• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N-DESK SKIN (TỔNG HỢP & ĐẦY ĐỦ nhất) ^^

happydzai

tình hình là mình down cả 3 cái link kia về 5230 r nhưng k chạy được chương trình.ai giúp mình vs đc k :-s

JohnyNguyen

tình hình là mình down cả 3 cái link kia về 5230 r nhưng k chạy được chương trình.ai giúp mình vs đc k :-s

tình hình là rất tình hình :ar! Soft chưa sign,máy bạn chưa hacked thì cài làm sao được :|:|:| qua topic kiếm cer key hoặc cúc cúc fim we tìm hiểu thêm nhé :|

J_Tuan

Bạn hack phone chưa? Mình trc' dùng 5230 cài bt. Dùng bản 2.6 cho pro bạn ah ^^
cái này là Ngưu lang chức nữ đó nhỉ :))=)) thấy đờ ra gon up lúc sáng là tớ quất ngay rồi =)) đẹp lòi mắt mỗi tội cái áo icons nhìn hơi nữ tính :|:|:|

uhm, hình như hôm qua là ngày Ngưu Lang Chức Nữ gặp nhau mà ^^. Nhìn long lanh nhỉ. Anh em tìm dc cái nào cứ up đi, tớ sẽ update ở bài 1. Nói chung dạo này ko có máy nên cũng chán vọc :|

happydzai

mình chưa hack chỉ mình cách hack với :"> mà nếu k hack được thì phải sign file à?

[thông cảm mình mù tịt về mấy cái này]

Dragon459

Manager
mình chưa hack chỉ mình cách hack với :"> mà nếu k hack được thì phải sign file à?

[thông cảm mình mù tịt về mấy cái này]
bạn qua topic heloox của Jay chou hoặc topic cách hack mới của Vutaitk tham khảo

J_Tuan

Skin Black Angel (N - Desk 2.6)

http://www.mediafire.com/?bc9d7w9qbvunjve

updated skin 52 , 53, 54 tại #4

Chỉnh sửa cuối:

zeno4ug

Cho mình hỏi làm thế nào để nhận biết đc là bản 5.0 build 193 hay bản build 220 ngoài ra cho mình đã thử team ở ổ cái đạt phần mềm N-Desk theo hướng dẫn ở dưới:
- Bác nào dùng bản 5.0 build 193 thì tải về giải nén rồi chép vào i/Data/N-Desk skin

- Bác nào dùng bản 5.0 build 220 thì tải về rồi chép vào !:\system\ndesk_skins_pub

Và ko tìm thấy file hay folder ndesk skin hay ndesk skin pub đâu cả...Hiện tại mình cài bản N-Desk 2.6 (OFFICIAL) có vài skin mặc định trong đó nhưng mún cho thêm vào thì mình bó tay.Mong bà con giúp đỡ.Cảm ơn nhiều

Dragon459

Manager
Cho mình hỏi
Để nhận biết buld ngày nào thì bạn xem trong mục thông tin là sẽ rõ về phiên bản đó

câu hỏi thứ 2 thì trả lời như sau: ! chính là ổ đĩa bạn cài.bạn tìm lại.chắc chắn sẽ có

J_Tuan

Cho mình hỏi làm thế nào để nhận biết đc là bản 5.0 build 193 hay bản build 220 ngoài ra cho mình đã thử team ở ổ cái đạt phần mềm N-Desk theo hướng dẫn ở dưới:
- Bác nào dùng bản 5.0 build 193 thì tải về giải nén rồi chép vào i/Data/N-Desk skin

- Bác nào dùng bản 5.0 build 220 thì tải về rồi chép vào !:\system\ndesk_skins_pub

Và ko tìm thấy file hay folder ndesk skin hay ndesk skin pub đâu cả...Hiện tại mình cài bản N-Desk 2.6 (OFFICIAL) có vài skin mặc định trong đó nhưng mún cho thêm vào thì mình bó tay.Mong bà con giúp đỡ.Cảm ơn nhiều

