• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N95 thường gắn Pin N95 8Gb (BL-6F) (^-^)

huysmall

Theo mình đừng nên tiếc tiền mà mua pin tầu xài bạn ah, cứ ra Nokia mua pin chính hãng mà xài. Dù sao cũng yên tâm hơn. Xài pin tầu nhỡ có chuyện gì dẫn đến hư máy có phải vì tiếc tiền cục pin mà phải thay cái máy không :-??

Pin chính hãng là pin sao huh bác? Bác này chẳng hiểu môte về pin rồi. Nokia đâu có sản xuất pin đâu. Nó đặt hàng cho các nhà máy sản xuất pin sản xuất. Làm xong thì nhãn hiệu Nokia được ghi trên đó. Bro nhìn kỹ lại đi, trên pin sẽ ghi made in China, hoặc assemble in China.

Về mặt pin dung lượng cao cho các dòng máy N95 thì đã có rồi các bro.
- Pin cho N95: dung lượng cao nhất là 1400 mah
- Pin cho N95-8GB: dung lượng cao nhất 2000 mah.

Một vài lời góp ý về pin dành cho dòng N95. Thân.

Pin chính hãng là pin sao huh bác? Bác này chẳng hiểu môte về pin rồi. Nokia đâu có sản xuất pin đâu. Nó đặt hàng cho các nhà máy sản xuất pin sản xuất. Làm xong thì nhãn hiệu Nokia được ghi trên đó. Bro nhìn kỹ lại đi, trên pin sẽ ghi made in China, hoặc assemble in China.

Bác cũng chỉ biết một mà không biết 2:D Bác đã cầm cái máy made in Finlànd hoặc made in Korea chưa???? Bác nhìn hộ cái pin xem nó mết ở đâu???

Còn pin trung quốc và pin chính hãng có thể là một mà cũng có thể là 2 loại khác nhau mặc dù pin kèm theo máy chính hãng ghi là made in china:|

Zenki

Super V.I.P

Thế hỏi lại bác 1 câu nhé " Bác đã bao giờ cầm trên tay con Nokia xuất xưởng ở Finland chưa? "

Theo bác thì Pin cho N95 hàng tàu với pin cho N95 hàng chính hãng của Nokia là giống nhau ah :-??

Bác cũng chỉ biết một mà không biết 2 Bác đã cầm cái máy made in Finlànd hoặc made in Korea chưa???? Bác nhìn hộ cái pin xem nó mết ở đâu???

Còn pin trung quốc và pin chính hãng có thể là một mà cũng có thể là 2 loại khác nhau mặc dù pin kèm theo máy chính hãng ghi là made in china

=D>

devil13

theo mình thì giống nhau ,vì hàng sx tại trung quốc với hàng làm tại phần lan đều cùng 1 công nghệ và kỹ thuật,chỉ khác là xưởng làm ở trung quốc sẽ có chi phí rẻ hơn ,còn lại hầu hết đều là kỹ thuật của công ty phương tây hết...đừng xem thường hàng trung quốc nhe.có nhìu thứ hàng trung quốc có kỹ thuật cao lắm đó,vì hiện TQ đã là cường quốc công nghệ cao rồi.
hiện giờ 70 % hàng điện tử là sx tại TQ.theo bạn thì bạn chọn hàng phần lan với số tiền cao hơn hay hàng sx tại tq nhưng cùng một công nghệ của nokia mà chi phí rẻ hơn ,bạn sẽ chọn cái nào

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
theo mình thì giống nhau ,vì hàng sx tại trung quốc với hàng làm tại phần lan đều cùng 1 công nghệ và kỹ thuật,chỉ khác là xưởng làm ở trung quốc sẽ có chi phí rẻ hơn ,còn lại hầu hết đều là kỹ thuật của công ty phương tây hết...đừng xem thường hàng trung quốc nhe.có nhìu thứ hàng trung quốc có kỹ thuật cao lắm đó
hiện giờ 70 % hàng điện tử là sx tại TQ.theo bạn thì bạn chọn hàng phần lan với số tiền cao hơn hay hàng sx tại tq nhưng cùng một công nghệ của nokia mà chi phí rẻ hơn ,bạn sẽ chọn cái nào

