• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

nicky721

ko ai làm giúp em hết vậy?? đã thử kham khảo cách tự làm mà ko làm được..hix

chungvict

ko ai làm giúp em hết vậy?? đã thử kham khảo cách tự làm mà ko làm được..hix
2 bạn. font unisun của bạn mình đang gửi cho 1 fontmaker ( 4rum nước ngoài) nhờ add ký tự vào. Do mình chưa biết cách add ký tự ,(chĩ biết làm thủ công thui, mà cách này thì lâu lắm ). Đơi khi nào bên kia gửi về mình sẽ mod cho bạn ;)

vancopvt

mình hiểu vì sao mình down load font của bạn chungvict về sài bị lỗi rồi. Vì mình down load bằng ucwed nên khi giải nén ra file .ttf thì cái định dạng đấy điện thoại không thể đọc được. Do đó file vẫn chưa được định dạng một cách rõ ràng như khi mình giải nén bằng pc, thay đổi font trường hợp này máy sẽ không thể nhận ra đây là định dạng gì => format. À mà mình xin nói lại cho các bác rõ nhé. Khi máy mình bị lỗi font thì không tháo thẻ nhớ ra rồi lắp lại như máy các bác. Vậy mới đau. Toàn format thì mới được vì tháo ra rồi lắp lại vẫn cứ teo bình thường.
p/s: nhờ mod đưa thông tin này lên trên đầu cho mọi người đều thấy để tránh trường hợp bị lỗi máy nhé. Mình vừa download lại font của bác chungvict nhưng lần này mình giải nén trên pc chứ không phải bằng xplore như mọi khi. Và mình đã chắc chắn thông tin trên là hoàn toàn đúng. Thank

Chỉnh sửa cuối:

thanhanhxxx

pro nao mod font FONT CassyGothic cho to lên được không.mình cài vào thấy chữ bé quá hơi khó nhìn.fonchanger mình không cài được vào máy nên ko chỉnh to được

chungvict

pro nao mod font FONT CassyGothic cho to lên được không.mình cài vào thấy chữ bé quá hơi khó nhìn.fonchanger mình không cài được vào máy nên ko chỉnh to được
Mình ko biết làm cách nào để cho nó to lên được bạn à:( ( hình như là ko đc)
Mà sao bạn ko cài đc Fontchanger vậy?:-?

vancopvt

@ chungvict :
dạo này bạn có font nào mới chưa share cho bọn mình dùng với. Sài mấy font cũ chán quá. hi hi

chungvict

Xin chào. Bạn nào muốn add những ký tự đặc biệt này thì download font này nhé.
Font này có đầy đủ các thứ tiếng (TQ, VN, NB,...);).. Về TV thì mình chưa mod các chữ ô,ư,..nhưng vẫn hiển thị đầy đủ TV
**Chỉ cài đặt font này thì mới hiển thị được tất cả các ký tự nhé
**Nếu bạn nào mở file special symbols.txt ko đc thì download file specialymbols.doc
FONT BỊ LỖI

Chỉnh sửa cuối:

thanhanhxxx

Font này có đầy đủ các thứ tiếng (TQ, VN, NB,...);).. Về TV thì mình chưa mod các chữ ô,ư,..nhưng vẫn hiển thị đầy đủ TV
**Nếu bạn nào mở file special symbols.txt ko đc thì download file specialymbols.doc

bác gửi font kiểu gì ấy nhỉ.lên mf lấy 4 cái về mà chỉ là font bauhaus bình thường :O

boydem

Tui nghĩ font này cũng khá đẹp, rõ và sắc nét rồi. Mình k có tài liệu j đóng góp thì down về thanks anh em phát là chuyện nên làm, nếu k nói khen, động viên để khích lệ tinh thần anh em post bài típ (mình mới có tài liệu mới mà down nữa chứ). =D>
À, bạn chungvict cho tui hỏi: Tui down font trên về được rùi, đã cài font,còn mấy ký tự chỉ mở ra xem được, bằng cách nào add mấy ký tự đó (CocaCola, Pepsi...) vào clipboard để đặt tên thư mục trên máy như bạn?Thank's a lot!!!

