• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD camera tăng chất lượng ảnh chụp cho Symbian 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

hungtdh2006

mình dùng N85. sau khi copy vào , chụp hình thì thấy hình vẫn vậy. nhân tiện cho mình hỏi là khi mình tùy chọn các mục như nigh, autor, ... có phần user define, mình tùy chỉnh cho nó và select. khi nhìn hình ảnh chuẩn bị chụp thì rất đẹp mà sau khi xem lại ảnh chụp thì nó xấu hơn nhiều so với ảnh trước khi chụp. tức là mờ hơn, màu nhìn xấu hơn, tối hơn. như vậy là sao nhỉ các bác.

kaka_86

mình đã test trên N73me và kết quả là không khác biệt gì nhiều.dù sao cũng thanks chủ topic nhé.cố gắng đóng góp cho PDA việt nhiều hơn nữa..=D>

hth2813

da test xong voi e71, hinh anh net len rat nhieu, khong bi vo hinh nhu truoc, thank chu topic
Posted via Mobile Device

trinhthanhthien

Con N82 của tớ không có thư mục Private như bạn nói. Còn cài rồi, reset rồi. Vẫn thế, mong các pác chỉ giáo giúp em

kobietgi1

chẳng tác dụng gì đâu.mod làm sao đc.đây thực chất là code để thiết đặt các thông số khi chụp hình .mình dùng n82 cứ mỗi lần chụp là nó tự động về mặc định cho dù lần trước cài đặt thế nào.mấy bản patch này cài xog ko remove đc, chẳng biết nó ở trong máy mình sau này sẽ làm những gì.tốt nhất là fomat lại máy.tớ vừa fomat xong.chụp ảnh vẫn đẹp như thường.
nếu có cái mod nào đó chụp đẹp hơn thì cái đó chắc chắn phải do NOKIA chấm Kom cung cấp. ai chưa cài thì đừng cài.

bluedragon0307

chẳng tác dụng gì đâu.mod làm sao đc.đây thực chất là code để thiết đặt các thông số khi chụp hình .mình dùng n82 cứ mỗi lần chụp là nó tự động về mặc định cho dù lần trước cài đặt thế nào.mấy bản patch này cài xog ko remove đc, chẳng biết nó ở trong máy mình sau này sẽ làm những gì.tốt nhất là fomat lại máy.tớ vừa fomat xong.chụp ảnh vẫn đẹp như thường.
nếu có cái mod nào đó chụp đẹp hơn thì cái đó chắc chắn phải do NOKIA chấm Kom cung cấp. ai chưa cài thì đừng cài.

N82 thì bạn còn cài PM này làm gì? Bạn thử lấy N81, N73, E71 test xem sẽ biết Pm này có hữu ích thật sự hay ko.

tiephien1

uhm! máy N95 của mình vào vẫn thấy bình thường. chắc pm này không có tác dụng với các máy 5.0 rồi:-?:-?:-?:-?

cài không được!

các bác ơi giúp mình với. sao mình cài mãi mà không được. mình đang dùng N81 8g đã hack phone rồi, mội cái điều ổn mà cài vô tới khi bấm cho chuơng trình chạy thì báo "lỗi cập nhật" là sao hả mấy bác??:((

dizzu1990

thử test liều trên i450 thấy chụp ảnh sáng hơn nhiều,nét hơn chút ít mới dễ sợ chứ :D

0917515131

Sao n81 mình mod vẫn thấy như trước. So sánh 1 bức ảnh chụp 1 vật lúc trước và sau chẳng thấy khác nhau j. Chác n81 cũng ko có tác dụng rùi

longntt105

ảnh trên mình nghĩ đó là làm PS blur thôi . mình ko tin 1 cái đt như 5800 mà hình gốc như thế !

TomRyan8891_2009

Sao n81 mình mod vẫn thấy như trước. So sánh 1 bức ảnh chụp 1 vật lúc trước và sau chẳng thấy khác nhau j. Chác n81 cũng ko có tác dụng rùi

camera N81 mod cỡ mấy cũng vậy thôi bạn ạ , chất lượng sau khi em mod xong chụp còn thua máy N70 ME của thằng bạn ...

coochie

đã test trên n82, Kết quả, ko thấy thay đổi = mắt thường :D.
dù sao cũng cám ơn bác đã up bài cho anh em . cố gắng phát huy nhé

bluedragon0307

Cái này muốn thấy rõ kq nhất các bạn phải test ở chế độ Closeup-mode sẽ thấy rõ nhất. Mình test trên N73 thi thấy như vậy. Đối với các chế độ khác thì ko có sự khác biệt nhiều lắm nhưng dung lượng của ảnh tăng lên so với trc khi test cái này chứng tỏ có PM vẫn có hiệu quả vì dung lượng càng cao chứng tỏ ảnh càng nét.

Status
Không mở trả lời sau này.