• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N95 thường gắn Pin N95 8Gb (BL-6F) (^-^)

nguyenpa

Super V.I.P
Do có nhiều ý kiến cho rằng pin của N95 thường và N95 8gb ko thể đổi với nhau, hôm tiện thể có 2 con N95 thường Pin BL-5F và con N95 ME (BL-6F) ( máy của ông cậu mới bán iphone đổi) nên đem ra làm thí nghiệ chơi.

1 do pin của N95 8GB dày hơn nên ko thể gắn vào N95 thường bằng cách bình thường được, nên phải tháo vỏ sau của máy ra :D :D ( ko khó và cũng ko cần mở ốc)

2 mỏ vỏ sau ra là gắn pin của N95 8GB dễ dàng, nó vừa khích luôn :D :D :D ( vậy má nói không dùng được :p:p:p

3 tiếp theo là gắn lại cái vỏ sau :D :D :D ( khá ok, ko cộm cho lắm :D)

4 vấn đề là khi gắn cái nắp pin lại thì ko được :(:)(:)((.

Nhưng nhìn chung nếu cần ta có thể mod lại được mà :D :D, kiếm cái vỏ lô lấy cái nắp chế lại cái vỏ sau ( gọt cho nó mỏng đi) :D :D

:p:p:p:p
Nói chung nếu có cục pin xin này thì chế lại là ok, dùng lâu phết :D ( tình hình là khi gắn pin của N95 8gb dùng máy khá lâu :D :D ;;);;);;))

Chỉnh sửa cuối:

MaDemCT

Dùng kiểu này đuối lắm đây. Mỗi lần lấy sim ra là cả một vấn đề, để mua thêm 1 cục pin xê cua coi bộ hay hơn hehe.

hoang3blc

em sợ các bác rùi , 2 quả N95 này mà đi là mất cả mấy chục triệu đấy :-ss .

DEVIL_BESIDE_YOU

ma này .....n95mặt sau của nó trống trày mà ....bạn cần gì phải dán keo trông nó xấu lấm ...dán mặt kính thôi .hĩhĩ

ThAngNgO_

cám ơn về bài viết,nhưng anh em ta ko dại gì chơi kiểu này nhỉ,nhìn ốm wá :D

TraiNgheoHn

Kể ra thì cũng bất tiện thật.Bây giờ em mới được nhìn thấy con N95 đấy, sạc của nó lại không phải là chân to chân nhỏ các bác nhỉ?

ThAngNgO_

Kể ra thì cũng bất tiện thật.Bây giờ em mới được nhìn thấy con N95 đấy, sạc của nó lại không phải là chân to chân nhỏ các bác nhỉ?

con này bác cần mở cứ cầm 1 cái card chọc vào kéo 1 đường là ra :D,các loại SYMBIAN S60 3rd OS9.1 va OS9.2 đều là chân kim bác ạ ;;)

ConNitRanh

nếu như thế thì mở nó ra cũng ko khác 73 đâu bác nhỉ lần đầu mở hơi run tay thôi dần thành quen hồi xưa em mở 73 cũng thế

ducthinhfpt02

Đậy nắp lại nhìn nó kênh lên như thế xấu quá. Đợi bao giờ có quả pin dung lượng cao hơn nhưng mỏng (hơi vô lý) hơn thì dùng vậy

linhmoitote

Có bác nào biết ở đâu bán pin Nokia N95 8G (loại BL-6F) không mách giùm tui với, khoái nghe nhạc nên muốn kiếm thêm 1 cái nữa dự phòng để nghe cho đã...

carrick1984

Cái này thì mình cũng chơi rồi nhưng là chơi ngược lại.Con N95-8g của mình bị hỏng bin mua cục pin khác lắp vào về đến nhà mới biết là pin dành cho N95 thường nhưng vẫn dùng được chỉ có điều mau hết pin thôi.

hhanh

Do có nhiều ý kiến cho rằng pin của N95 thường và N95 8gb ko thể đổi với nhau, hôm tiện thể có 2 con N95 thường Pin BL-5F và con N95 ME (BL-6F) ( máy của ông cậu mới bán iphone đổi) nên đem ra làm thí nghiệ chơi.

......

Làm vậy chi cho nó hỏng máy . rất đơn giản là ra cửa hàng bán linh kiện ĐTDD mua lấy 1 cục pin tầu BL-5F(N95) dùng con lâu hơn thế tớ đã test rồi. nghe, goi không thì 3 ngày mới phải nạp lại

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Làm vậy chi cho nó hỏng máy . rất đơn giản là ra cửa hàng bán linh kiện ĐTDD mua lấy 1 cục pin tầu BL-5F(N95) dùng con lâu hơn thế tớ đã test rồi. nghe, goi không thì 3 ngày mới phải nạp lại

Sao mấy bác ở VN khoái xài đồ Tầu thế nhỉ :-/

0938399557

cho minh hoi 2 cai: 1>lam sao de mo nap o mat sau(nap o tren) 2>pin BL6F gia bao nhieu? cam on ban nhieu lam!!!

cho minh hoi 2 cai: 1>lam sao de mo nap o mat sau(nap o tren) 2>pin BL6F gia bao nhieu? cam on ban nhieu lam!!!

Nhớ gõ bài có dấu cho anh em dễ đọc nha bạn:)

Nắp mặt sau có 2 phần. Một phần là cái nắp pin mở ra dễ rồi. Còn cái miếng ốp cả phía sau thì lấy cái thẻ nào mềm vừa vừa và mỏng hoặc là lấy mong tay rồi bẩy nhè nhẹ ở cái khe hai bên sườn máy ra. Cái khe đó nhìn ở góc thấy lỗ cắm sạc rất dễ thấy:)

hotwoho

theo bạn nói!thì mua pin của máyy TQ nhái đúng kô?kô biết dùng có ok ko?bạn dùng đc bao lâu rồi và còn ổn kô?

Zenki

Super V.I.P
theo bạn nói!thì mua pin của máyy TQ nhái đúng kô?kô biết dùng có ok ko?bạn dùng đc bao lâu rồi và còn ổn kô?

Theo mình đừng nên tiếc tiền mà mua pin tầu xài bạn ah, cứ ra Nokia mua pin chính hãng mà xài. Dù sao cũng yên tâm hơn. Xài pin tầu nhỡ có chuyện gì dẫn đến hư máy có phải vì tiếc tiền cục pin mà phải thay cái máy không :-??