• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Logo mạng UIQ3.0 !!!

doananhtai

Thế không muốn ẩn mà muốn thay bằng chữ khác thì làm thế nào hả bác Tài.
Em cảm ơn bác trước nha.=D>

đọc bài từ đầu đến đuôi đi bạn.
Lúc đầu đâu có ẩn được,chỉ có thể thay bằng main menu ==> đổi tên main menu. Đó là cách duy nhất.

Mình thấy ẩn là hay nhất, vì đổi thành chuỗi khác thì đó cũng là chuỗi bất biến (vậy thì lấy hình nền tha hồ mà điền chữ vào file hình nền - lúc đó thì tha hồ mà bay bướm).

doananhtai

Đây, bác Tài và các cao thủ giúp cho con W950i của em

File của bạn là zam_nina_default01.rsc (của W950i)
Khác xa
File của mình là zam_lily_default01.rsc (chắc cái này của M600i quá)

Vậy của bạn sẽ sửa như sau:
72 5f 6e 64 30 31 5f 6e 65 74 77 6f 72 6b 5f 63 74 72 6c 48 75 e0 fc 43

Bạn đổi
75 ---> 4a (ẩn logo mạng)
75 ---> 42 (Main Menu)
75 ---> 73 (time)
75 ---> 74 (date)

Cũng chỉ là đoán mò, dựa trên các file đã làm.. Bạn test thử nhen
(mọi rủi ro xin hãy gánh lấy, đừng trách mình nhen. Chỉ giúp được đến đây thôi).

Chúc bạn may mắn

saysay

đọc bài từ đầu đến đuôi đi bạn.
Lúc đầu đâu có ẩn được,chỉ có thể thay bằng main menu ==> đổi tên main menu. Đó là cách duy nhất.

Mình thấy ẩn là hay nhất, vì đổi thành chuỗi khác thì đó cũng là chuỗi bất biến (vậy thì lấy hình nền tha hồ mà điền chữ vào file hình nền - lúc đó thì tha hồ mà bay bướm).
BÁc nói đúng quá. Em cảm ơn bác nhiều.

vthien2404

Em đã đổi rồi nhưng trong c ko có activitymenu\customisations thì phải tạo thêm thư mục này hay sao, trả lời e sớm để mạo hiểm làm cái này cho W950i với.

huynhminhhung

Mod Logo Mạng Cho P990i Tiếng Việt đây.
Đã test thành công thay LOGO Mạng thành Ứng Dụng.:D:D:D:D

Bây giờ các bạn đổi sang ngôn ngữ tiếng Anh và chép đè file sem_default.r10
Sau đó đổi lại ngôn ngữ tiếng Việt.
Thì Logo mạng sẽ là "Ứng dụng" ở cả đóng nắp và mở nắp.

(Sau đó nếu muốn đổi thành tên mình thì đổi "Ứng Dụng" trong file Alaunch_loc.rsc)

cảm ơn bác mình làm được rồi , giờ mình muốn đổi chữ ứng dụng thành chữ Minh Hùng thì sửa cách sao hả bác ? (mình dùng TV)

ngmtri

Em đã đổi rồi nhưng trong c ko có activitymenu\customisations thì phải tạo thêm thư mục này hay sao, trả lời e sớm để mạo hiểm làm cái này cho W950i với.

Pác chịu khó chờ đi vậy tui mình vửa kiểm tra lai thì hình như cái hex format mà minh post là của file zam_lily_default01.rsc dành cho M600, nên tìm ko có là đúng rồi. Mình đang hỏi lại mấy cao thủ ở ipmart chỉ giúp hex format cho W950, có rồi mình hướng dẫn lại cho pác. chử đổi theo cái pác doananhtai vửa chỉ cho pác lơ mơ đi luôn phải up fw con W950 lại đó vì nó là của M600.

doananhtai

cái file này nguyên thủy trong Z: nó nằm ở thư mục nào.. thì bên C: bạn làm theo y như vậy không sai một chữ.... (nếu không có thì dĩ nhiên là phải tạo cho giống như bên Z: )

vthien2404

Pác chịu khó chờ đi vậy tui mình vửa kiểm tra lai thì hình như cái hex format mà minh post là của file zam_lily_default01.rsc dành cho M600, nên tìm ko có là đúng rồi. Mình đang hỏi lại mấy cao thủ ở ipmart chỉ giúp hex format cho W950, có rồi mình hướng dẫn lại cho pác. chử đổi theo cái pác doananhtai vửa chỉ cho pác lơ mơ đi luôn phải up fw con W950 lại đó vì nó là của M600.

