• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N-Desk v2.6.88.98 S60v5 S^3 build 340 Full Ovi by Pariah Việt Hoá bởi Johny

JohnyNguyen

N-Desk v2.6.88.88 S60v5 S^3 build 340 Full Ovi by Pariah Việt Hoá bởi Johny

Lời đầu : Thanks bro Pariah đã bỏ tiền túi mua trên Ovi và chia sẻ :D =D>=D>=D>

Đây hiện đang là phiên bản mới nhất của N-desk - Có thêm nhiều skins mới nhất và được fix rất nhiều lỗi của các phiên bản trước :D:D:D

Ứng dụng đã quá quen thuộc nên mình bỏ qua phần giới thiệu nhé :D

Hàng loạt cái mới trong phiên bản này :

1 - Giải quyết vấn đề một số biểu tượng java to quá mức
2 - Ultimate skin : với skin bạn sẽ thấy sự mới lạ khi icon sẽ có thêm 1 khung nền phía sau (nhìn hình mình chụp sẽ rõ :D )
3 - Tăng cường các module lưu trữ dữ liệu,tránh bị mất dữ liệu
4 - Trượt vòng tròn : VD : Từ trang cuối cùng bạn đã có thể tiếp tục kéo sang phải để ngay lập tức quay về trang 1 =D>
5 - Nâng cao tính chính xác trong khi trượt
6 - Tối ưu hóa tốc độ cho S^3
7 - Fix lỗi skin,màu văn bản không được lưu trữ
8 - Tối ưu hóa khi lần đầu tiên cài đặt,phân loại icón tự động để,thêm thư mục "office - văn phòng"
9 - Khi biểu tượng được lấy ra từ thanh phím tắt, hỗ trợ cho các hoạt động chèn.
10 - Giải quyết các vấn đề về phông chữ,hiển thị ngày tháng khi Slide to unlock không đầy đủ
11 - Chọn thư mục để lưu các module dữ liệu
12 - Cải thiện sao lưu và khôi phục lại module
13 - Cảm biến khoá/mở khóa nay thêm tính năng thiết lập thêm số lượng
14 - Bổ sung tính năng chỉnh âm thanh "Slide to unlock"
15 - Địa chỉ quá trình trượt ...
16 - Giảm kích thước gói cài đặt, gói kích thước hiện tại đang về 600k.
17 - Tham gia chế độ máy tính để bàn (Tính năng này chỉ ngôn ngữ Tàu khựa mới được sử dụng T.T )
18 -Thay đổi skin cài đặt mặc định
19 - thanh hỗ trợ phím tắt ngay cả trên màn hình ngang với hiệu ứng trượtt từ dưới lên (đang thử nghiệm)
20 - Khắc phục lỗi bản beta 1 thỉnh thoảng bị out
21 - Thêm icon quản lý kết nối mạng và WLan

Mô tả tính năng thứ 19

Tính năng mới chọn Skin của bản mới nhất này :

N-Desk v2.6.88.88 Full Ovi Pro VH

Nên xem cái nỳ :p
Đẹp vãi lệ :))=))

Chỉnh sửa cuối:

J_Tuan

xin cái link quăng vào topic nhé ông. ^^. Công nhận skin đẹp vãi lệ =))

JohnyNguyen

ý quên,bản này mình thay tên thư mục Office - Văn phòng bằng Trò chơi rồi :"> đỡ mất công ae rename lại tên thư mục :)

haitayhaiem

ấn nhầm khôi phục cài đặt gốc,hjx,nhầm thành 4mat, h chưa hack,cài được không bạn nhỉ?

duongdinhqui

cho e hỏi ngoài lề tí ạ.e cài pm này rồi và đã cài đặt theo nhu cầu sủ dụng của mh,và bây giờ e muốn là sau mỗi khi cài lại thì nó y nguyên như e đã cài bây giờ,thì co cách nào k ạ.........thanked

JohnyNguyen

cho e hỏi ngoài lề tí ạ.e cài pm này rồi và đã cài đặt theo nhu cầu sủ dụng của mh,và bây giờ e muốn là sau mỗi khi cài lại thì nó y nguyên như e đã cài bây giờ,thì co cách nào k ạ.........thanked
app có tính năng sao lưu dữ liệu mà bạn ;) dữ liệu sao lưu sẽ nằm trong thu mục system/ndesk_backup bạn cất cái nỳ đi chỗ nào an toàn ;)),sau này có flash lại máy hay gì nữa thì cài đủ app như cũ rồi vào ứng dụng restore - khôi phục lại dữ liệu là xong nè ;)
chủ pic cho tớ xin theme ở trên nhé (đẹp vãi lệ)
Theme Purity Plora Black tớ lấy của lady sunshine;) :x:x:x

Link down nè ;)

duongdinhqui

app có tính năng sao lưu dữ liệu mà bạn ;) dữ liệu sao lưu sẽ nằm trong thu mục system/ndesk_backup bạn cất cái nỳ đi chỗ nào an toàn ;)),sau này có flash lại máy hay gì nữa thì cài đủ app như cũ rồi vào ứng dụng restore - khôi phục lại dữ liệu là xong nè ;)

