• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

My Keylock v1.1.7 khoá 5800 mới (trg 5)

Hoden

Super V.I.P
sau khi tắt sideslip rồi thì nó lại ko hiện ra màn hình slide nữa mới chết chứ, bây giờ ko mở phím dc, gạt nút side thì ko tác dụng nữa vì minh off nó rồi

hiện mà hình slise thì kéo cái icon xuống khoảng 1cm rồi buông ra

hungnet22

Bản việt hóa của bạn khóa máy nhanh quá " hoden à . Đang quay camera hoặc ghi âm nó cũng khóa. thế là dừng luôn. Bạn có cách nào để chỉnh ko vậy?
Thanks

titanworm

khoá nhanh hay k là do bản chỉnh thông số đó bạn , quay video mà khoá chắc là do bạn chọn block , bạn chỉnh lại thông số là sẽ khoá chậm lai

hungnet22

khoá nhanh hay k là do bản chỉnh thông số đó bạn , quay video mà khoá chắc là do bạn chọn block , bạn chỉnh lại thông số là sẽ khoá chậm lai

Bro có thể nói rõ hơn ko? Chỉnh Block ở chỗ nào vây. Đang gọi điện nó cũng khóa luôn, nó khóa nhanh quá mà ko biết cách chỉnh
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

titanworm

Block là dùng vuốt wa camera phu mặt trưóc máy để khoá . Chọn settings/block . Ô đầu tiên chọn ON , ô thứ 2 chọn độ nhạy 0-10 ,ô thứ 3 là số lần vuốt wa camera để khoá máy . Còn nếu bạn chọn kiểu khoá khác thì hông bit chỉ sao

Inuyasha1987

Bản việt hóa của bạn khóa máy nhanh quá " hoden à . Đang quay camera hoặc ghi âm nó cũng khóa. thế là dừng luôn. Bạn có cách nào để chỉnh ko vậy?
Thanks

Bản việt hóa do anh KJR việt hóa mù nên có 1 số lỗi nhỏ nhưng nói chung ko ảnh hưởng nhiều lắm, còn việc bạn đang làm gì đó bị khóa máy thì fải xem bạn chọn chế độ nào. Nếu bạn chọn Custom hay Block ( tùy chỉnh thứ 5 hoặc 6 ) thì dễ bị hiện tượng này nhất, ví dụ như tùy chỉnh 5 là tùy thuộc vào lực tác động nhạy hay ko, nếu để nhạy thì chỉ 1 xê dịch nhỏ cũng sẽ làm khóa máy hoặc mở máy còn chế độ block (chế độ 6) mà bạn để ngón tay chỗ cái bộ cảm biến gần camera thứ 2 nó lướt qua che đủ số lần đã định là nó khóa hoặc mở máy thôi. Mình có viết 1 bài hướng dẫn khá đầy đủ mọi chức năng của fần mềm này rồi mà, ở tầm trang 6 7 gì đó gần chỗ post bản việt hóa của anh KJR bạn đã đọc tham khảo chưa ? Bạn nên đọc để biết cách sử dụng fần mềm này sao cho tốt nhất vì nó là 1 fần mềm khá hay đấy

binzhaha

các bác ơi cứu em với huhu
em lỡ chỉnh cái gì mà 1 là to left cái 2 là to right xong rồi bây giờ ko mở máy đc huhu :(((9

sheva079

sao cóa 3 file đính kèm lận... mình xài 5800 zay mình down cái nào là okie vậy bác

