• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ Gingerbread v. 1.4 với Camcorder và các bản UPDATE

VUNHATVAN

_ Chạy qua bên đó chơi vui vẻ xong rồi thì về đây trả lời mấy câu hỏi của mình đi :|
_ Có thể chỉnh sửa owner info như mấy bản sense không và làm sao để tắt ở màn hình khóa :ar!

- Không hiểu bạn bảo chỉnh sửa owner infor là chỉnh sửa chỗ nào vì chưa dùng cái đó bao giờ, bạn có thể nói rõ được không?
- Còn để tắt, khoá màn hình: Download phần mềm Lock now về cài, cái xong chạy nó, bấm vào Enable Force Lock để kích hoạt, Bấm Creat shortcut để tạo shortcut ngoài màn hình. Xong

KimUyLong

@VUNHATVAN Chết thật, mình viết thiếu chữ "rung" :ar! . màn hình khóa mỗi lần mở lên, chạm vào nó rung lên 1 cái, slide qua unlock lại rung lên 1 cái, rất bực, mình ghét tính năng rung trên điện thoại cảm ứng, nên nếu không tắt đi được là không thể dùng dc.
_ Còn cái owner, tại không biết phải nói sao, nói đơn giản hơn là chổ để mình thêm thông tin của mình, số dt, mail, etc. Hay đơn giản hơn là làm sao add tấm hình vô phần "me:"
edit_preview.php
mỗi khi nhắn tin nè

nvn1010

_ Còn cái owner, tại không biết phải nói sao, nói đơn giản hơn là chổ để mình thêm thông tin của mình, số dt, mail, etc. Hay đơn giản hơn là làm sao add tấm hình vô phần "me:"
edit_preview.php
mỗi khi nhắn tin nè

Cái này nếu trên bản có sense bạn vô phần people cái "me" đó nằm ngay đầu luôn, mấy bản non sense thì hình như ko có.
Đơn giản hơn, dùng Handcent SMS sẽ add được tấm hình và thay đổi được luôn chữ "me"

AnhPC

E vọc chán win7 rồi, bây h muốn quay lại AD thì làm thế nào các bác nhỉ?

ghone1990

bản 2.4 không quay phim được ? có ai bị như mình không nhỉ

Quay được hết đây.bạn không chú ý thôi.bấm vào biểu tượng hình thằng người hoặc hình dãy núi đó.Nếu là thằng người là Front camera (nhưng vẫn là camera sau đối với HD2) mọi thứ sẽ ngược lại hết nhưng chỉ chụp được ảnh thôi.Còn hình dãy núi thì là camera đằng sau mọi thứ như bt và quay phim được ;;) test thử coi

clarkht

E vọc chán win7 rồi, bây h muốn quay lại AD thì làm thế nào các bác nhỉ?

thì úp như bác up rom bình thường thôi. nếu rom recovery thì cài recovery lại rồi để sẵn 1 rom android rip trong thẻ là ok
còn up rom nand bình thường( bằng laptop hay pc ấy ) thì vào MAGLDR 1.12 up thôi

VUNHATVAN

_ Còn cái owner, tại không biết phải nói sao, nói đơn giản hơn là chổ để mình thêm thông tin của mình, số dt, mail, etc. Hay đơn giản hơn là làm sao add tấm hình vô phần "me:" Click here to enlarge mỗi khi nhắn tin nè
Cái này nếu trên bản có sense bạn vô phần people cái "me" đó nằm ngay đầu luôn, mấy bản non sense thì hình như ko có.
Đơn giản hơn, dùng Handcent SMS sẽ add được tấm hình và thay đổi được luôn chữ "me"

Chưa tìm thấy cách khắc phục hai cái trên, đang mải vụ dịch Rom MIUI

clarkht

ơ sao trước dùng chả sao cài wp7 quay lại bản 2.3 bị lỗi 91% pin đã báo đèn xanh nhỉ? bác nào bị ko? cách sửa thế nào nhở ?

KimUyLong

_ Tình trạng chung mà bạn :|
_ Mình dùng 2.2 rồi lên 2.3 cắm sạc khoảng 90% là nó đổi màu đèn. Nhưng vẫn sạc. Đến khi nào battery báo 100% hoặc ngoài màn hình khóa báo "charging" thay vì % pin là đã sạc xong.
_ Vẫn tiếp tục hỏi lại, bạn nào biết thì tl dùm mình nhé: làm sao tắt rung khi mở khóa màn hình. Hix. ..

aphodit

Các bác cho mình hỏi là tại sal mình boot bất cứ bản nào bằng CWM khi chuyển từ camera qua camcorder thì đều bị báo Force close vậy

ghone1990

Các bác cho mình hỏi là tại sal mình boot bất cứ bản nào bằng CWM khi chuyển từ camera qua camcorder thì đều bị báo Force close vậy
Day la ban khong chu y thoi.ban chu y co cai bieu tuong hinh chan dung nguoi va hinh day nui do.neu hinh nguoi la Front camera chi chup duoc anh thoi.Con Hinh day nui la Camera dang sau no moi cho quay phim.Chu y nhe bam thu vao bieu tuong do va test lai coi.
Ban nay hoi kho dung vi lam setting qua ma lai khong co TV dam ra danh quay lai voi ban SENSE ;;);;)

shirley19

ũa cứ là rom NAND thì HD2 nào cũng chạy được hả mấy anh , Không phân biệt T-Mo hay thường sao ???

KimUyLong

@Shirlay: Không hẳn là cả 2 loại Hd2 đều cài được hết. Có 1 số build ghi rõ chỉ cài được cho Leo - 1024. Vì dung lượng của Hd2 thường chỉ có 512 (mặc định apk đều cài vào RoM) nên chọn những bản build support "data sd card" sẽ hoạt động tốt hơn.
_ Đó chỉ là kiến thức cơ bản, vẫn còn nhiều cách giúp cho Leo - 512 hoạt động trơn tru. Chịu khó tìm hiểu nhé bạn.
Thân.

phucvd

bản 2.5 bị lỗi robot voice. Nếu làm theo hướng dẫn của MDJ (For "fix" robovoice after 1-st boot before call disable "Audible touch tones") thì gọi điện bị đơ máy luôn ... em thử vài lần đều bị thế, lại ngồi đợi tiếp vậy

clarkht

bản 2.5 bị lỗi robot voice. Nếu làm theo hướng dẫn của MDJ (For "fix" robovoice after 1-st boot before call disable "Audible touch tones") thì gọi điện bị đơ máy luôn ... em thử vài lần đều bị thế, lại ngồi đợi tiếp vậy

robot voice sửa = gọi 900 rồi bật loa ngoài rồi tắt là đc mà bác