• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD Atom ( Cần thành lập nhóm )

Status
Không mở trả lời sau này.

MrNguyen239

tui nghĩ atom giờ chúng ta chỉ có thể mod : vỏ, phím , đèn , loa , và camera thui =.=
cái vỏ rất khó làm , gỗ thì thô quá , nhựa thì phải làm khuôn , giờ chỉ còn nhôm và inox mỏng thôi , quan trọng cái khung giữa kìa =.=

Chỉnh sửa cuối:

phamdung123

pro atom exec

em ở hcm hum nào họp mat tại sài gòn bác pm em tới làm vài xị nhé! yahoo em..minhanhduoimua_255 sdt 01676473123 ok men.

JongZiZi

em ở hcm hum nào họp mat tại sài gòn bác pm em tới làm vài xị nhé! yahoo em..minhanhduoimua_255 sdt 01676473123 ok men.

Nếu thích thì mai hoặc mốt mình về SG. Hẹn thứ 6 hoặc 7 đi luôn cho nó máu. Để lâu nó wên đó.

vuquang

vẫn đang trung thành với atom exec, mình chỉ thích dùng wm ko thích dùng IPhone, hay các dòng khác, cứ WM mình thấy nó gần gũi. Đợt này bận wa nên cũng ko tham gia đc, có đợt mình đã từng định thay loa của máy TQ vào atom exec nhưng chưa thành công, do công suất khác nhau. Nếu có thời gian rảnh sẽ nghiên cứu thêm.

luongdang

vẫn đang trung thành với atom exec, mình chỉ thích dùng wm ko thích dùng IPhone, hay các dòng khác, cứ WM mình thấy nó gần gũi. Đợt này bận wa nên cũng ko tham gia đc, có đợt mình đã từng định thay loa của máy TQ vào atom exec nhưng chưa thành công, do công suất khác nhau. Nếu có thời gian rảnh sẽ nghiên cứu thêm.

hy vọng bro thành công cái vụ thay loa..

mapbuidoi

Đã lâu quá chưa vào rom nay vào trả bài đây.

Cái này làm cho cả Atom thường hay chỉ Atom Exec thôi bạn?
Mình thấy ý tưởng của bạn rất tốt. Nhưng cần chỉnh sửa lại một số vấn đề cho hợp lý.
Mình nghĩ 3 vấn đề bạn nêu ra đúng là 3 vấn đề cấp thiết nhất rồi. Nhưng trước mắt theo mình nên tập trung vào pin của atom đã. Vì nếu không đủ pin dùng thì nghe nhạc hay và chụp ảnh đẹp đi nữa thì cũng đâu có đủ pin để dùng trong thời gian chấp nhận được vì đây là điện thoại mà. Chức năng liên lạc rất quan trọng.

Mình thì chưa từng có kinh nghiệm gì về độ điện thoại cả nhưng mình rất thích nếu có thể cải thiện em Atom của chúng ta.

Nếu có sáng kiến gì hay mọi người post lên tham khảo nhé.

Theo mình là nên mod luôn các dòng Atom chứ không riêng gì em Exec, ủng hộ 2 tay ý tưởng của chủ top!
Dĩ nhiên 2 thằng này cùng chung cấu trúc mà.
mi`nh thi` thay' ca`n thiet de mod loa va` pin, 2 cai na`y mi`nh nghi~ la` quan trong ne`

tui nghĩ atom giờ chúng ta chỉ có thể mod : vỏ, phím , đèn , loa , và camera thui =.=
cái vỏ rất khó làm , gỗ thì thô quá , nhựa thì phải làm khuôn , giờ chỉ còn nhôm và inox mỏng thôi , quan trọng cái khung giữa kìa =.=

vừa làm modd quả pin dùng lõi moto Ming mà sạc không vào, chuối thế!

Bạn nào modd pin rồi thì chia sẻ kinh nghiệm đi, mình đang máu me vụ này!

Trời có vẻ phức tạp quá.

hy vọng bro thành công cái vụ thay loa..

Cám ơn các bạn đã quan tâm sau đây là bài mình sẽ trả lời tổng hợp sau những gì mình đã làm.
1=Pin đã độ pin Laptop trên 10000mAh.
-Lưu ý: Sử dụng xạc rời cho loại Pin này và quan trọng không được up room bằng cục pin này ( đã toi 1 cái main Atom Exec ) Pin sử dụng hơn 1 tuần trong tình trạng ánh sáng hết cở Wifi 24/24, Nhạc liên tục hoạt động.
2=Loa Loa rất lớn vì đã tách rời ra 2 hướng và tạo 2 hộp nhỏ tạo thùng loa nghe rất lớn và ok ( hơi rè ) làm giống loa của Mini Pro. Thay loa bằng E398.
3=Camera ( hiện ko làm dc vì cấu trúc khung sườn rất khó làm.)

