• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD Atom ( Cần thành lập nhóm )

Status
Không mở trả lời sau này.

giahuyck

MỚI mua đc cục pin Nokia BP-4L giá 30$ wá rẽ, hehe. đem về chế lại xem có ngon kg, nếu ngon thì ăn luôn rồi pót hình lên cho các bạn xem, còn kg thấy hình là biết rồi...

MrNguyen239

Nếu pin sao không dùng pin của điện thoại philips đó theo tôi thấy kích thước nhỏ gọn và dùng lượng thì cao nữa , đâu nhất thiết phải xài tới 1 tuần 5 , 6 ngày là được rồi he he ( 1 chút ý kiến :D)

kids22

mình đang ngâm cứu cái chức năng USB Host của thèng O2 Flame,mình có đọc 1 bài viết trên mạng nói về chế USB Host cho PDA, mình tải cái driver đó về cài rồi nhưng còn cọng cable thì đang mày mò chưa chế được,khi nào có kết quả sẽ post lên cho ae tham khảo
cái driver đó là : Zeno USB Host v6.0a

xuandung11a2

Well-Known Member
Ừm...Cái khoản độ camera mới thấy độc tôn đó nha.Độ được màn hình 3,5 inch thì tuyệt hảo.

giahuyck

USB Host công dụng ra sao hả bạn? mình chế đc cục pin BP_4L rồi, dang thử nghiệm xem đc mấy ngày. cục pin Philips lớn kg? nếu gắn vào AE vừa thì tuyệt.

TaQuangDuc

Nếu pin sao không dùng pin của điện thoại philips đó theo tôi thấy kích thước nhỏ gọn và dùng lượng thì cao nữa , đâu nhất thiết phải xài tới 1 tuần 5 , 6 ngày là được rồi he he ( 1 chút ý kiến :D)
mua pin philips xịn ở đâu bây giờ?!

Ừm...Cái khoản độ camera mới thấy độc tôn đó nha.Độ được màn hình 3,5 inch thì tuyệt hảo.
quả này phải mua thêm bộ vỏ và xương O2II hay O2IIi khá khá khá=))=))=))

giahuyck

các bạn xem hình rồi cho ý kiến, hơn 2 ngày rồi mà chưa thấy gì hết.=D>

Chỉnh sửa cuối:

kids22

USB Host là chức năng dùng Atom giống như máy tính vậy,làm cho Atom đọc được USB cắm trực tiếp thông wa 1 sợi cable

minhthi

bác nào mod pin rồi thì up cho e hướng dẫn mod bằng hình cụ thể với.gì chứ pin rin, mạch và cell thì kiếm cũng dễ.tại k rành nên e k biết dám mod
cám ơn các bác

cat

Mình có con Atom Exec nhưng wifi thì tịt , mình tháo ra nhìn tới nhìn lui, tìm khắp mạng không thấy hướng dẫn thay wifi em nó!
Các bác giúp mình khắc phục và chỉ mình vị trí gắn wifi của Atom Exec.
Cám ơn rất nhiều.

giahuyck

Ặc, độ gì hay lụm ở đâu cái xác thấy ớn vậy. :(
cho xem hình cục pin thôi, cái vỏ dán lại mấy hồi.
pin này mấy mAh vậy bạn?

pin cua Nokia BP-4L 1500 mAh, mỏng hơn pin AE 1 chút.
Bạn nào muốn mod pin thì tự tháo pin ra mà xem, cũng đơn giản lắm, (dùng tiền để mua kinh nghiệm, mình mua khoản 7 cục rồi đó bạn, bây giờ mới biết là hư luôn rom), cần nhất là cái đồng hồ đo. chúc các bạn thành công mà ít tốn $$$;;)

bạn nào có cái hình của loa E398 kg? cho mình xin để về độ lại cặp loa

Chỉnh sửa cuối:

vuquang

cho xem hình cục pin thôi, cái vỏ dán lại mấy hồi.
pin này mấy mAh vậy bạn?

pin cua Nokia BP-4L 1500 mAh, mỏng hơn pin AE 1 chút.
Bạn nào muốn mod pin thì tự tháo pin ra mà xem, cũng đơn giản lắm, (dùng tiền để mua kinh nghiệm, mình mua khoản 7 cục rồi đó bạn, bây giờ mới biết là hư luôn rom), cần nhất là cái đồng hồ đo. chúc các bạn thành công mà ít tốn $$$;;)

bạn nào có cái hình của loa E398 kg? cho mình xin để về độ lại cặp loa

ặc. khó thế thì ai dám độ pin nữa chứ, pin mình giờ mà nghe gọi thì khoảng 2 ngày, nhưng khi còn khoảng 30% pin mà bật loa ngoài là tắt máy luôn => pin chai rồi, nhưng nếu ko bật loa ngoài thì vẫn ok, vẫn nghe gọi đc. Bật nhạc cũng tắt máy :D

manhtuongdatinh

Tổng kết: Khi đã độ 8 Cục Pin và 2 cái hộp nhỏ chứa loa thì bạn nghĩ nó như thế nào? To vật vã ( Kồng kènh + xấu trai ) = Quái Thai -> Mức tiến hóa tối ưu chức năng và năng lượng. Xài hơn 1 Tuần lễ và sau 1 lần Up bản room của TJ do Pin dung lượng quá cao khi up Xong nó đen xì, đã up lại bootloader vẫn bình thường nhưng OS không chạy vẫn đen thui...... Main đã ra đi. Cần tìm main mới cho Em nó. Ai có PM nhé.

hehe..anh này pro quá, mà chơi cục pin vô giống quái thai nhỉ.. :))
Ma nếu dc m cung làm theo a, cho m coi cái hình của nó với xem nó ntn bro?

mrducbao

ặc. khó thế thì ai dám độ pin nữa chứ, pin mình giờ mà nghe gọi thì khoảng 2 ngày, nhưng khi còn khoảng 30% pin mà bật loa ngoài là tắt máy luôn => pin chai rồi, nhưng nếu ko bật loa ngoài thì vẫn ok, vẫn nghe gọi đc. Bật nhạc cũng tắt máy :D

Vứt pin đi và mua cục khác :D
Bao giờ mua được cục PIN ngon thì Alo cho anh biết để anh còn mua, con AE của anh từ hồi Pin bị tèo cho máy nằm trong tủ luôn vài tháng rồi :D

Status
Không mở trả lời sau này.