• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD Menu icon 4x4 và tùy ý cho máy hacked hoặc cook FW

Ntv_79

Ba�0�7o l�0�0�0�9i h���0�1 th�0�0�0�7ng anh �0�1i,ko v�0�0 dc menu u�0�6i

Bạn viết chữ ả rập hay sao ấy! Kô đọc được. Nếu ko vào được menu nữa thì vào c:\resource\xóa grid đi là OK thôi!

Ntv_79

Chết với uc mất thôi,giúp em vụ menu với

Có đọc được đâu mà trả lời bạn. Chắc do bạn chỉnh một tham số nào trong đó quá mức cho phép nên không bấm vào được menu chứ gì? Xóa đi. Copy lại là OK!

Khoaaaa

Active Member
Lỗi hệ thống,em giải cả cái resou vào c luôn ,vẩn ko dc

Ntv_79

Mình đã kiểm tra bản của tungbach > Icon nhỏ hơn do để dòng sau là 4. Tuy nhiên hiện đủ chữ là do font thôi!

Khoaaaa

Active Member
Chả ai giúp em sao,thế là *#7370# thôi,cái tội vọc,tén ten tèn ,yêu 58 wá la la la

hantinhtu_baby

Xin hỏi có bạn nào làm thành công trên 5800 không vậy? Theo kiểu apply C2z ý mình bó tay rùi.

JokerB

uh, mình cũng kiểm tra lại rồi, do font đó khoảng cách chữ nhỏ, giống 1 số font như comic sans.
nếu có thể để font chữ menu là chữ nhỏ (trong setting có chọn font chữ nhỏ, trung bình, to - mặc định là trung bình) thì tốt.
Vì ở mọi ứng dụng hay chỗ khác vẫn to, chỉ có menu thư mục là chữ nhỏ :)

mà xoay đi tính lại mình vẫn thấy menu 3x4 là hợp lý nhất, nếu màn hình to hơn tý thì 4x4 hay 4x5 với kích thước icon như 3x4 hiện tại sẽ hợp lý

Ntv_79

Chả ai giúp em sao,thế là *#7370# thôi,cái tội vọc,tén ten tèn ,yêu 58 wá la la la

Giúp bạn là thế nào? Bạn nói mà có ai hiểu đâu! Lỗi hệ thống??? Sau khi copy vào thì tình hình thế nào? Máy có hoạt động được ko? Có dùng x=plore được không? NẾu dùng dược thì xóa những gì vừa copy vào đi là lại về như cũ chứ gì nữa!

uh, mình cũng kiểm tra lại rồi, do font đó khoảng cách chữ nhỏ, giống 1 số font như comic sans.
nếu có thể để font chữ menu là chữ nhỏ (trong setting có chọn font chữ nhỏ, trung bình, to - mặc định là trung bình) thì tốt.
Vì ở mọi ứng dụng hay chỗ khác vẫn to, chỉ có menu thư mục là chữ nhỏ :)

mà xoay đi tính lại mình vẫn thấy menu 3x4 là hợp lý nhất, nếu màn hình to hơn tý thì 4x4 hay 4x5 với kích thước icon như 3x4 hiện tại sẽ hợp lý

Mỗi người mỗi ý! Và cũng thay đổi đi tí cho mới mẻ! 4x4 bản của mình icon to hơn nên nhìn cũng tương đối đấy chứ! Thích thì apply cái c2z không thích thì lại disable nó đi thôi. Vậy là có thể thay đổi 3x4 hay 4x4 một cách dễ dàng và nhanh chóng mà!!!

Chỉnh sửa cuối:

debor_vn2000

5800 version 31.0.101 : Nhìn là đã thấy thích ......
Nhưng tiếc quá không thành công mặc dù đã làm theo hướng dẫn từ A tới Z trên phone. Không có điều kiện để thực hiện được flash :(

hoangphuong285

Nhưng tiếc quá không thành công mặc dù đã làm theo hướng dẫn từ A tới Z trên phone. Không có điều kiện để thực hiện được flash :(

Máy đã hack thì up lên v51 rùi thử xem . Up wa OTA đâu mất hack đâu ... Rùi lam theo ntv79 chắc là được .jờ ko mấy ai trong PV dùng V31 của 5k8 đâu ... Up wa OTA và ko format máy nha bạn.

TungBach

Mình đã kiểm tra bản của tungbach > Icon nhỏ hơn do để dòng sau là 4. Tuy nhiên hiện đủ chữ là do font thôi!

vẫn đẹp đấy chứ nhỉ :p

V31 thì làm = niềm tin àh :p bạn phải qua FW C6 cho 58K nhé!

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

cách làm apply C2Z ko thành công chủ thớt ơi!
vào apply ko dc , 1 lúc sau đang nghe nhạc thì máy báo "lỗi hệ thống" fải restart tắt C2Z đi mới hết
giờ ng.cứu có cách nào khác mà ko fải flash lại ko? thik cái 4*4 wá ^^

TungBach

cách làm apply C2Z ko thành công chủ thớt ơi!
vào apply ko dc , 1 lúc sau đang nghe nhạc thì máy báo "lỗi hệ thống" fải restart tắt C2Z đi mới hết
giờ ng.cứu có cách nào khác mà ko fải flash lại ko? thik cái 4*4 wá ^^

c2z chủ yếu là để test thôi, chứ muốn sài thì flash lại đi cho ổn định ông ạ :D

mathanh

làm 1 tấm ảnh 3x5 cho xem đi, vì mình muốn menu là 3x5 không biết có đẹp không, cám ơn bạn

Ntv_79

làm 1 tấm ảnh 3x5 cho xem đi, vì mình muốn menu là 3x5 không biết có đẹp không, cám ơn bạn

Chưa ra được cái 3x5 bạn à! Chỉ có 3x2 thôi. Nhìn không đẹp lắm!

tieutieumy

tình hình e đã làm như chủ thớt hướng dẫn menu 4*4 và đả ok.thank chủ thớt cái.e đang xài cfw 1.2 của mt nè làm phát được liền.chữ văn phòng hay công cụ.đem ra menu ko bị thiếu chữ luôn