• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD camera tăng chất lượng ảnh chụp cho Symbian 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

2356

theo mình biết và thấy thì ảnh càng dung lượng cao thì càng nét. nhưng điều mình không hiểu là cùng số pixel như nhau sao lại có thể khác dung lượng nhỉ?

Có lẽ là do phần mềm chụp khác và ống kính khác nhau, chụp hình bằng Sony hay Samsung nhìn dung lượng đã lắm, con I8910 của mình chụp trong trời nắng đẹp trung bình 1 tấm trên 3Mb, có tấm hơn 4Mb :))
Hồi xưa mình dùng K850i của Sony chụp hình 5.0 1 tấm trung bình cũng 1,5Mb mà chụp con N95 toàn dưới 1Mb, lâu lâu mới có vài em xuất thần :))
Nokia chụp 5.0 hok bằng Sony chụp 3.0 :)) (Đã Test) :D

same

Theo mình thì kich cỡ ảnh to hay nhỏ không có sao cả .thế bạn đã test thấy chất lượng ảnh thế nào hả bạn? Anh có rõ và đẹp hơn không?

chất lượng thì mình thì mình thấy nó vẫn như nhau... nhưng khi cài vào thì thấy máy hơi bị giật và chậm chậm thê nào ấy... nên mình gỡ rồi

d4t_onlylove

<<<<Đối vớiSymbian 3rd FP2 Edition giải nén tập tin sẽ có 1 file đuôi 10282EDC.txt
Chép file 10282EDC.txt vào máy và dùng x-foler copy nó vào trong đưòng dẫn C:/Private/10202be9

Xong restast phone lại vào kiểm tra lại trong C:/Private/10202be9 đã có file 10282EDC.txt chưa nha >>>>>
hiz mình vô ổ C máy N95 2G thì ko co thư mục 10202be9 chỉ có thư mục C:/Private ko ah, mình tao thư mục khác co tên 10202be9 thì ko cho>>>>> vậy mình làm sao giờ>>>> đã chỉnh X-Plore nhìn thấy file ẩn............... giúp mình với>>>>>>> máy đã hack rùi

Chỉnh sửa cuối:

TomRyan8891_2009

<<<<Đối vớiSymbian 3rd FP2 Edition giải nén tập tin sẽ có 1 file đuôi 10282EDC.txt
Chép file 10282EDC.txt vào máy và dùng x-foler copy nó vào trong đưòng dẫn C:/Private/10202be9

Xong restast phone lại vào kiểm tra lại trong C:/Private/10202be9 đã có file 10282EDC.txt chưa nha >>>>>
hiz mình vô ổ C máy N95 2G thì ko co thư mục 10202be9 chỉ có thư mục C:/Private ko ah, mình tao thư mục khác co tên 10202be9 thì ko cho>>>>> vậy mình làm sao giờ>>>> đã chỉnh X-Plore nhìn thấy file ẩn............... giúp mình với

đơn giản là máy bạn chưa hack nên không thể truy cập được .

hungcobap

Máy mình hack rồi nhưng khi cài nó vẫn cứ báo là Lỗi cập nhật phần mềm. Vì sao vậy, giúp mình với. N95 Fr 31.17

doanquocgia

Nếu như cài ko được
Bạn nên tải file .txt như trên và chép vào thay vì cài file .sis
Nhớ vào rompatcher mở on lên nha

hghghg

Cho em hỏi cái Mod này cho dùng cho Pre FP1 dc k anh. Nếu đc thì máy E61i dùng cái nào ạ

onlylove80

theo mình biết và thấy thì ảnh càng dung lượng cao thì càng nét. nhưng điều mình không hiểu là cùng số pixel như nhau sao lại có thể khác dung lượng nhỉ?
Đúng là dung lượng ảnh càng cao thì ảnh càng đẹp.. Việc cùng là 5mp nhưng dung lượng lại khác nhau là do Camera phải phụ thuộc vào điều kiện ánh sáng, không gjan. Nên chất lượng mỗi tấm hình cũng sẽ khác nhau bạn ah..

Posted via Mobile Device

banxaydung

bạn onlylove nói chỉ đúng một phần, bản thân mình dùng 6710 và 6720 cùng là 5mp, cùng chế độ ánh sáng giống nhau nhưng chất lượng ảnh không đẹp và sinh động bằng n82, điều này cũng là thắc mắc của mình

hghghg

Có ai cho em biết là cái mod camera này có dùng đc cho E61i đc không vậy. Nếu dùng đc thì dùng file nào????

dongtam

Posted via Mobile Device
Con 5mp la sao bo teo? Khung hinh giam px hay tam hinh giam dung luong.

cài vào nó làm cho camera từ 8M xuống còn 5M , bạn vào cài đặt camera mà coi chỉ còn 5M mất tiêu 8M do vậy nó không có tác dụng với N86

phuong_s2

Sao 6120 của em trong C:/Private/10202be9 có sẵn một file 20009051.txt là file gì nhỉ? giờ chép thêm file 10282EDC.txt vào. Chụp ảnh cũng chẳng thấy hơn gì cả

binhseu

Posted via Mobile Device trong cung dieu kien du sang. Cam cua i8510 va N86 chup thi cho dung luong khac nhau hoan toan du chat luong nhu nhau. I8510 thi 1buc anh tam 2-2.7mb, con N86 la 1.1-1.9mb. Dung luong anh cang lon thi anh cang dep chi dung voi dinh dang raw tren nhung may dslr thoi. Voi camphone thi rat kho kiem chung.

phuoc_huynh047

may pac chu y. e sai e71 cai zo chup bi mo` ben phai. hom bua cai zo tuong camera bi hu hu' hon go ra chup ngon lai binh thuong. :p

Status
Không mở trả lời sau này.