• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ Gingerbread v. 1.4 với Camcorder và các bản UPDATE

venusian

Moderator
@venusian: Hix, mình có thử beauty widget rồi, nhưng tại search mãi không tìm dc skin nào giống với clock của htc nên thôi. ..
_ Thêm 1 vấn đề nữa, có bạn nào dùng 2.3 cài launcher pro kích hoạt được chức năng show popup sms với call lên màn hình home không !? "Gwipe gesture action" đó. Mình kích hoạt mãi mà nó không show lên. Có thể nói là không thể sử dụng bất kỳ chức năng nào trong swipe gesture cả. Buồn ghê :(
_ Biết nhiều vấn đề thế này thì đã qua 2.3 từ sớm để lấy kinh nghiệm chứ không ngồi chờ build ổng định mới up thế này. ..khổ quá :ar!

các skin cho beauty widget thì bạn có thể lên google search rất nhìu bạn ạ. Bạn thử qua Đây xem có phải cái bạn cần tìm ko?

Còn cái launcher pro mà mún kích hoạt đc những chức năng đc như bạn nói thì bạn phải dùng bản bẻ khóa. Mình đang dùng bản bẻ khóa và dùng đc tất cả. Bạn tự search nhé.

KimUyLong

Thì ra là nó không popup mỗi khi tin nhắn đến, nó chỉ show thì dùng ngón tay vuốt lên thôi ;;)
_ Thanks venu nhiều :mad:)

KimUyLong

_ Ngồi chờ sáng giờ để down v2.3 mong là sẽ không phải format thẻ nữa :ar!

KimUyLong

_ Đang lay hoay làm quen với v2.3 cài xong 1 mới soft và cố gắng làm cho nó giống với sense. ..vừa hài lòng được một chut thì hay được tin sét đánh. ..wp7 đã sẵn sàng giao lưu với em nó :ar! một đợt tra tấn khủng khiếp sắp đổ lên đầu Nand Hd2 :mad:)
_ Cho mình hỏi luôn, làm cách nào tắt rung ở màn hình lock screen vậy !? Tap vào nó cứ rung rung bực quá, mằn mò mãi vẫn chưa thấy chổ nào để tắt đi.

Chỉnh sửa cuối:

KimUyLong

_ Hỏi hơi gà nhưng mà. ..touch in put ở đâu :mad:)
_ Còn 1 chuyện nữa, hình như bản build này không thấy phần tùy chỉnh cho thông tin cá nhân nhỉ, không tìm thấy chổ add ảnh của mình vào như mấy bản build Hd :-?

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

nó đổi mỗi kernel mới với cái j j ấy e ko dịch đc, thấy ít nên chả update lên bản mới

anhthai

nó đổi mỗi kernel mới với cái j j ấy e ko dịch đc, thấy ít nên chả update lên bản mới

Bác đã bỏ WP7 qua AD rồi sao?
Đợi mấy ngày nữa nó ổn em lại quay lại AD thôi

VUNHATVAN

Dùng WP7 2 ngày giờ quay lại Android vì WP7 không có gì để vọc cả.
Cập nhật bản v24 tại bài 1

KimUyLong

_ Chạy qua bên đó chơi vui vẻ xong rồi thì về đây trả lời mấy câu hỏi của mình đi :|
_ Có thể chỉnh sửa owner info như mấy bản sense không và làm sao để tắt ở màn hình khóa :ar!