• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N-gage 1.20 (1461) + patch dùng Good cho N81...

linhcom149

sao em bỏ cái path vào resource ko dc , nó nói ko thể di chuyển file vào đó , em xài cappoff ui` T_T

kien1712

he he... cám ơn bạn...mình thành công rùi nè... ( sau nhiều lần mò mẫm)
mình có tí kinh nghiệm nhỏ này cho bạn nào dùng N81-2gB như mình.
thứ 1: N-gage của N81 là mặc định và không thể xóa được.. kể cả vào quản lý ứng dụng cũng không có đâu... hay ấn nút C cũng vậy.. cho nên đừng cố..
nếu bạn dùng bản N-gage mặc định đầu tiên sau khi upfirmware 21 là bản 1318 hoặc 1349 gì đó...thì bạn nên cài luôn cái 1461 của bạn ý... làm theo hướng dân là ok.
Còn nếu bạn đã lỡ up các N-gage Installer khác như là 1459 hay 1552 gì đó thì sẽ không thể xóa và cài đâu.. nó sẽ báo là update error..
bạn nên format 4 ngón và làm lại từ đầu.. sẽ thành công..
Một lần nữa xin cám ơn chủ topic

kevin_fire

sao em bỏ cái path vào resource ko dc , nó nói ko thể di chuyển file vào đó , em xài cappoff ui` T_T

bạn sử dụng cap off thì sẽ di chuyển được mà bạn...

he he... cám ơn bạn...mình thành công rùi nè... ( sau nhiều lần mò mẫm)
mình có tí kinh nghiệm nhỏ này cho bạn nào dùng N81-2gB như mình.
thứ 1: N-gage của N81 là mặc định và không thể xóa được.. kể cả vào quản lý ứng dụng cũng không có đâu... hay ấn nút C cũng vậy.. cho nên đừng cố..
nếu bạn dùng bản N-gage mặc định đầu tiên sau khi upfirmware 21 là bản 1318 hoặc 1349 gì đó...thì bạn nên cài luôn cái 1461 của bạn ý... làm theo hướng dân là ok.
Còn nếu bạn đã lỡ up các N-gage Installer khác như là 1459 hay 1552 gì đó thì sẽ không thể xóa và cài đâu.. nó sẽ báo là update error..
bạn nên format 4 ngón và làm lại từ đầu.. sẽ thành công..
Một lần nữa xin cám ơn chủ topic

thank đã đọc bài...

TomRyan8891_2009

Đã làm đúng theo cách của chủ topic và thành công 100% , chơi được game Full hoàn toàn . Nhưng có một thắc mắc nhỏ , mong được giải đáp : ví dụ , máy N81 8GB có F.W là V10. ( khá cũ ), chúng ta tiến hành update F.W lên phiên bản V21.0.010 (mới nhất hiện nay) , vậy khi đã up lên F.W mới , bản N-GAGE 1461 (đã cài trước khi up F.W) có còn không , hay nó tự chuyển về bản 1349 ( đây là bản mặc định của FW 21.0.010 ) ?

kien1712

Đã làm đúng theo cách của chủ topic và thành công 100% , chơi được game Full hoàn toàn . Nhưng có một thắc mắc nhỏ , mong được giải đáp : ví dụ , máy N81 8GB có F.W là V10. ( khá cũ ), chúng ta tiến hành update F.W lên phiên bản V21.0.010 (mới nhất hiện nay) , vậy khi đã up lên F.W mới , bản N-GAGE 1461 (đã cài trước khi up F.W) có còn không , hay nó tự chuyển về bản 1349 ( đây là bản mặc định của FW 21.0.010 ) ?

đương nhiên là cái bản 1461 ý sẽ bị xóa và đưa về mặc định rùi... bạn format bộ nhớ máy nó còn chuyển về 1349 nữa là upfirmware=D>

vandunga3

Khổ thế chứ, em xài bản N-gage 1461. Cài game One thì nó báo lỗi Unable to install (error -1). Metal Gear thì báo lỗi ko tìm thấy file ngôn ngữ english.dat thì fải, Brother in Arms thì bị văng ra, Worm cũng bị văng ra nốt
Hồi trc xài firm 11.0.045, dùng cái N-gage cũ rích rồi cài game full, chạy vèo vèo chả bị làm sao. Bây h thì khổ quá

kevin_fire

Khổ thế chứ, em xài bản N-gage 1461. Cài game One thì nó báo lỗi Unable to install (error -1). Metal Gear thì báo lỗi ko tìm thấy file ngôn ngữ english.dat thì fải, Brother in Arms thì bị văng ra, Worm cũng bị văng ra nốt
Hồi trc xài firm 11.0.045, dùng cái N-gage cũ rích rồi cài game full, chạy vèo vèo chả bị làm sao. Bây h thì khổ quá

bạn tắt cap off đi nhé, còn game one thì bạn lên google tìm là ra bản của 1.20(1461) đấy. còn mấy game khác vẫn cài đc bình thường...

