• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Menu Transitions Chạy trên FP1, FP2 (trang 2)

Yêu cầu: Phải cài python 1.44 trở lên và megapymodule 1.51 cho ổn định.

Down file đính kèm bên dưới. Giải nén ra 1 file sis và 1 file .py. Cài file sis vào bộ nhớ máy rồi chép file py vào c:\private\e7a352c9.
Mở chương trình ra và ấn nút menu rồi tận hưởng.

Các bác cứ cài file sis trước, nếu ko mở được ra thì hãy làm bước chép file py. Tuy nhiên nếu chép file py thì ko có option như trong hình:(

Test on N95 8G V31.

Xem lại thì cài Ultramegapy pack 3.02 và python 1.45 thì chạy tốt ko cần chép đè file py, mở ra có option đầy đủ nhưng ko có tá dụng như cách trên:(

thanhtungqng

Mình cài lên N95-1 chạy tốt, nhưng mà dùng exit thoát không được, phải ra ngoài thoát bằng fim C, mà cái này chạy giật quá nhớ lúc truơc cài thì chạy chậm giờ thì lại chạy nhanh quá :-??

Nếu cài python 1.45 và ultra 3.02 thì chỉnh được option nhưng ko có hiệu ứng. nếu chép file .py vào private thì có hiệu ứng nhưng ko dùng đc option:(

kennho

Thật tình mình kgông biết cái hiệu ứng Transitions này nó ra làm sao nữa :-?? mấy bạn có thể nói sơ qua dùm không :D

q630666

Nếu cài python 1.45 và ultra 3.02 thì chỉnh được option nhưng ko có hiệu ứng. nếu chép file .py vào private thì có hiệu ứng nhưng ko dùng đc option:(
Test trên N95 thường.Dùng đc và khá nhanh nhưng mà ko xài đc Smart settings @@

Thật tình mình kgông biết cái hiệu ứng Transitions này nó ra làm sao nữa :-?? mấy bạn có thể nói sơ qua dùm không :D
Ví dụ Khi đang ở màn hình chờ.Bình thường bạn bấm nút Menu nó sẽ chớp 1 cái rồi ra các ứng dụng.Nhưng khi bạn cài ctrinh này nó không chớp mà nó sẽ có hiệu ứng chuyển sang ngang rồi hiện ra ứng dụng.Và vào các cái khác cũng thế !

verylove

xem clip này cho dễ hiểu :D
Mã:
http://www.youtube.com/watch?v=3JrcMJbzFfE&feature=related

neo1105

Đã test trên N95 gb nhưng mà không hoạt động :(
Mình xài bộ python Mod lạ do KJR post trên Sticky (cài vào thẻ).

kennh0x

n95 8g ver 30.0.018 củng xài dc luôn mà nó không có đẹp như các dòng của fp2

romano81

Mình cài vô n82 chạy đc nhưng mà chuyển động chỉ từ trái sang phải và ngc lại, nhanh nên nhìn hơi buồn cười, dẫu sao cũng là đột phá
Posted via Mobile Device

galaxy_89

bạn có chép file py vào C ko sao mình coppy vào ko dc, chạy dc pm mà chả có hịu ứng :(

galaxy_89

ủa sao mình thấy nó chạy sang trái , phải , trên dưới , sao ko thấy nó thu vào 1 góc nhỏ phía phải giống N81 nhỉ ?

kennh0x

em cài dc rồi có hiệu ứng luôn rồi mà sao mở option không dc.trắng bóc ah