• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N95 thường gắn Pin N95 8Gb (BL-6F) (^-^)

football1988

cho hỏi mình đang sài N95_8G nhưng cục pin hơi yếu nên muốn nâng cấp lên 2000.mà k biết là nếu nâng cấp pin như thế thì có cần phải mài vỏ hay là sao k ?xin chỉ giúp mình với nha.thanks các bạn

huysmall

cho hỏi mình đang sài N95_8G nhưng cục pin hơi yếu nên muốn nâng cấp lên 2000.mà k biết là nếu nâng cấp pin như thế thì có cần phải mài vỏ hay là sao k ?xin chỉ giúp mình với nha.thanks các bạn

Nếu bro dùng loại 2000 mah thì chắc chắn phải thay nắp rồi. Ko thể mài dc, vì kích thước dày thêm khoảng 3 mm.

longntt105

Do có nhiều ý kiến cho rằng pin của N95 thường và N95 8gb ko thể đổi với nhau, hôm tiện thể có 2 con N95 thường Pin BL-5F và con N95 ME (BL-6F) ( máy của ông cậu mới bán iphone đổi) nên đem ra làm thí nghiệ chơi.

1 do pin của N95 8GB dày hơn nên ko thể gắn vào N95 thường bằng cách bình thường được, nên phải tháo vỏ sau của máy ra :D :D ( ko khó và cũng ko cần mở ốc)

2 mỏ vỏ sau ra là gắn pin của N95 8GB dễ dàng, nó vừa khích luôn :D :D :D ( vậy má nói không dùng được :p:p:p

3 tiếp theo là gắn lại cái vỏ sau :D :D :D ( khá ok, ko cộm cho lắm :D)

4 vấn đề là khi gắn cái nắp pin lại thì ko được :(:)(:)((.

Nhưng nhìn chung nếu cần ta có thể mod lại được mà :D :D, kiếm cái vỏ lô lấy cái nắp chế lại cái vỏ sau ( gọt cho nó mỏng đi) :D :D

:p:p:p:p
Nói chung nếu có cục pin xin này thì chế lại là ok, dùng lâu phết :D ( tình hình là khi gắn pin của N95 8gb dùng máy khá lâu :D :D ;;);;);;))
ko cần phải cực khổ nữa bác ơi ! mình sài BL-5f cũng đc ! nhưng chơi loại dung lượng cao vào ! 1300 mHA đó ! sài cũng trâu bò lắm ! còn máy mình là n95-8g sài pin dung lượng cao lên đến 1500 thì .....vọc sứong ....chất lượng cũng tốt ! 1 năm thay là đc 1

IPHONE12

ko cần phải cực khổ nữa bác ơi ! mình sài BL-5f cũng đc ! nhưng chơi loại dung lượng cao vào ! 1300 mHA đó ! sài cũng trâu bò lắm ! còn máy mình là n95-8g sài pin dung lượng cao lên đến 1500 thì .....vọc sứong ....chất lượng cũng tốt ! 1 năm thay là đc 1

pin đó la pin tàu à bạn.định mua 1 quả 1300mHA k biết tốt không?pin gốc máy xài gần 3 năm rùi nghe gọi đc 2 ngày

trunganh0412

pin đó la pin tàu à bạn.định mua 1 quả 1300mHA k biết tốt không?pin gốc máy xài gần 3 năm rùi nghe gọi đc 2 ngày

The thi ban thay pin duoc roi,hang sx cung khuyen dung 2nam la thay pin ma.Pin Tau co ten tuoi han hoi dung cung chat luong lam,lai duoc cai dung luong cao hon pin zin
Posted via Mobile Device

mua pin dung lươgj cao cua hồng công giá 150k dung lượng 1300mAh ( BL- 5F ) sài được hơn 3 ngày, pin có phiếu BH chứ kg phỉa đồ dỏm nha

longntt105

chuẩn ko cần chỉnh ! nhưng ko hiểu sao viên của thằng em mình mới mua Bl-5F galilio nhé ! sài đúng 1 ngày ! ít vọc ! đi bh gấp !

doanquocgia

Mình đang xài con BL 6F Galilio 1500mAh, mà thấy chưa được 3 ngày, cao tay là được 2 ngày, test được khoảng 2 tuần rồi.
Mình cũng hay vọc, chỗ bán thì nó kêu là test tầm 2 tuần pin mới giữ đc
Đang chờ test thêm xem sao

huysmall

chuẩn ko cần chỉnh ! nhưng ko hiểu sao viên của thằng em mình mới mua Bl-5F galilio nhé ! sài đúng 1 ngày ! ít vọc ! đi bh gấp !

Mình đang xài con BL 6F Galilio 1500mAh, mà thấy chưa được 3 ngày, cao tay là được 2 ngày, test được khoảng 2 tuần rồi.
Mình cũng hay vọc, chỗ bán thì nó kêu là test tầm 2 tuần pin mới giữ đc
Đang chờ test thêm xem sao

các bro ko nên kỳ vọng quá vào dung lượng ghi của Galilio.

doanquocgia

Có lẽ là vậy, chắc cứ pin zin theo máy là tốt nhất, mà có điều, khi ra ngoài tiệm mua, thì nó cứ nói là pin zin, nhưng hầu hết là zin linh kiện, còn theo máy chắc giá rất cao
Pin zin link kiện có thể nói là y chang với pin zin theo máy
Khó mà phát hiện, chỉ có lấy từ máy ra mới chắc ăn được, mà ai đâu làm thế
Còn giá trong Care thì quá chát, nếu mua như vậy thì hơi phí
Mình nghĩ vậy, ko biết bác nào có ý kiến gì khác

huysmall

Có lẽ là vậy, chắc cứ pin zin theo máy là tốt nhất, mà có điều, khi ra ngoài tiệm mua, thì nó cứ nói là pin zin, nhưng hầu hết là zin linh kiện, còn theo máy chắc giá rất cao
Pin zin link kiện có thể nói là y chang với pin zin theo máy
Khó mà phát hiện, chỉ có lấy từ máy ra mới chắc ăn được, mà ai đâu làm thế
Còn giá trong Care thì quá chát, nếu mua như vậy thì hơi phí
Mình nghĩ vậy, ko biết bác nào có ý kiến gì khác

Nếu cần pin thay thế và dung lượng cao thì có thể tham khảo sign bên dưới.

huakiller

mình cũng mới mua cục pin (new).Mà sao nó xài có 12t vậy.Máy n95 8gb ( ít xài nghe gọi co 2-3 cuộc goi ).không bít là pin zin hay dỏm nữa hx hx hx .

tiephien1

các bạn muốn dùng pin BL6F cho n95-2Gb thì cũng dễ thôi. lấy dao lam cắt nằng phẳng cái gờ ngang nằm phía trên phía đầu tiếp xúc là được mà. ngày trước dùng N95-2Gb dùng pin Bl 6F cũng được 2 ngày trong điều kiện nghe gọi bt, ko nghe nhạc, chơi game, lướt web nhé.