôi, mọi người nên chờ 1 lúc nào đó download lại, chứ file thì đảm bảo không bị corrupt :|

Chỉnh sửa cuối:

lenguyendu

Hihi, cái này do copy nên chắc bị lỗi Font ấy mà, anh Nguyên Du còn cập nhật bộ từ điển này không, cảm ơn anh nhiều lắm, công nhận bộ từ điển này thật tuyệt vời.

To all: chắc mạng khi các bạn download bị nghẽn thôi, mọi người nên chờ 1 lúc nào đó download lại, chứ file thì đảm bảo không bị corrupt :|

bản viwiki1910 là database của ngày 19/10.còn bây giờ mới nhất là bản viwiki200711 của tháng 11/2007.
up lên 2 link,bạn chọn 1 để laod.

link1:viwiki200711.mdx

link2:viwiki200711.mdx

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.