vandunga3

bạn tắt cap off đi nhé, còn game one thì bạn lên google tìm là ra bản của 1.20(1461) đấy. còn mấy game khác vẫn cài đc bình thường...

em hỏi hơi ngu 1 tí, "tắt caps off" là chọn caps off hả bác

vandunga3

không bạn à, tức là chọn caps on ...

Kể cả chọn caps on thì vẫn bị lỗi. Metal Gear em vào là bị văng ra nhg đc cái ko thôg báo lỗi. Worm, Brother in Arm cũg tương tự. Câu cá thì mỗi khi câu đc 1 con cá to, có tờ báo hiện ra thông báo kỉ lục là lại bị văng ra ngoài, có báo lỗi
Có lẽ do từng máy hoặc do game em xài khá cũ.
Posted via Mobile Device

kevin_fire

cũng có thể là do máy bạn chạy quá tải, bạn thử khởi động lại máy xem, kô thì 4mat rồi cài lại

killmanu

Đây là bản mới nhất. Cuối cùng thì cũng tìm ra giải pháp làm mất chữ "Trial" cho N81 FW 21.0.10...=D>=D>=D>

Link: http://www.n-gage.com/ngi/etc/media.../app.Par.15438.File.dat/n-gage_1.20_1461.sisx

Patch_UnPatch By DeltaFoX:
View attachment 125257

Bạn giả nén file này ra,cài game,bật "Cap off" rồi copy file này vào C:\resouce\app

Mình đã test cho con N81 của mình. không còn chữ Trial. Thành công 100%.

Nguồn lấy từ: www.opda.net.cn
cảm ơn đã đọc bài...!:D

em cài dc cái biểu tượng n-gage ra màu vàng rùi, nhưng cái dòng này bác nói em chưa hiểu, mong bác giải thích giúp em vì em mới dọc máy chưa có kinh nghiệm

thanks bác

i_love_baby387

Đơn giản chỉ là copy thôi mà bạn:) Nhưng vì copy vào thư mục C:\resouce\app
nên phải chạy rompatcher lên, rồi applyopen4all mới copy dc. Copy xong bạn nhớ bật lại như lúc đầu nhé( Disable ) . Làm tương tự nếu bác dùng secman:)

blacktiger901

Tức là mở open4all lên rồi cho nó chạy ẩn (mình không thấy apply đâu cả), sao đó cài vào, cài xong disable và bắt đầu chơi hả bạn?

lephunghien

Các Bro cho em hỏi máy em là n81 fw 21.0.0.10, bản ngage có sẵn trong máy không xóa được là 1.10 (1349) thì cài bản 1461 này thế nào? ấn phím C vào icon ngage thì không xóa được

lephunghien

À cho em hỏi 1 câu nữa là bản 1461 này có chơi được one và altphast 3 không Bro? em biết bản fix cho 1459 nhưng cái này là 1461 :D

vandunga3

Các Bro cho em hỏi máy em là n81 fw 21.0.0.10, bản ngage có sẵn trong máy không xóa được là 1.10 (1349) thì cài bản 1461 này thế nào? ấn phím C vào icon ngage thì không xóa được

Cứ down về rồi cài thôi. Bản mặc định ko bao giờ xoá đc

À cho em hỏi 1 câu nữa là bản 1461 này có chơi được one và altphast 3 không Bro? em biết bản fix cho 1459 nhưng cái này là 1461 :D

Asphalt mình chưa thử. One thì phải tìm bản cho 1461 nhé, cài bản cũ ko chơi đc đâu

lephunghien

n81 fw 21.0.0.10, bản ngage có sẵn trong máy không xóa được là 1.10 (1349) thì cài bản 1461 có gì khác với ngage 1459 không các Bro? vì kiếm game fix cho 1461 em không tìm được.chỉ có game fix cho 1459 thôi.Bản mặc định ngage của máy em là 1349 thì có cách nào để cài bản 1345 không? chơi ngage 1345 là ok hết chứ không rắc rối như mấy bản sau!
tiện thể huynh nào cho em xin cái one và alt 3 cho 1461 nhé.em cảm ơn nhiệt tình :D

Chỉnh sửa cuối: