• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

anhtuhntl

Thứ nhất wifi fix chỉ để fix lỗi wifi trường hợp của bạn không phải
Thứ hai bạn dùng 4EXT Recovery flash ROM và kernel đều được bạn ah!

vnreview

Thứ nhất wifi fix chỉ để fix lỗi wifi trường hợp của bạn không phải
Thứ hai bạn dùng 4EXT Recovery flash ROM và kernel đều được bạn ah!
CWM 5.0.2.0 là bản Recovery được khuyến cáo NÊN dùng theo như bài đầu mà bạn, nên mình mới hỏi lại là dùng 4EXT Recovery flash ROM Cook và Custom kernel có được không và có vấn đề gì về tính không tương thích không?
Thêm nữa mình muốn hỏi làm sao bỏ được chế độ Overclock mặc định của ROM LeeDroid3D nhỉ? ROM LeeDroid3D này ngoài kernel LeeDroid3D ra thì còn dùng chung được với kernel nào, có dùng stock kernel Châu Âu như bài đầu hướng dẫn không? Ngoài kernel ra thì Radio (Baseband) cho bản ROM cook này dùng loại nào nhỉ?
Thanks all!

nguyen_4nh_tuan

Không hẳn là vậy. Máy Châu Âu úp rom Châu Á vẫn đơ Wifi hoặc không khởi động lại được như thường . Vấn đề ở đây là HTC đã phân chia khu vực (Hoặc có thể do Unlock bootloader ) gây ra tình trạng không tương thích giữa 2 dòng máy. Máy Châu Âu ít thấy kêu hơn vì ROM COOK trên XDA hầu như lấy Base Rom Châu Âu.

EM có máy châu a ma em lỡ up room cook châu âu . bây giờ nó không khởi động lại được .Có bác nào giúp em với . Máy này là của khách chư không phải của em . hu hu

darklife

Máy htc evo 3d của e hôm qua up rom vnevo3d cập nhật ngày 27/3/2012 của bác hanoiwap! Từ khi up đến giờ e mày mò mãi mà ko thể nào up dc rom nào khác nữa! Cứ up xong là ko vào dc, nó toàn treo logo HTC! Hic bác giúp e với!

darklife

Có ai biết số đt hoặc có cách nào liên lạc dc với bác Ân (ancola66) ko? e đang có việc muốn nhờ bác ấy!

minado

Em có máy châu á HBoot 11 em đã làm theo hướng dẫn của bác Quang -> máy báo UNLOCKED (S-on) -> hạ HBoot theo hướng dẫn của bác Ân thì báo device not found <-> máy chưa được root. Em up rom khác thì máy treo ở màn hình khởi động hoặc khởi động lại. Các bản rom em đã up gồm: KingCobra3Dv1.9 (XDA); VnEvo3D_S3.0_0328 ( của bác hanoiwap). Bác nào có gặp phải hướng dẫn giùm em với. em cám ơn nhiều.

hanoiwap

Super V.I.P
Em có máy châu á HBoot 11 em đã làm theo hướng dẫn của bác Quang -> máy báo UNLOCKED (S-on) -> hạ HBoot theo hướng dẫn của bác Ân thì báo device not found <-> máy chưa được root. Em up rom khác thì máy treo ở màn hình khởi động hoặc khởi động lại. Các bản rom em đã up gồm: KingCobra3Dv1.9 (XDA); VnEvo3D_S3.0_0328 ( của bác hanoiwap). Bác nào có gặp phải hướng dẫn giùm em với. em cám ơn nhiều.

Bản rom của tôi dùng được cho mọi hboot version, s-on hoặc s-off.
Khuyến cáo : dùng phiên bản recovery 5.0.2.0

minado

Cháu đã làm theo hướng dẫn của bác Ân dùng recovery 5.0.2.0 rồi ạ.

