• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MotionApps mRing for WM5.0 - PHẦN MỀM RINGTONE

LuongQuang

Super V.I.P
mRing 4.0.3

Phiên bản tiếp theo của phần mềm set ringtones cho PPC này. Cập nhật chính của phiên bản này là các chức năng cho SMS.

Lưu ý: Vẫn chỉ hỗ trợ WM5 và các loại màn hình, cài vào MainMemory, cài xong nhớ SoftReset. :-?
Phiên bản Full, không cần đăng ký! :D

quan_pa

all,
Có bác nào biết không tôi đã cài mring 402 và mring403 nhưng option
Schedule Ringing profiles không chạy
ví dụ : 22h tôi chuyển sang profile discret
6h tôi chuyển lại profile Nomal
Setup OK nhưng vẫn không chuyển được, sau 22h vẫn la normal

voiconxauxi

Bạn Lương Quang.
Có cần phải remove ringo trước khi install mRing không?
Mình cài đặt rồi nhưng không thấy activate, hay là bị đụng với ringo?
Xin vui lòng hướng dẫn thêm
Rgds,

Lương Quang,
Cho mình hỏi thêm là sao không thể lấy nhạc trong thẻ nhớ để làm ring cho từng contact mà chỉ có thể lấy nhạc trong main? nếu vậy thì không thể chép nhiều nhạc mp3 để làm ring vì bị giới hạn về bộ nhớ của main rồi.
Rgds,

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P
Đúng quá đi chứ, chỉ được dùng 1 trong 2 soft này thôi vì 2 soft này có chức năng giống nhau nên sẽ chiếm quyền điều khiển của hệ thống, "oánh nhau" đó! :D

Sao lại không lấy nhạc được trong thẻ nhớ làm Ringtone được chứ? Vì đó cũng là 1 trong những chức năng của soft này mà, nếu không ringtone cứ nhét vào MainMemory thì chẳng cần đến soft này làm gì nữa! :D
Bạn phải lưu ý rằng các file ringtones phải đặt ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ hoặc đặt trong \RingTones chứ không để trong các thư mục khác hoặc thư mục con nào đó thì soft sẽ không hiển thị file đó được đâu!
Thử lại xem nhé! :-?

Chúc vui! :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

quan_pa

all,
tôi đã tìm ra tại sao schedule không chạy, sau khi add schedule các bác phải vào profile và select schedule nhé
một điều nữa là mring chạy rất không ổn định với soft callblock
sau khi uninstall callBlock thì mring chạy rất OK

snoopy274

Phần mềm này có thể lấy nhạc chuông ở trên thẻ nhớ mà ko cần chép vào trong main memory ko hả bác?

timhieu

Phần mềm này có thể lấy nhạc chuông ở trên thẻ nhớ mà ko cần chép vào trong main memory ko hả bác?

Bạn xem Bác Upload Team LuongQuang nói trên là "được đấy"!

Nhưng mình thêm ý kiến để Bạn rõ hơn: Nếu bạn để file chuông đó trong thẻ nhớ, sẽ kô ổn định 100% ! Vì theo nguyên lý khi soft hoạt động thì nó cũng phải qua thao tác xử lý, tìm và đọc file của bạn đã set trên thẻ nhớ, mà tốc độ đọc trên thẻ nhớ thì sao nhanh bằng trên MainMemory hay Storage được! Thân :)

nttpda257

Chào các bạn.

Cho mình hỏi có soft Ríngtone nào dùng cho Windows mobile 2003SE chạy ổn định và có liense thì share cho mình với.

Cảm ơn nhiều

lytieulong

Em đã dùng thử PM này một thời gian nhưng rồi buộc phải bỏ đi vì có những nhược điểm sau:
- Tranh chấp với những PM có tính năng set nhac tuong tu (nhạc chuông ko thống nhất, lúc thế nọ lúc thế kia)
- Chuông nhỏ mặc dù đã để to hết cỡ (mức 5)
- Hết -

bin_bin843

tui dùng photcontacts pro thì có hiện tượng ko đổ chuông nên đành ngậm ngùi xóa đi dùng ringtone hix

Tambov_Grushnoe

Không hiểu sao mình dùng chương trình mRing nay được 1 thời gian bật lên là nó đơ máy nên mình xóa đi. Tiện thể cho mình hỏi 1 chút: Mình vào mục Phone trong Setting để add nhạc chuông cho máy nhưng cứ được 1 tiếng thì no lại trở về chuông Default.( Mình đã copy cả nhạc chuông vào Rings/windows).

next

hay quá nhưng không sử dụng được

MotionApps mRing v4.0 (WM5.0)​

Phần mềm khá thú vị với chức năng Ringtone dành cho PPC chạy trên WM5.0:

- Có thể lấy các File: MIDI, WAV, WMA và MP3 làm Ringtone.
- Chọn Ringtone cho từng Contact hoặc nhóm tùy chọn.

Ngoài ra còn khá nhiều chức năng thú vị khác.
Phần mềm đã có bạn đưa lên, tuy nhiên Link hỏng và sét thấy đây là soft hay, cần thảo luận phát triển nên tôi tạo Thread riêng và đưa soft kèm theo để mọi người tiện tải sử dụng.
Phần mềm có thể tham khảo thêm tại:

http://www.motionapps.com/mring/index.jsp

Phần mềm có CR kèm theo, đưa kèm dưới đây:

- Cài đặt soft.
- Copy đè CR File lên là xong.

Chương trình này hay qua nhưng lại là w5.0.Có cái nào hay tương tự vậy mà w2003 không bạn ơi

LamAnhThu

phần mềm này phá hoại quá! Em cài được đúng 1 hôm thì nó cứ kêu lung tung, có luc thì chỉ rung mà không kêu nên em đã xóa đi thế mà nó lại không tha cho em, Cứ một lúc là tự động chạy chuông mặc định của O2! Các anh giúp ẹm tiêu diệt thằng này với! :(:)(:)(:)((

fantomaskl

Thằng này dùng cho wm6 bị lỗi,tức quá không biết dùng thằng nào bây giờ !

LamAnhThu

Cho em hỏi có cách nào tiêu diệt hoàn toàn phần mềm ring tone này không? Em hỏi rồi mà chẳng có ai giúp cả! :(:)(:)((Nghe nhạc chuông bây giờ chán quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ThaiKien

Super V.I.P
Cho em hỏi có cách nào tiêu diệt hoàn toàn phần mềm ring tone này không? Em hỏi rồi mà chẳng có ai giúp cả! :(:)(:)((Nghe nhạc chuông bây giờ chán quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bạn remove toàn bộ phần mềm đi, sau đó vào Registry xóa sạch toàn bộ dữ liệu liên quan trong Software là được mà. Cận thận hơn thì có thể vào cả Windows xóa dữ liệu trong phần AppMgr nữa.

BADBIGBOY

Mình chạy trẹn O2s cũng hay bị lỗi và hay trở về chuông mặc định ban đầu lắm nên mình dùng Ringo Mobile thấy rất ổn định.Có thể chọn cho từng contact va group cũng được rất tiện lợi chỉ bị cái là nó sẽ copy nhạc chuông vào My document/Ringtone trong main thôi.