• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N73 new firmware : 4.0750.31.2.1

bi1612

máy của mình đã up lên 4.0750.31.2.1 nhưng hôm vừa rồi up hộ thằng bạn thì cũng báo Version: 4.0736.3.2.1 là mới nhất? Em đã thử đổi code hết rồi, chắc là do bây giờ nokia no ko cho up bản 4.0750.31.2.1 nữa hay sao ý. Chờ thời gian sau xem thế nào các bác àh.
Chúc mọi người năm mới vui vẻ!

ThAngNgO_

up thì rất đơn giản trừ khi đang up rớt mang,mất điện,máy hết pin mới cần box để chạy lai thui,còn đâu thì hỏng đâu tự sửa đến đó :D

xiah_pro

ặc tôi up có 25 phút là xong.cái này hay ở chỗ là cài được chương trình chơi game N-gage của Nokia

TraiNgheoHn

hôm nay mình ra care up thì mình thấy bản 4.0736.3.2.1 là mới nhất chứ chưa có bản nào mới hơn cả.hiii

jindo45x5

KO up duoc N73

Mình đã down Nokia Update về và làm theo hướng dẫn nhưng đến bước tháo pin và sạc rồi lắp lại thì mình ko sao làm qua được bước này!Bạn nào làm thành công rồi thì hướng dẫn giúp mình với nhé!cảm ơn rất nhiều!!!

a82

Sao nokia nó down bản 4.0750.31.2.1 xuống lâu thế vẫn cứ để 4.0736.3.2.1 mãi

TraiNgheoHn

Cái gì cũng phải từ từ chứ bạn,mình là người dùng phải thông cảm cho những người bỏ chất xám để tạo ra nó chứ​

noobdoon

mình có 1 vấn đề xin các bạn chỉ giáo,mình đang sài máy N73,máy mình là của mẹ thằng bạn mang từ Thụy Sỹ về,lúc mình kiểm tra phiên bản thì hình như là 3.475(07-06-2006),mình mang ra tiệm để nó update lên phiên bản mới vì thấy các bạn nói phiên bản mới chạy nhanh.
Nhưng nó chỉ up lên phiên bản 4.0727.2.2.1(4-7-2007) và phát sinh lổi như sau:máy thì chả thấy chạy nhanh hơn tý nào,có thể còn chậm hơn nữa,hình như nó thành phiên bản N73ME phải ko các ban,vì mình thấy nút bấm liên kết là nó vào nghe nhạc luôn.
Thêm nữa là nút bấm nghe nhạc rất thường hay bị lổi liệt phím,bấm khoảng 4 lần là bấm nó ko có tác dụng,phải log off máy mới bấm được.
Và khi nâng lên phiên bản đó âm thanh nghe rất nhỏ chỉ còn khoang 6-7/10 so với phiên bản gốc của máy khi mới mang về
Giờ mình phải làm sao đây các bạn

TraiNgheoHn

bạn thử mang qua care để họ up lên V mới nhất nhé, N73 thường khi up FW thì sẽ lên ME bạn ạ.Nhưng theo bạn nói thì nó bị lỗi phím music đúng không?có thể nó bị xung đột giữa các pm,trước mình dùng cũng bị thế,nó xung với pm AlarmMan đấy,còn nghe nhạc nhỏ hơn với phiên bản gốc thì mình thấy vô lý quá,up lên thì nghe nhạc to hơn nhiều mà.

TraiNgheoHn

các bạn khi up thi nên dùng laptoc thi không sợ bị die (trừ khi rụng cáp thôi)

sao lại không sợ die?thế giả sử mất điện,cứ cho là lap có pin đi,modem không có điện thì có die không :))

hung66000

sao lại không sợ die?thế giả sử mất điện,cứ cho là lap có pin đi,modem không có điện thì có die không :))

Nếu sợ đến như vậy chắc ăn nhất thì dùng lap truy cập vào mạng up qua modem của dt cố định k dây của EVN điện lực thì chẳng sợ gì mất điện nữa . :)):)):)):D:D:D

tuancao85

khi mình đown bằng laptoc thi trong thời gian chương trình đang down thi cho du có cúp điện thì chuơng NSU vẫn chưa can thiệp vào điện thoại cơ mà,con khi đã down xong thì không cần kết nối nét nữa nên đâu có sợ model có điện hay kô,lúc đó file cần thiết đã có trong máy nên vẫn up bình thường, các bạn thấy đúng khong?

TraiNgheoHn

Khi mình đang down thì có mất điện hoặc mất mạng thì cũng chẳng sao,nhưng khi up(khoảng 10p) mà mất điện thì die thật

Em_be_hu

Híc các bác có down dc cái FirmWare mới này ko vậy?
Thấy các bro bàn tán vụ update em thèm quá :U:U

cantho

mình nói thật Firmware có gì đâu mà các bạn cứ bàn tán dữ vậy,cho dù mình up lên nó cũng vậy hà có thêm chức năng gì mới đâu ,cũng vậy thôi ,không có gì mới hết .thua xa ppc :)):))

TraiNgheoHn

Mỗi HDH có 1 cái hay,sao lại dem so sánh thế được.Mà mình đang xài bản FW mới hơn bản này mà.

tuancao85

các bạn up bằng cách nào vậy chứ NSU của pc suite bao vẫn là phiên bản v 4.0736.3.2.1 mà

hoctronam

rốt cuộc là phải dùng code nào mới cos thể up len fw mới được vậy mod?