Theme Purity Plora Black tớ lấy của lady sunshine;) :x:x:x

đã ok.nhưng cái am thanh khi mở khoá ấy sao k kêu nhỉ.mh cho bằng bài hát,hay phải cho đuôi nào thì mới đc nhỉ

bunrieucua

Bản này là 2.6.88.88 mà khi cài lên thì thông tin là 2.6.88.98 là sao Johnny ơi:-?
Cái này mình sắp xếp xong mới có thư mục đó hả Johnny em?
Lấy file nào trong system/ndesk_backup vậy em?
Mà là C:/system/ndesk_backup hay E:/system/ndesk_backup?
Sao anh dùng siscontent bung ra lại không có folder ndesk_backup trong system nhỉ?
Tưởng có thì sắp xếp theo ý mình rùi ném thẳng lại vào file cài cho tiện

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

đã ok.nhưng cái am thanh khi mở khoá ấy sao k kêu nhỉ.mh cho bằng bài hát,hay phải cho đuôi nào thì mới đc nhỉ
mở khoá thì dùng đoạn nhạc .mp3 ngắn ngắn thôi cậu tính cho cả bài hát vào àh T.T hic,có tính năng chọn hoặc thay thủ công trong X:\data\Sound
Bản này là 2.6.88.88 mà khi cài lên thì thông tin là 2.6.88.98 là sao Johnny ơi:-?

Cái này mình sắp xếp xong mới có thư mục đó hả Johnny em?
Lấy file nào trong system/ndesk_backup vậy em?
Mà là C:/system/ndesk_backup hay E:/system/ndesk_backup?
Sao anh dùng siscontent bung ra lại không có folder ndesk_backup trong system nhỉ?
Tưởng có thì sắp xếp theo ý mình rùi ném thẳng lại vào file cài cho tiện
E ghi sai tiêu đề đó mà a :p trong link down e ghi 98 mà tiêu đề topic lại chọt nhầm 88 :p lộn xíu cũng ko buồn sửa lại luôn :))
a cài vào ổ nào,thì thư mục sao lưu nằm trong ổ đó :) mà a chưa cài,chưa backup data thì bùng file cài đặt ra nó chả ko có còn gì X_X

ý quên. tên e là Johny nhé :p Johny is not johnny guy ;;) e ko phải là " ăn chơi" đâu =))

rastar

Banned
Chuyển trang qua lại chậm quá, hem thích, delete 1 phút sau khi cài :))

bunrieucua

E ghi sai tiêu đề đó mà a :p trong link down e ghi 98 mà tiêu đề topic lại chọt nhầm 88 :p lộn xíu cũng ko buồn sửa lại luôn :))
a cài vào ổ nào,thì thư mục sao lưu nằm trong ổ đó :) mà a chưa cài,chưa backup data thì bùng file cài đặt ra nó chả ko có còn gì X_X

ý quên. tên e là Johny nhé :p Johny is not johnny guy ;;) e ko phải là " ăn chơi" đâu =))
Anh nhầm:p
Mà kể cả khi cài rồi -> sắp xếp rồi -> ra file để backup rồi thì cũng không ném lại vào file sis gốc được (để mỗi lần cài nó tự sắp xếp theo ý mình luôn ấy) vì bản thân nó không có mà.
Để mai mốt anh test xem sao.
Ném thử vào đường dẫn tương tự trong file sis của nó xem sao.
Nếu ngon thì thông báo liền:D
Mà sao em không loại hết ngôn ngữ đi chỉ để lại VN thui cho gọn.
Mấy file r... kia chắc chả ai dùng đến:))
Không yêu đừng nói lời cay...cú=))

Dragon459

Manager
N-desk mà chuyển trang qua lại chậm
.bó hàng thật.
Nhanh thế còn gì.
Hay X6 mình điện dung nên thế nhỉ??????

JohnyNguyen

Anh nhầm:p
Mà kể cả khi cài rồi -> sắp xếp rồi -> ra file để backup rồi thì cũng không ném lại vào file sis gốc được (để mỗi lần cài nó tự sắp xếp theo ý mình luôn ấy) vì bản thân nó không có mà.
Để mai mốt anh test xem sao.
Ném thử vào đường dẫn tương tự trong file sis của nó xem sao.
Nếu ngon thì thông báo liền:D
Mà sao em không loại hết ngôn ngữ đi chỉ để lại VN thui cho gọn.
Mấy file r... kia chắc chả ai dùng đến:))
e chả hiểu sao bản này e cứ loại ngôn ngữ thừa đi là khi cài nửa chừng thì báo lỗi :-s hic hic
còn cái vụ cho backup file vào file cài đặt thì e làm rồi nè ;) chạy ngon đó a Bún :p
N-desk mà chuyển trang qua lại chậm
.bó hàng thật.
Nhanh thế còn gì.
Hay X6 mình điện dung nên thế nhỉ??????
từ lúc có Ndessk bản đầu tiên tới giờ tớ dùng suốt mà lần đầu thấy có pm biểu Ndesk vuốt chậm =)) máy tớ ko ngon như em X6 nhưng cũng ko đến nỗi quá cùi mía đâu 8-} hề hề,thỉnh thoảng đổi gió chán menu gốc thì dùng,có ai bắt phải dùng đâu nè ;) tuỳ ý ae thôi,ko thích cả 2 thì cứ Vhome v3.0 mà xài ;)