Chú Ý: Nếu bạn nào nghĩ cấu trúc sau khi độ sẽ có thẩm mỹ thì khó đó
1=Cục pin laptop loại 8Cell.
Đấu như sau:
Mỗi cục pin (Cell) của Laptop = 3,7V~4,2V
Đấu Song Song tất cả 8Cell ( Có nghĩa 8 cục nối tất cả điểm + thành 1 điểm và - thành 1 điểm) Mỗi 1 cell trung bình tùy loại laptop mà dòng khác nhau, nhưng khi đấu song song thì nó sẽ + dòng ( không tăng Vôn ) Ví dụ: 1 cell 1200mAh đấu 2 cục thành 2400mAh nhưng điện thế vẫn như 1 cục.
2=Loa cấu tạo 2 hộp mỗi hộp 1 loa làm giống như cái thùng Loa ở nhà đó( Nhưng cái này sẽ nhỏ hơn nhiều)

Tổng kết: Khi đã độ 8 Cục Pin và 2 cái hộp nhỏ chứa loa thì bạn nghĩ nó như thế nào? To vật vã ( Kồng kènh + xấu trai ) = Quái Thai -> Mức tiến hóa tối ưu chức năng và năng lượng. Xài hơn 1 Tuần lễ và sau 1 lần Up bản room của TJ do Pin dung lượng quá cao khi up Xong nó đen xì, đã up lại bootloader vẫn bình thường nhưng OS không chạy vẫn đen thui...... Main đã ra đi. Cần tìm main mới cho Em nó. Ai có PM nhé.

TaQuangDuc

cái này hay à nha, đang phát sốt phát rét vì nghĩ cách làm lại vỏ, có bác cnc này thì được nhiều trò đây, sẽ contact bạn sớm thôi

giahuyck

có bạn nào biết cấu tạo pin kg? hay cách làm pin thủ công? mình nghĩ muốn độ AE thì trước hết phải ổn định cục pin rồi hãy tính tiếp.
Máy của mình xài W6.1 của SơnBlack, kg ổn định về pin, kg biết do rom hay do pin nữa... (buồn 1 chút) mua pin mới củng vậy, nếu có bạn nào bán pin ổn định thì hay quá,

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Bác nào cho mình biết mua Pin công suất cao giá bao nhiêu và mua ở đâu có uy tín?

Mình ở Hà Nội.

Thanks for help

TaQuangDuc

có bạn nào biết cấu tạo pin kg? hay cách làm pin thủ công? mình nghĩ muốn độ AE thì trước hết phải ổn định cục pin rồi hãy tính tiếp.
Máy của mình xài W6.1 của SơnBlack, kg ổn định về pin, kg biết do rom hay do pin nữa... (buồn 1 chút) mua pin mới củng vậy, nếu có bạn nào bán pin ổn định thì hay quá,
nguyên lý làm pin khá đơn giản, vấn đề là máy làm ra cái khỉ đột đấy thì liệu bạn có đử tiền mua không?!
Vì thế theo mình nên độ pin từ cell có sẵn, đã được kiểm định (mua pin nhỏ hơn của Nokia chẳng hạn, mang về gỡ ra)

Bác nào cho mình biết mua Pin công suất cao giá bao nhiêu và mua ở đâu có uy tín?

Mình ở Hà Nội.

Thanks for help

chửa thấy thằng nào bán uy tín cả, như nhau ráo, được cái là thằng nào đắt thì nó bảo hành lâu hơn, thế thôi!
giờ mình dùng pin lô (mua 2 cục, dư 1 cục), khá ổn, 1 ngày gọi khoảng 10 cuộc, đọc truyện 1-2h/1 ngày, cho con xem Xuân Mai khoảng 20-30' mỗi ngày. Tính ra dùng từ 7h sáng hôm trước đến 11h đêm hôm sau mới phải lọ mọ đi sạc pin.

luongdang

nguyên lý làm pin khá đơn giản, vấn đề là máy làm ra cái khỉ đột đấy thì liệu bạn có đử tiền mua không?!
Vì thế theo mình nên độ pin từ cell có sẵn, đã được kiểm định (mua pin nhỏ hơn của Nokia chẳng hạn, mang về gỡ ra)

chửa thấy thằng nào bán uy tín cả, như nhau ráo, được cái là thằng nào đắt thì nó bảo hành lâu hơn, thế thôi!
giờ mình dùng pin lô (mua 2 cục, dư 1 cục), khá ổn, 1 ngày gọi khoảng 10 cuộc, đọc truyện 1-2h/1 ngày, cho con xem Xuân Mai khoảng 20-30' mỗi ngày. Tính ra dùng từ 7h sáng hôm trước đến 11h đêm hôm sau mới phải lọ mọ đi sạc pin.
bin vậy là quá good rùi bro

giahuyck

có bạn nào thử pin của cây vợt muỗi chưa? hình như là kg đc. sao kg ai pót hình nào lên cho anh em xem thử?

nh0clun47

thoy cai SS B2100 nhin thay ma gom'...cai may do chi danh cho tho lan thoy

T2M: lần sau viết Tiếng Việt có dấu bạn nhé, nếu ko sẽ bị xóa bài đấy!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.