sieucan

Cảm ơn bác, đã làm theo hướng dẫn của bác và đã up thành công ROM Cook+Kernel custom, hiện tớ đang chạy thử LeeDroid3D+Kernel LeeDroid mới nhất nhưng thấy WiFi sóng sánh cứ thụt thò, có lúc full có lúc mất. Không biết có nên update thêm file WiFi Fix dành cho Châu Á up ROM Châu Âu không? Ngoài ra bản CWM Recover 5.0.2.0 tuy dùng để up ROM/Kernel cho máy HBoot 0018 S-ON tốt nhưng có hạn chế là hết pin cắm sạc không vào như bài viết đã nêu thì ta có thể dùng một Recovery khác như 4EXT Recovery để Flash ROM/Kernel được không hay cứ nhất thiết phải dùng CWM 5.0.2.0 kia nhỉ?
Ngoài lề: ROM LeeDroid3D thấy nhiều người ưa chuộng nhưng có vấn đề là cái kernel của nó được Overclocked sẵn lên 1.5GHz nên chạy tí là nóng máy và thực tế chả cần xung nhịp cao thế, bây giờ muốn cho thông số CPU về như Stock kernel thì làm thế nào ngoài cách dùng SetCPU hạ xuống thấp rồi Set on boot hả các bác? Có file Flash nào xóa hết tính năng OC của nó không?
Thanks!

bác vào cài đặt nâng cao của wifi (ấn nút menu trong cài đặt wifi) và chọn chế độ luôn sử dụng hiệu suất cao. Em dùng CWM 5 mới recovery được đang tính thử dùng bản touch. Overclock thì phải dùng system tuner để chỉnh theo ý thích như khuyến cáo của Lee.

Sóng sánh của LeeD3D 5.4 em cảm giác ko ngon lắm, có khi stock rom + root + LeeDrOiD Tweaks có khi lại chuẩn nhất.

Vừa chuyển qua 4EXT Recovery tức thì, mượt thật =)).

Giờ mới để ý Lee khuyến cáo "4EXT Recovery is highly recommended for use with Aroma"

4EXT Recovery sạc được pin khi off. Không bị đơ khi hết pin.

Chỉnh sửa cuối:
máy của e dòng châu âu mà up rom thì chỉ việc upp thẳng cánh thui hả các pác
Dễ dùng là không phải hạ HBOOT xuống để S-OFF bằng công cụ Revolutionary và unlock bằng HTC DEV, với các HBOOT cao (không phải 007 & 008) thì có thể unlock bằng HTC DEV nhưng vẫn S-ON...:p

model91

sau khi flash xong thì máy cứ đơ ở màn hình khởi động, mặc dù đã làm theo các bước khắc phục lỗi. lúc đầu thì lặp đi lặp lại chữ htc, up lại bản rom 3.0 của bác hanoiwap thì lại bị đơ màn hình khởi động.haizzzzzzz.............ae cho cách khắc phục với :(

vnreview

sau khi flash xong thì máy cứ đơ ở màn hình khởi động, mặc dù đã làm theo các bước khắc phục lỗi. lúc đầu thì lặp đi lặp lại chữ htc, up lại bản rom 3.0 của bác hanoiwap thì lại bị đơ màn hình khởi động.haizzzzzzz.............ae cho cách khắc phục với :(
Đơ màn hình khởi động thường là do máy S-ON nên up ROM qua CWM nó không úp được kernel. Bạn cần up thêm kernel tương thích với ROM nữa sẽ boot được.

0908261311

bạn cho mình hỏi, hôm bữa mình có đem đt đến nmobile để root, sau đó máy mình hay bị lỗi lắm. Mình cài thử 1 phần mềm thì nó bảo kernel không tương thích nên không chạy phần mềm đó được. Mình ktra thì thấy máy chưa được S-off nhưng thấy có thêm một thư mục tên là Super User. Từ lúc root, máy hay tự động mở chương trình mặc dù mình đã khóa máy. Mình đã đem lại chỗ mình mua máy để nhân viên up rom cũ lại nhưng vẫn không xóa được Super User. Bây giờ máy mình thỉnh thoảng tự thoát chương trình mà tự động load lại giao diện chính. Mình muốn biết máy mình bị vậy có phải do lần root máy đó không? Có cách sữa lỗi để nó trở lại bthuong không? (lưu ý là trước khi root, bên cửa hàng bán máy có nói rằng máy mình chưa có bản root)

Nguyenson318

ah, quên nữa, mình đang dùng HTC EVO 3D xách tay

Bạn chịu khó đọc lại các bài Hướng dẫn trong này, rất chi tiết và đầy đủ. Tội gì phải đem ra Cửa hàng cài! Tự mình làm nó mới Sướng khi đạt được mục đích :D

0908261311

bản chất mình cũng không biết nó bị gì nữa mà, đó chỉ là nghi ngờ của mình là bị up rom sai thôi