Hoden

Super V.I.P
cập nhật bản 1.1.8

1. A variety of key plus unlock method:
2. To support custom plus unlock sound;
3. To support it boot from the start;
4. Support is shielded sideslip own key;
5. To provide "Restart Phone" feature, simple and fast restart the phone;
6. A variety of sensors plus unlock:
※ Double percussion === "rhythmic tapping or shaking the specified direction twice;
※ fixed direction === "Total Support 4 * 6 the direction of the free combination of choice;
※ custom gestures === "Total Support 4 * 360 at any angle combination of gestures;
※ distance sensor === "can be added without access to mobile phones unlock the magic feeling.
7. Free sliding unlock:
※ high degree of freedom, visual editing sliding interface, personality full of infinite games are played;
※ unlock a variety of ways with the original Mykeylock perfect fusion;
※ custom slider background and transparent png images, support for a variety of formats;
※ custom slide position, any angle can be anywhere on the slide, sensitivity adjustable;
※ Since the time of writing the definition of location, color, transparency;
※ custom slide the number of errors automatically lock the keyboard;
※ Custom slide to unlock the interface personality signature;
※ shows the power, signal, unread SMS, missed calls, Bluetooth, alarm clock, silent state;
※ decide whether to direct a long press unlock;
※ Unlock success out of the screen effect of dynamic characters.
8. Anti-theft alarm (based on the distance sensing principle)
※ Let your cell phone to remind you that the first was stolen or lost;
※ open the burglar, locked keyboard, into her pocket, set the time, you can enter the security state,
Once out, set the time without unlocking the alarm, the response was very sensitive;
※ can be customized to open anti-theft alarm alert tone sounds, and the relevant interval of time;
9. Hidden background program is running, and without running a small circle icon display;
10. Program small but powerful, ideal footprint and power consumption, "is worth the use of cost-effective";
11. Support multiple languages: English (UK), Simplified Chinese, Traditional Chinese (HK, TC);
12. Based on the 5800 development, to a certain extent compatible with N97, 5530,5802,5800 i the same series, have been million people.
13. Choose "simulated yaw key" or "API function" unlock method added, obviously difference is whether the shock;

Ntv_79

cập nhật bản 1.1.8

Cái này hay đấy, cải tiến rất nhiều trong cái slide > pro hơn. Hiện tại mình đang Cài đặt thế này:
Slider_Stop_X là 176 và
Slider_Stop_Y là 415
--> Khoảng đó là NOKIA.
Sửa chữ Happy new year thành chữ HÓA chẳng hạn rồi dò cho chữ K vào chỗ đấy là thành chữ KHÓA và khi kéo chữ K xuống đúng vị trí NOKIA là Mở

Còn cái block thấy anh em nói là cảm biến ánh sáng nhưng mà không phải theo mình nó là cái cảm biến khoảng cách. Vì hiện mình dùng thêm tính năng đấy nữa: lấy tay gạt gạt mấy lần qua cái mắt cảm biến đấy để mở. (Chứ nếu là ánh sáng thì tắt-bật điện mấy lần nó cũng phải mở chứ nhỉ.:D

Thêm mấy hình minh hoạ cho phiên bản 1.1.8 mới mẻ này! Mở chương trình>Option>Setting>Slide>
:D

Chỉnh sửa cuối:

sheva079

chương trình wá okie lun...Mà hình như cái này cũng hơi bị tốn pin phải không mấy bác.... mới test 2 ngày thấy tốn pin hơn bình thường....hjc...hjc

TruongHan

Super V.I.P
chương trình wá okie lun...Mà hình như cái này cũng hơi bị tốn pin phải không mấy bác.... mới test 2 ngày thấy tốn pin hơn bình thường....hjc...hjc

Bạn thao tác hoài,vuốt nhiều hơn bình thường nên hao pin hơn là đúng rồi :D,ứng dụng chạy ẩn mà,nhưng chấp nhận được :)

Ntv_79

Posted via Mobile Device Để cái block la on. Gạt gạt gạt ngón tay qua cái mắt cảm biến là khóa/mở cũng rất tiện mà.

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device Để cái block la on. Gạt gạt gạt ngón tay qua cái mắt cảm biến là khóa/mở cũng rất tiện mà.

Posted via Mobile Device
xài kái này sợ chết sensor lém (chạy 24/24). Mà sideunlock cũng có kái này nữa đó nhưg ko nhạy bằng pm này!