• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD Menu icon 4x4 và tùy ý cho máy hacked hoặc cook FW

Ntv_79

file bạn up là màng hình đứng hay ngang đều là 4x4 hết hả bạn? thanks

Có cả hình chụp đứng và ngang đó thôi bạn: đứng 4x4, ngang 4x3! Và có cả hướng dẫn tùy chỉnh theo ý bạn nữa rồi mà!

sieutocdo1994

Có cả hình chụp đứng và ngang đó thôi bạn: đứng 4x4, ngang 4x3! Và có cả hướng dẫn tùy chỉnh theo ý bạn nữa rồi mà!

thanks bạn. nếu đ.c bạn up dùm mình bản 4x4 cả đứng lẫn ngang nha. thanks so much

Ntv_79

thanks bạn. nếu đ.c bạn up dùm mình bản 4x4 cả đứng lẫn ngang nha. thanks so much

Bạn nhìn hình đi để hình dung 4x3 icon đã có vẻ bé và phần select đã hình chữ nhật rồi! Nên 4x4 sẽ xấu lắm! Nếu thích thì bạn tự làm thôi. Mình ko làm cái xấu đâu!:D

sieutocdo1994

Bạn nhìn hình đi để hình dung 4x3 icon đã có vẻ bé và phần select đã hình chữ nhật rồi! Nên 4x4 sẽ xấu lắm! Nếu thích thì bạn tự làm thôi. Mình ko làm cái xấu đâu!:D

thanks bạn. nhưng mình nghĩ nó tiện hơn ak. khi xoay ngang khỏi phải kéo xuống :)

Ntv_79

thanks bạn. nhưng mình nghĩ nó tiện hơn ak. khi xoay ngang khỏi phải kéo xuống :)

Bạn cũng lười quá nhỉ! Bài số 4 trang 1 đã có tham số cụ thể cho 4x4 ở màn hình ngang rồi mà!

Dùng x-plore vào C:\resource\grid\ltc mở file akn_logical_template_3.xml ở chế độ Chỉnh sửa (Option>Tập tin> Chỉnh sửa) Tìm đến và chỉnh số đoạn code như trong screenshot!
Hoặc trên máy tính mở bằng notepad và sửa có 1 con số (trong hình là con sô 5 dòng thứ 9 từ trên xuống)> save lại là xong thôi mà!

4x4

sieutocdo1994

Bạn cũng lười quá nhỉ! Bài số 4 trang 1 đã có tham số cụ thể cho 4x4 ở màn hình ngang rồi mà!

4x4

hihi. cho mình hỏi là chỉ edit lại những chỗ mình tô đen thôi phải ko?
<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="5" variety_zoom="0">
<imagevisual id="mul_icon" lct="cell_hc_apps_pane_g1" variety="0" variety_zoom="0" halign="center" >

Ntv_79

hihi. cho mình hỏi là chỉ edit lại những chỗ mình tô đen thôi phải ko?
<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="5" variety_zoom="0">
<imagevisual id="mul_icon" lct="cell_hc_apps_pane_g1" variety="0" variety_zoom="0" halign="center" >

Bạn chỉ việc tìm đến đoạn giống như đoạn quote ở dưới và chỉ cần: Chỉnh con số mình bôi đỏ là đủ!
<element id="highlight">
</element>
</orientation>

<orientation id ="landscape" lct="uiaccel_main_aa_listscroll_pane" variety="0" >

<element id="nohighlight">
<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="4" variety_zoom="0">

sieutocdo1994

Bạn chỉ việc tìm đến đoạn giống như đoạn quote ở dưới và chỉ cần: Chỉnh con số mình bôi đỏ là đủ!

thanks bạn nhìu. mình ko rành zụ code này lắm. cho mình hỏi thêm tý. trong file bạn send thì <imagevisual id="mul_icon" lct="cell_hc_apps_pane_g1" variety="0" variety_zoom="6" halign="center" >
còn trong hình <imagevisual id="mul_icon" lct="cell_hc_apps_pane_g1" variety="0" variety_zoom="0" halign="center" >
vậy thì khác nhau là gì bạn?

TungBach

Vậy mod này chỉ chạy trên CFW c6 thôi hả. 51.0.006 có chạy được không ạ

đương nhiên là nó chỉ chạy trên C6, 5k8 chuyển thành C6, N97, N97 thui nhé :D. mà có 5k8 thì jaf phát sang C6 (5k8) lun đi chứ để thế làm gì nữa chạy chậm mà nhìn nhàm lắm ;;);;);;)

Ntv_79

thanks bạn nhìu. mình ko rành zụ code này lắm. cho mình hỏi thêm tý. trong file bạn send thì <imagevisual id="mul_icon" lct="cell_hc_apps_pane_g1" variety="0" variety_zoom="6" halign="center" >
còn trong hình <imagevisual id="mul_icon" lct="cell_hc_apps_pane_g1" variety="0" variety_zoom="0" halign="center" >
vậy thì khác nhau là gì bạn?

Không ảnh hưởng gì đâu! Vì mình test nên thay tất các số có thể để xem cái nào thay đổi như thế nào thôi mà! Nó ko ảnh hưởng nên cũng chẳng sửa lại mặc định nữa. Bạn cứ thử đi rồi có khác gì thì lại chia sẻ với anh em. Biết đâu lại có phát hiện mới cho mọi người thì sao! Thân

sieutocdo1994

x6 thì cũng như 58 , nghĩa là ko chơi trò này dc :D
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(( công tình ngồi học hỏi nảy h coi như xong. đành chờ coi PNHT có ra fw C6 cho X6 ko thôi. thanks a
mà cho e hỏi thêm là file nào dủng để chỉnh sửa menu trên X6 và theo a là có thể chỉnh thành menu 4x4 thì a chỉ e với. e nghiên cứu thử coi sao

dtl1987

Chỉnh xong có nhận xét là làm tốc độ xoay ngang màn hình chậm lại : N97 mini

debor_vn2000

Hai tay gio len troi

V31 thì làm = niềm tin àh :p bạn phải qua FW C6 cho 58K nhé!

Mấy cậu này ko đọc kỹ bài của mình gì cả. Đã nói là ko có đủ điều kiện để flash. Mình mà có computer và box JAF thì nói làm gì. Chỉ có thể vọc trên phone thui. :))
Đã up thử lên version 51 nhưng ..... cũng thất bại :(

TungBach

Mấy cậu này ko đọc kỹ bài của mình gì cả. Đã nói là ko có đủ điều kiện để flash. Mình mà có computer và box JAF thì nói làm gì. Chỉ có thể vọc trên phone thui. :))

thế thì kô bao giờ làm đc, kể cả lên V51 nữa chứ sao :)):))

Ntv_79

Bạn này có vẻ bí hiểm ha! Công việc hay nghề nghiệp đặc biệt gì mà không đủ điều kiện để flash vậy? JAF thì có cần box đâu! Cầm cái cap ra quán net ngồi một lúc là cũng có thể flash được mà bạn.

tieutieumy

Bạn này có vẻ bí hiểm ha! Công việc hay nghề nghiệp đặc biệt gì mà không đủ điều kiện để flash vậy? JAF thì có cần box đâu! Cầm cái cap ra quán net ngồi một lúc là cũng có thể flash được mà bạn.

ra quán net ko đc đâu bác ơi.mới cài đc pc suite thì bắt khởi động lại mà khởi động lại thì mất hết dữ liệu mới tải về.e cũng thử mấy lần rùi thế là thất bại