chungvict

Tui nghĩ font này cũng khá đẹp, rõ và sắc nét rồi. Mình k có tài liệu j đóng góp thì down về thanks anh em phát là chuyện nên làm, nếu k nói khen, động viên để khích lệ tinh thần anh em post bài típ (mình mới có tài liệu mới mà down nữa chứ). =D>
À, bạn chungvict cho tui hỏi: Tui down font trên về được rùi, đã cài font,còn mấy ký tự chỉ mở ra xem được, bằng cách nào add mấy ký tự đó (CocaCola, Pepsi...) vào clipboard để đặt tên thư mục trên máy như bạn?Thank's a lot!!!
Có 2 cách :
1.Bạn chép file specíalymbol.txt vào X-plore > Bấm phím 8(Edit)> chọn logo bạn muốn copy, rồi nhấn phím *, chọn Copy. Để đổi tên thư mục/tên Ứng dụng bạn dùng MenuEditor > Chọn thư mục/Ứng dụng > Rename & paste ký tự vừa mới copy vào là được.
2.Kết nối PC suite, trên PC Suite tạo 1 tin nhắn, bạn copy tất cả ký tự của file specíalymbol.txt > Lưu lại. Trên đt bạn vào Draft/Thư mục nháp để sd
Nếu bạn chỉ muốn add những LOGO thì có thể tải file dưới để khi mở được nhanh hơn
Chúc thành công:|

vechaitieumuoi

Các Mod làm ơn giúp giùm mình với . Mình down font ở trên về mình cài fontrouter và chép font này vào máy . Khởi động lại máy thì máy bị reset liên tục , vừa hiện lên chữ nokia là bị reset nữa . Giờ không biết làm cách nào xóa font vừa cài , ai biết xin giúp giùm :((

MinhThang

Manager
Các Mod làm ơn giúp giùm mình với . Mình down font ở trên về mình cài fontrouter và chép font này vào máy . Khởi động lại máy thì máy bị reset liên tục , vừa hiện lên chữ nokia là bị reset nữa . Giờ không biết làm cách nào xóa font vừa cài , ai biết xin giúp giùm :((

Bạn cài fonts trên thẻ nhớ thì lấy thẻ ra xem có khởi động được không, nếu được thì dùng đầu đọc thẻ kết nối PC để xóa cái Fonts đó đi. Nếu cài trên máy thì chỉ có Format thôi bạn à. Nên dùng Fonts Changer và cài fonts trên thẻ cho an toàn bạn nhé.

nicky721

chungvict đại ca ơi..font của em chừng nào a mới làm xong vậy?? Em thích font í lắm.. có thể làm nhah giúp em đ.c ko?? tks nhìu nhìu ^^

vechaitieumuoi

Chỉ còn cách fomat 4 ngón thôi. Nếu không dc thì chỉ có thể up lại firmware.
Posted via Mobile Device

em mỡ máy không lên luôn , hiện lên chữ nokia là màn hình đen thui và reset lại . Máy không lên thì làm sao format máy đây bác :((

MinhThang

Manager
em mỡ máy không lên luôn , hiện lên chữ nokia là màn hình đen thui và reset lại . Máy không lên thì làm sao format máy đây bác :((

Tháo Pin ra đồng thời rút thẻ nhớ, sau đó bỏ Pin vào bắt đầu format, dùng lệnh 4 ngón * + 3 + Gọi + Nút nguồn, giữ im khi nào màn hình xuất hiện 2 bàn tay nắm lại xong thì thả.

N5320

Ai cho hỏi cách dùng fonts như thế nào vậy nhỉ minh chưa thay fonts cho điện thoại bao giờ nên ko bít làm thế nào cả. Ai chi với, cụ thể tí nha. Thank