• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số Font TV + CN cho s60v3 & S60v5

tuan0212

help me !!! e đang dùng e x6 8g đã hack n sao không cài được FontRouter hic !! cài nó cứ báo lỗi chứng chỉ nhà điều hành thôi , là sao nhỉ ???

Hackphone đi chứ còn sao nữa

bạn cho mình hỏi mình dùng font changer để đổi font nhưng sao mình chọn cỡ chữ to nhất rùi mà trong phần tin nhắn và ở menu chữ bé quá bạn xem hình mẫu nè có cách nào làm to rõ hơn được ko bạn

Mình thấy phông chữ thế kia là đẹp rồi mà. Có thấy nhỏ lắm đâu nhỉ

prettyboy247

Hackphone đi chứ còn sao nữa

Mình thấy phông chữ thế kia là đẹp rồi mà. Có thấy nhỏ lắm đâu nhỉ

tại vì phóng to trên mt nên nó trông thế.chứ ở đt nhỏ lắm.dùng font router tăng lên được ko nhỉ,mà bị lỗi một số chỗ hình ô vuông bạn xem lỗi chữ j hộ mình rồi sửa dùm minh với.cái chữ Đ viết hoa nưa.cái dấu gạch - mờ lắm bạn có thể cho đậm rõ lên được ko,ko nhin` nhu chữ D vậy

tuan0212

tại vì phóng to trên mt nên nó trông thế.chứ ở đt nhỏ lắm.dùng font router tăng lên được ko nhỉ,mà bị lỗi một số chỗ hình ô vuông bạn xem lỗi chữ j hộ mình rồi sửa dùm minh với.cái chữ Đ viết hoa nưa.cái dấu gạch - mờ lắm bạn có thể cho đậm rõ lên được ko,ko nhin` nhu chữ D vậy

http://mobileworld.vn/forum/showthr...nt-chu-tieng-Viet-Tutorials-How-to-edit-Fonts

Bạn có thể vào đó tìm hiểu nhé.

AlyCuong

Active Member
help me !!! e đang dùng e x6 8g đã hack n sao không cài được FontRouter hic !! cài nó cứ báo lỗi chứng chỉ nhà điều hành thôi , là sao nhỉ ???

Máy bạn chưa hack phone đó, hack phone hoặc sign thì cài dc thôi nha bạn. Xem cái này nha.

tuan0212

bạn có thể sửa dùm mình lỗi ô vuông đó được ko.mình xem qua mà ko biết cách sửa ô vuông đó chỗ nào cả,thank bạn nhiều

Lỗi đó là do khi mình copy tử font này sang font khác bị " thừa" or " thiếu" kí tự gì đó. Giơ mình đi làm nên không có nhiều thời gian nghiên cứu lắm. HIX

vohoangminh

Bác nào có Fonts Universal vừa tiếng Việt vừa Trung k seach cho mình với đang cần gấp!thanks các bác!:(

donghothapcanh

ShenTran có thể add thêm symbol vào font Biortec + CN dùm mình được không, mình rất kết font này. Thank trước nha.

jaychan

Tình hình là con E65 của cài FontRounter để sử dụng Font Việt - Hoa tiện cho việc học hành , nhưng khi cài vào và khởi động lại máy thì chạy rất chậm kể cả các ứng dụng khác đều chạy chậm . Em đã thử cài FontRouter trên N73 của thằng bạn thì thấy hoạt động OK . Cho em hỏi Bro nào gặp trường hợp này chưa và giúp em cách khắc phục ./.

AlyCuong

Active Member
Tình hình là con E65 của cài FontRounter để sử dụng Font Việt - Hoa tiện cho việc học hành , nhưng khi cài vào và khởi động lại máy thì chạy rất chậm kể cả các ứng dụng khác đều chạy chậm . Em đã thử cài FontRouter trên N73 của thằng bạn thì thấy hoạt động OK . Cho em hỏi Bro nào gặp trường hợp này chưa và giúp em cách khắc phục ./.

Riêng mình chưa gặp, cài va sử dụng bình thường. Bạn để Font trên bộ nhớ máy coi có nhanh hơn k.

jaychan

Riêng mình chưa gặp, cài va sử dụng bình thường. Bạn để Font trên bộ nhớ máy coi có nhanh hơn k.
em đã để font bộ nhớ máy và up firmware mới luôn rồi , nhưng vẫn bị trường hợp này ~X(

hunghoavnn

cho mình hỏi bây giờ muốn hiển thị TV khi chơi game TQ thỳ làm thế nào?ai có thủ thuật gì thỳ chỉ dùm. . .mình dùng E71

AlyCuong

Active Member
cho mình hỏi bây giờ muốn hiển thị TV khi chơi game TQ thỳ làm thế nào?ai có thủ thuật gì thỳ chỉ dùm. . .mình dùng E71

Nếu muốn vậy thì bạn Việt hóa cái game TQ đó đi:D.

thuglife18

Well-Known Member
cóa ai test mấy cái font nì cho N73 chưa vậy ? mìh cài mà cứ fải tháo thẻ rs máy ko xài đc nản wó