Nói chung mấy cái đó cũng ko quan trọng lắm. bạn nên xem các topic về phần mềm N-Desk để có bản cập nhật , bản bẻ khóa tốt nhất. Thường ở đó sẽ có nhiều chia sẻ về kinh nghiệm sử dụng nữa. bạn cứ cài lên thẻ nhớ. Cắm cáp vào PC, chọn chế độ Ổ đĩa chung. Sau đó tìm mục system trên thẻ nhớ. Vào đó sẽ có thư mục của p.m N-Desk. Bên trong thư mục sẽ cóc mục skin. Bạn cứ coppy và paste skin đã down và giải nén vào trong đó. một số skin được thiết lập theo dạng file sisx - sau khi cài sẽ tự xuất hiện trong thư mục skin. Nói chung bạn nên linh hoạt. Tùy vào bản N-Desk của bạn có đường dẫn skin nào thì cop thư mục skin vào đó. Đừng quá cứng nhắc :0

happydzai

Nói chung mấy cái đó cũng ko quan trọng lắm. bạn nên xem các topic về phần mềm N-Desk để có bản cập nhật , bản bẻ khóa tốt nhất. Thường ở đó sẽ có nhiều chia sẻ về kinh nghiệm sử dụng nữa. bạn cứ cài lên thẻ nhớ. Cắm cáp vào PC, chọn chế độ Ổ đĩa chung. Sau đó tìm mục system trên thẻ nhớ. Vào đó sẽ có thư mục của p.m N-Desk. Bên trong thư mục sẽ cóc mục skin. Bạn cứ coppy và paste skin đã down và giải nén vào trong đó. một số skin được thiết lập theo dạng file sisx - sau khi cài sẽ tự xuất hiện trong thư mục skin. Nói chung bạn nên linh hoạt. Tùy vào bản N-Desk của bạn có đường dẫn skin nào thì cop thư mục skin vào đó. Đừng quá cứng nhắc :0

mình mở thẻ ra trong mục system có folder n_desk_skin mình paste skin giải nén vào nhưng khi mở phần Skin trên máy thì không hiện những file đã cop.mà k có file nào là sisx hay sis cả toàn folder giải nén thôi hay là phải để cả file chưa giải nén?

J_Tuan

oh, mấy cái skin file sisx thì cậu cứ cài nó vào, xem nó cho ra cái thư mục skin ở chỗ nào thì "cut" rồi paste vô thư mục n-desk skin có những skin dùng được . Đơn giản thôi mà. Nói chung những skin trc' mình đều up lên dưới dạng thư mục đó chứ (thư mục xuất hiện sau khi cài file sisx). Nhưng dạo này ko có máy test nên cứ up dạng sisx lên. Các bạn chịu khó mày mò tí là ra mà :)

happydzai

ừa mình cũng làm thế nhưng vẫn k đc :-s mở 2 skin mặc định trong đấy là thì có 1 file MIF mà các file mà mình down k có file MIF có phải là lỗi skin k?

J_Tuan

file .mif là file icon nền thì phải. Thường có trong các skin dành cho bản 2.6. Bạn remove rồi cài lại xem. Mình trc' h hay cài lên thẻ nhớ rồi vào thư mục system, tìm cái ổ n-desk skin rồi paste skin vào. Nếu thấy 2 ổ skin thì paste vào cả 2 ổ cho chắc ăn :))

dstruong

Các anh cho em hỏi .E muốn lấy ICON của SKIN A thay vào SKIN B thì làm cách nào ạ. Tại vì ICON khoá máy + Đồng Hồ của SKIN A xấu quá nên e muốn thay ICON trong SKIN A sang SKIN B . E cảm ơn !

J_Tuan

Các anh cho em hỏi .E muốn lấy ICON của SKIN A thay vào SKIN B thì làm cách nào ạ. Tại vì ICON khoá máy + Đồng Hồ của SKIN A xấu quá nên e muốn thay ICON trong SKIN A sang SKIN B . E cảm ơn !

Bạn có thể edit sao cho icon của SKIN A có cùng kích cỡ với icon SKIN B. Nói chung là có rất nhiều skin, bạn ko dùng cái này thì dùng cái khác. N-Desk nhiều skin đẹp mà. Còn mỗi skin lại có 1 file setting riêng, gần như rất khó để thay đổi.