Thôi vậy em chờ bác cho chắc cú.

saysay

BÁc Tài ơi em copy vào C rồi mà vẫn thây logo mạng. Vạy là sao hả bác.:-/

doananhtai

Kỳ vậy, máy mình P990i chép vào thì Logo Mạng mất tiêu mà..., coi chừng bạn chép đè không được đó, hoặc bạn tạo thư mục sai...
Bạn phải chép vào thư mục c:\resource\activitymenu\customizations\sem_default\

Chỉnh sửa cuối:

ngmtri

Pác copy vào "c:\resource\activitymenu\customizations\semc_default\" file semc_default.rsc phải nằm bên trong folder semc_default thì mới được, nếu ko có thì tạo mới folder đó.

huynhminhhung

bác Tài ơi có phải file Alaunch_loc.rsc nó nằm trong thư muc Apps mà sao mình mở ra mà ko sửa gì được vậy ? nhờ bác chỉ giúp cụ thể hơn mình hơi già thông cảm

doananhtai

bác Tài ơi có phải file Alaunch_loc.rsc nó nằm trong thư muc Apps mà sao mình mở ra mà ko sửa gì được vậy ? nhờ bác chỉ giúp cụ thể hơn mình hơi già thông cảm

Bác phải dùng Hex editor mới edit được file Alaunch_loc.rsc.

Gởi bác file Alaunch_loc.r10 (giao diện tiếng Việt) đã đổi "Ứng dụng" thành "Minh Hùng".
Nếu muốn giao diện tiếng Anh (vẫn hiện Minh Hùng) thì đổi đuôi thành Alaunch_loc.rsc

Chúc bác vui.

vthien2404

Còn 1 vấn đề nữa bác Tài ơi, e chỉnh sửa rồi chép vào nhưng giờ nó không cho xóa hay chép đè lên nữa, k biết có phải vào đâu k.

doananhtai

Còn 1 vấn đề nữa bác Tài ơi, e chỉnh sửa rồi chép vào nhưng giờ nó không cho xóa hay chép đè lên nữa, k biết có phải vào đâu k.

Cái này hơi căng đây, quên là W950i chỉ có một ngôn ngữ không chuyển đổi ngôn ngữ để chép đè, vì file này hệ thống xài thường trực...

Bạn thử các bước sau..

1. Dùng Swiss Manager Pro 1.7.. bỏ thuộc tính từ ReadOnly (vì trong z luôn là readonly) chép đè thử xem, nếu không được thì..

2. vào setting (SMP) để Memory reclaim ở mức level 3 --> rồi reclaim Memory. Xong chép đè thử xem, nếu không được thì..

3. Cách cuối... Tìm bộ ngôn ngữ có sẵn free nào đó trên mạng cài bộ đó vào.. chuyển sang ngôn ngữ đó --> chép đè chắc chắn được.. Chuyển lại ngôn ngữ gốc và uninstall ngôn ngữ mới cài đó đi.

P990i có tiếng Việt nên dễ xử hơn.
:D:D:D:D

saysay

Em đổi được rồi, nhưng em đang dùng bộ icon của g900. khi copy đè file của bác vào thì icon Activity menu lại trở về mặc dịnh của máy.
Em gửi bác file này bác sửa giúp em nha. Ẩn logo mạnh bác nha.
Em cảm ơn bác nhiều.

vthien2404

tình hình 2 cách trên của bác Tài ko được rồi, chỉ còn cách thứ 3, bác giúp e với.