• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

guess

à bạn ơi sau khi chọn fastboot rồi chọn mục power off rồi ấn nút power mở máy lên gắn cáp dzô phải không bạn ,mình làm dậy đều ko được

guess

đã đồi máy khác mà vẫn ko được ,có bác nào ở HCM ko giao lưu với em đi Y!M cong_nguyen969

NbaOps

Máy mình Asia Hboot 011, đã Root, S-off, giờ mìh cài Room khác vào có cần hạn Hboot ko?

hph

à bạn ơi sau khi chọn fastboot rồi chọn mục power off rồi ấn nút power mở máy lên gắn cáp dzô phải không bạn ,mình làm dậy đều ko được
bạn tắt máy đi (có thể tháo pin ra cho chắc),bấm giữ volume down + nhấn nhả power để vào hboot,nhấn power chọn fastboot

guess

bạn tắt máy đi (có thể tháo pin ra cho chắc),bấm giữ volume down + nhấn nhả power để vào hboot,nhấn power chọn fastboot
Sau đó có mục power off ấn vào đó và mở máy lên là mình đã chuyển máy sang chế độ fastboot rồi hả bạn

hph

máy bạn root rồi, cài pm Quick boot đi cho tiện sẽ không cần tắt máy tháo pin gì cả

ancola66

Super V.I.P
Máy mình Asia Hboot 011, đã Root, S-off, giờ mìh cài Room khác vào có cần hạn Hboot ko?
Máy đã S-Off thì không cần phương pháp gọi Recovery từ PC hoặc up rời boot.img nữa >>> Cứ thế chép rom vào thẻ nhớ mà chiến thôi >>> Cái lợi của S-Off là như thế đó, hơn nữa sau khi S-Off thì bạn có thể thoải mái up Radio nếu thích:D

guess

Mình làm được rồi nhưng đến phần b/Flash Kernel Custom: thì mình không hiểu ,mình đã cài Flash Image GUI nhưng nó đòi file zImage mà mình ko thấy link dow

ancola66

Super V.I.P
Mình làm được rồi nhưng đến phần b/Flash Kernel Custom: thì mình không hiểu ,mình đã cài Flash Image GUI nhưng nó đòi file zImage mà mình ko thấy link dow
Nhưng cụ thể là bạn muốn làm gì:-?

guess

b/Flash Kernel Custom:

* Đối với Kernel custom thì gồm 2 loại : boot.img và zImage

* Với boot.img thì các bạn phải bắt buộc flash qua fastboot ( Với tool ADB)

*Với zImage thì các bạn có thể dùng ứng dụng Flash Image GUI (Ứng dụng này cũng có thể Flash cả Recovery ) cài ứng dụng và flash trực tiếp ở trên máy (Như ảnh minh họa)

Tải ứng dụng Flash Image GUI tại ĐÂY
Làm giống cái này nè
Thật sự mình vẫn không hiểu lắm giống như cài room mới trong diễn đàn có mấy cái có file PG861IMG nói là chép vào thư mục gốc trong thẻ nhớ ,vậy là copy dzo đâu ,thư mục gốc là thẻ nhớ luôn đúng ko bạn

Thật sự mình vẫn không hiểu lắm giống như cài room mới trong diễn đàn có mấy cái có file PG861IMG nói là chép vào thư mục gốc trong thẻ nhớ ,vậy là copy dzo đâu ,thư mục gốc là thẻ nhớ luôn đúng ko bạn
File zImage nằm trong thư mục kernel trong file rom .zip đó bạn. Còn copy vào thư mục gốc của thẻ chính là copy trực tiếp vào thẻ mà không để trong bất cứ thư mục nào trên thẻ.

ancola66

Super V.I.P
b/Flash Kernel Custom:

* Đối với Kernel custom thì gồm 2 loại : boot.img và zImage

*Với zImage thì các bạn có thể dùng ứng dụng Flash Image GUI (Ứng dụng này cũng có thể Flash cả Recovery ) cài ứng dụng và flash trực tiếp ở trên máy (Như ảnh minh họa)

Tải ứng dụng Flash Image GUI tại ĐÂY
Làm giống cái này nè

File zImage nằm trong thư mục kernel trong file rom .zip đó bạn. Còn copy vào thư mục gốc của thẻ chính là copy trực tiếp vào thẻ mà không để trong bất cứ thư mục nào trên thẻ.
Kernel thì gồm 2 loại :
1. zImage : Chỉ có Kernel
2. boot.img : Gồm Kernel và Ram (gọi là đĩa ram) >>> Tối ưu hóa ram chính là ở phần này.

*Các bản Rom *.zip thì thường Kernel của nó là boot.img (Vì phải bao gồm cả kernel và ram phù hợp với nhau) >>> Máy mới Boot được

*Các Kernel zImage do các kĩ thuật viên làm ra cho dòng máy đó và với base rom nào đó thì họ đã test kĩ >>> Chắc chắn nó sẽ làm việc với dòng máy đó >>> Nên họ chỉ cần đưa kernel zImage mà thôi.

* Cũng có thể dùng Kitchen để bung boot.img ra, thay thế zImage vào sau đó lại đóng gói lại >>> Việc này hơi phức tạp và đòi hỏi kinh nghiệm cũng như kĩ thuật.

guess

a/ Flash Kernel EU Stock cho máy phiên bản Châu Á

* Tải Kernel Stock của Phiên bản Rom Châu Âu mới nhất( Stock EU_Shooter_U-1.20.401.8 ) ởĐÂY
* Giải nén
* Chép file boot.img vào thư mục ADB_Flash_Tool của bộ Tool đã đề cập đến ở trên
*Đưa máy về chế độ Fastboot rồi kết nối với PC (Nhớ đánh dấu vào Ô USB deburging)
*Chạy file flash.bat
*Nhập fastboot flash boot boot.img
*Đợi nó chạy xong thì gõ tiếp fastboot reboot
*Máy khởi động lại là OK
Máy mình sau khi làm bước này thì wifi error ,làm cách nào cũng không được restore máy lại cũng vẫn bị

guess

mình đã cài đủ room mới bên xda mà không có cài nào dùng copy file mmcblk0p31 nữa ,lên android 4. luôn mà vẫn không được ,mình vẫn muốn s-off cho nó an toàn