• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD Menu icon 4x4 và tùy ý cho máy hacked hoặc cook FW

Ntv_79

Làm topic mới cho những anh em mới dễ theo dõi!
Đây là bản mod giao diện menu 4x4icon mình đã mod sẵn cho anh em nào ngại làm! (xem hình)

Down file đính kèm về bỏ đuôi .7z giải nén >
1. copy vào rof2 nếu cook FW
2. Với máy đã hack và ko muốn cook thì copy vào C:\ rồi apply c2z trong rompatcher
Anh em nào chưa có c2z thì qua đây tìm hiểu thêm> có cả tạo c2z trên máy tính và trên điện thoại (bài #22 của Lenz)!

Mình test trên N97 nhé! Và không có các dòng khác để test vì thế anh em nào ở dòng máy nào thì lên tiếng để mọi người biết và chia sẻ nhé!

Để tùy chỉnh anh em xem và làm như hướng dẫn bài #2 và bài #4 trang 1

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Để tùy ý các bạn dùng x-plore vào C:\resource\grid\ltc mở file akn_logical_template_3.xml ở chế độ Chỉnh sửa (Option>Tập tin> Chỉnh sửa) và chỉnh đoạn code sau với màn hình đứng: Chỉnh con số mình bôi đỏ

<element id="nohighlight">
<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="6" variety_zoom="8">
<textvisual id="mul_title" lct="cell_hc_apps_pane_t1" variety="0" variety_zoom="1">
<attributesetter name="text" targetvalue="mul_title" category="data" />
</textvisual>

Mặc định mình chỉnh là số 6 (4x4 icon)

Thay số 6 thành số 5 là 4x5 icon

Thay số 6 thành số 0 là 1 icon như thế này >

Thay số 6 thành số 7 thì được 2 như này

Thay số 6 thành số 8 thì được 3 như này

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Ở màn hình ngang thì chỉnh đoạn code ở phía dưới: Chỉnh con số mình bôi đỏ
<element id="highlight">
</element>
</orientation>

<orientation id ="landscape" lct="uiaccel_main_aa_listscroll_pane" variety="0" >

<element id="nohighlight">
<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="4" variety_zoom="0">
(xem thêm screenshot)
4x3

4x4

3x2

5x4

hantinhtu_baby

Sao làm theo hướng dẩn rùi mà không hiện lên vậy?Giải nén vào resource apply C2z >khởi động lại máy kô thấy thay đổi.
5 3 đc kô vậy?

JokerB

4v4 này hay đấy, tên thư mục và ứng dụng nhìn đủ, hơn 4x5, ^^!
Thanks NTV nhiều ^O^

Ntv_79

Sao làm theo hướng dẩn rùi mà không hiện lên vậy?Giải nén vào resource apply C2z >khởi động lại máy kô thấy thay đổi.
5 3 đc kô vậy?

khởi động lại máy thì phải để c2z ở chế độ tự động apply! Hoặc apply xong vào menu, nhấn option, rồi chọn exit> Làm 1-2 lần là được, không cần restart. Vào ổ c:\resource\grid\ltc\akn_logical_template_3.xml kiểm tra lại xem đã có chưa?

hantinhtu_baby

Vẩn không đc bác ơi! Kiểu này phải flash thui! Có bạn nào apply thành công không vậy?

Ntv_79

Vẩn không đc bác ơi! Kiểu này phải flash thui! Có bạn nào apply thành công không vậy?

Thì chính mình đang test bằng apply c2z đây mà! Bạn kiểm tra lại cả file c2z xem đã làm chuẩn chưa? apply được ko?... Anh em nào test thêm cho 1 tiếng nhỉ!

Anh ntv post thêm tấm hình menu 3x5 cho em xem thử nhé. ;;)
4x5 thì đây! 3x5 hình như chưa test để kiểm tra lại coi có được ko? Vì cái số nó lung tung chẳng theo qui ước gì. Cứ dùng x-plore sửa số đó từ 0-13 là ra vì sửa đến 15 thấy ko vào được menu nữa!

Anther1991

3x5 anh ơi :D
Tại em nghĩ 4x4 hay 4x5 gì cũng đều có 4 cột -> Vẫn hiện ko đủ tên
3x5 chắc ổn hơn

JokerB

4x4 nhưng icon nhỏ hơn 1 chút như tungbach làm thì hiện đủ tên thôi Anther à :)

Anther1991

4x4 nhưng icon nhỏ hơn 1 chút như tungbach làm thì hiện đủ tên thôi Anther à :)

Cái tấm hình 4x4 đó mà có số icon nhiều hơn 1 trang màn hình sẽ hiện thêm thanh trượt, lúc đó nó ép icon lại đấy.

JokerB

uh công nhận, cuối cùng lại rút ra rằng, >3x4 chưa thấy cái nào đẹp (theo mình)
mà n<3x4 thì lại phải kéo lên kéo xuống. zzzzz màn hình 5k8 to hơn tý thì tốt =))

Ntv_79

Cái tấm hình 4x4 đó mà có số icon nhiều hơn 1 trang màn hình sẽ hiện thêm thanh trượt, lúc đó nó ép icon lại đấy.

Kiểu gì thì cũng khó mà hiện đủ tất cả được vì một số app tên rất dài. Nhưng chữ Văn phòng mà ko hiện đủ là nhìn hơi chán rồi! MÌnh cũng đang nghiên cứu làm cho nó hiện đủ. Nhưng cái chỗ chỉnh chữ nhỏ thì đã chỉnh nhỏ nhất là 0 rồi. Chỉnh âm (-1) thì không nhận. Chỉnh to lên thì được!

JokerB

Kiểu gì thì cũng khó mà hiện đủ tất cả được vì một số app tên rất dài. Nhưng chữ Văn phòng mà ko hiện đủ là nhìn hơi chán rồi! MÌnh cũng đang nghiên cứu làm cho nó hiện đủ. Nhưng cái chỗ chỉnh chữ nhỏ thì đã chỉnh nhỏ nhất là 0 rồi. Chỉnh âm (-1) thì không nhận. Chỉnh to lên thì được!

Chính xác rồi đấy bác, em chán nhất là chữ Văn Phòng và chữ Video & TV :( các ứng dụng thì không sao, nhưng 2 cái này thì hơi ức chế

Khoaaaa

Active Member
Ba�0�7o l�0�0�0�9i h���0�1 th�0�0�0�7ng anh �0�1i,ko v�0�0 dc menu u�0�6i