• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

chungvict

Bác chungvict đã thi xong chưa??? Rảnh thì Online mod giùm em cái Font Street nha ^^!
Font của bạn mình đang mò & mod lại , font đó bị lỗi nhiều quá ( các chữ bị đè lên nhau,....) có thể hơi lâu , chờ nhé;;)
*Đây là toàn bộ các symbol (biểu tượng) trong font, các bạn nào thích thì dùng nhé. Khi dùng, dùng x-plore copy & paste symbol vào hoặc kết nối với PC chép vào tin nhắn ;;)
FONT BỊ LỖI

Chỉnh sửa cuối:

Caominh171

Font của bạn mình đang mò & mod lại , font đó bị lỗi nhiều quá ( các chữ bị đè lên nhau,....) có thể hơi lâu , chờ nhé;;)
*Đây là toàn bộ các symbol (biểu tượng) trong font, các bạn nào thích thì dùng nhé. Khi dùng, dùng x-plore copy & paste symbol vào hoặc kết nối với PC chép vào tin nhắn ;;)

Giờ có pm DayHandInput nó hỗ trợ sẵn nhìu ký tự đặc biệt lắm, sẽ tiện hơn ko cần copy & paste :)

vancopvt

mình hay dùng mobireader để đọc ebook. Có bạn nào biết cách nào để khi đổi font vào pm này thì chữ vẫn giữ nguyên bt không, đổi mấy font nghệ thuật thì chắc vào pm này đọc mù mắt mất. Hay có pm nào đọc được filr prc mà không bị đổi font thì share cho mình nhé. Thank nhiều lắm.
Mà cái font ông đồ ở trang 1 ý thấy có bạn bảo là vào các pm toàn bị mất nửa chữ đúng không?

MinhThang

Manager
mình hay dùng mobireader để đọc ebook. Có bạn nào biết cách nào để khi đổi font vào pm này thì chữ vẫn giữ nguyên bt không, đổi mấy font nghệ thuật thì chắc vào pm này đọc mù mắt mất. Hay có pm nào đọc được filr prc mà không bị đổi font thì share cho mình nhé. Thank nhiều lắm.
Mà cái font ông đồ ở trang 1 ý thấy có bạn bảo là vào các pm toàn bị mất nửa chữ đúng không?

Vào phần cài đặt chọn fonts hệ thống hay fonts bạn muốn, xem lại bạn nhé.

vancopvt

Vào phần cài đặt chọn fonts hệ thống hay fonts bạn muốn, xem lại bạn nhé.

mình cũng đã thử nhưng cũng đâu có được. Hay là do bản mobireader của mình bị gì nhỉ. Mình vào chọn font nhưng không thấy nhúc nhích

madienyeu

Banned
mình cũng đã thử nhưng cũng đâu có được. Hay là do bản mobireader của mình bị gì nhỉ. Mình vào chọn font nhưng không thấy nhúc nhích

Không có cách nào đâu, nhất là khi dùng fontchange, lúc đầu mình đã xoá cái font hệ thống trong E:/Data/Font2 đi rồi mà! Mình thử rùi nhưng hok có được! Khà

vancopvt

bác nào có cái font thư pháp đẹp đẹp dùng không bị lỗi share cho em với. Em tìm mãi google mà không có

DinhTuan

có bro nào biết cách add font tiếng trung vào font ko? mình mò hoài không ra, chỉ biết cách copy rùi paste, cách này vừa lâu vừa mệt. bạn nào biết giúp minh với

bạn ơi ,bộ fonts này cài vào đâu? sao mình copy vô thẻ nhớ mà khi viết tin nhắn nó không hiện chử tho fonts,mình chưa biết cách cài fonts.máy mình xài là N82.nhờ bạn chỉ dùm ,cãm ơn bạn

Nynk_102

chungvict

có bro nào biết cách add font tiếng trung vào font ko? mình mò hoài không ra, chỉ biết cách copy rùi paste, cách này vừa lâu vừa mệt. bạn nào biết giúp minh với
Bạn nên add font tiếng việt vào font tiếng trung (copy&paste) như thế sẽ đỡ mất thời gian hơn.
*Mình vừa add font TV (Bauhau) vào 1 font tiếng Trung ( của Xiaohuang), dung lượng khoảng 2,5 Mb
Bạn nào thích thì tải về dùng nhe' :)
FONT BỊ LỖI

Chỉnh sửa cuối:

chungvict

Thêm 1 font TV nữa nhé : :D
FONT CassyGothic
P/S : Đã fix lỗi chữ ' ừ ' & Ừ:|
FONT BỊ LỖI

Chỉnh sửa cuối:

kyohiros

Copy font thế nào vậy chỉ mình với. Trong foncreator chọn và copy khoảng 10 kí tự của font này sao ở font khác ko past dc.

vancopvt

Hôm qua test thử cái font cassygothic của bạn chung vit. Hic. Ko biết đã ai bị như mình chưa hay là do mình download bằng ucwed nên giải nén bị lỗi. Chép font vào font 2 rồi. Khởi động máy lại thì nó ko nhận được font. Hic. Thế là lại được ăn format. Hi hi

Nynk_102

Mình thì bị thường xuyên vì rất hay test font, nguyên nhân là do có 1 số font ko thích hợp với máy. Kinh nghjệm của mình là tháo thẻ nhớ ra, khởi động lại máy , bỏ thẻ vào và dùng Xploer xóa nó đi, ko phải 4mat máy đâu
Hôm qua test thử cái font cassygothic của bạn chung vit. Hic. Ko biết đã ai bị như mình chưa hay là do mình download bằng ucwed nên giải nén bị lỗi. Chép font vào font 2 rồi. Khởi động máy lại thì nó ko nhận được font. Hic. Thế là lại được ăn format. Hi hi
Posted via Mobile Device

chungvict

Những font mình up trên này là những font mà mình đã test trên máy của mình, mình mới dám up ;;). Có lẽ bạn làm sai bước nào đó khi change font nên mới bị như vậy:-?

vancopvt

Những font mình up trên này là những font mà mình đã test trên máy của mình, mình mới dám up ;;). Có lẽ bạn làm sai bước nào đó khi change font nên mới bị như vậy:-?
hì mình đâu có nói là do bạn không test trước khi share cho mọi người đâu. Mình nghĩ chắc là do máy mình hoặc là do mình down load bằng ucwed nên khi giải nén bị lỗi mà. Mà bạn có test thử trên máy n73 me của bạn chưa. Nếu rồi thì không hiểu máy mình thế nào mà lại không được.