Theo mình hàng TQ xuất khẩu tất nhiên là tốt. Như Macbook và iPod chẳng hạn, đều là Designed by Apple in California nhưng lại Assembled in China cả, với lí dzo là nhân công rẻ hơn, nhưng tất cả trước khi xuất đi đều đã được Apple kiểm duyệt qua chất lượng, các bạn có để ý cái biểu tượng CE không ? Có ai biết nó có ý nghĩa gì không ? Xin trích ra đây cho các bạn đọc nhé

Nhãn hiệu CE chỉ áp dụng với hàng hoá được xuất khẩu hoặc sản xuất trong Liên minh châu Âu (EU). Những nhà sản xuất có sản phẩm mang nhãn hiệu muốn công bố rằng sản phẩm của họ đã đáp ứng tất cả những quy định và yêu cầu của thị trường chung châu Âu. Phần lớn hàng hoá xuất khẩu sang EU phải tuân theo những quy định và luật này.

Quay lại với pin của Nokia. Đa số điện thoại Nokia và các hãng điện thoại khác ở VN thì nhìn trên pin đều là Made in China cả nhưng nếu đúng là pin chính hãng của Nokia phân phối thì tất nhiên có tem bảo hành và tem chống hàng giả hàng nhái với biểu tượng nổi "Original NOKIA Enhancements" mặc dù là pin Made in China nhưng khi nhìn thấy tem của Nokia thì tất nhiên bạn sẽ yên tâm hơn về mặt chất lượng và an toàn rồi.

Còn đối với pin Tàu không rõ nguồn gốc xuất xứ được bày bán loạn xì ngầu trên cửa khẩu Móng Cái, Lạng Sơn, mặc dù nhìn vẫn có Made in China đó, vẫn có chữ Nokia đó nhưng có tem bảo hành của Nokia không ? Có tem chống hàng giả hàng nhái của Nokia không ? Nếu là bạn thì bạn có tin tưởng đó là pin được phân phối chính thức của Nokia không ?

Tóm lại. Những pin Made in Finland thì giá cả có thể sẽ đắt hơn vì thế các bạn có thể chọn mua pin được phân phối chính thức của Nokia tuy là Made in China còn những con pin Tàu được bày bán như chợ trời thế kia thì khuyên các bạn nên quên ngay đi. Trừ trường hợp bạn cũng xài máy Tàu :)

huysmall

theo mình thì giống nhau ,vì hàng sx tại trung quốc với hàng làm tại phần lan đều cùng 1 công nghệ và kỹ thuật,chỉ khác là xưởng làm ở trung quốc sẽ có chi phí rẻ hơn ,còn lại hầu hết đều là kỹ thuật của công ty phương tây hết...đừng xem thường hàng trung quốc nhe.có nhìu thứ hàng trung quốc có kỹ thuật cao lắm đó,vì hiện TQ đã là cường quốc công nghệ cao rồi.

Bro devil nói chính xác. Hiện tại hơn 70% hàng điện tử có xuất xứ từ TQ. Tùy theo thị trường nhắm đến mà chất lượng sẽ được tuân thủ các quy định, tiêu chí.
Nếu nhìn vào thị trường điện thoại Nokia chẳng hạn, các máy vào VN đều có xuất xứ TQ (hơn 90%). Trên hộp giấy của Nokia vẫn đề Made By Nokia. Một sự ẩn dụ. Có nghĩa là chất lượng của Nokia, còn xuất xứ thì TQ, Phần Lan, Korea... thì chỉ có nhà nhập khẩu biết. Rõ ràng theo cách này thì ta hiểu chất lượng Nokia là ngang nhau cho các thị trường mà Nokia nhắm tới.
Về mặt thị trường pin, đa phần đều có nguồn gốc TQ (dc đóng gói tại các nhà máy TQ). Cell pin thì có thể có nguồn gốc từ Japan, Korea, TQ.
Thế thì theo các bro thì pin Nokia made in China và pin Nokia made in Finland, Korea có chất lượng tương đương ko?
Pin từ một nhà máy khác sử dụng công nghệ sx pin vốn đã phổ biến, với chất lượng cell có nguồn gốc tốt thì thế nào? Ví dụ như các hãng CS Tech, Mugen, X-batt, thì pin chính hãng Nokia chất lượng sẽ được so sánh ra sao với chúng?
Chúng ta vẫn còn đợi câu trả lời của các bro mang status VIP Member giải đáp. Mong sẽ sớm có câu trả lời. Thân

Zenki

Super V.I.P
Thế thì theo các bro thì pin Nokia made in China và pin Nokia made in Finland, Korea có chất lượng tương đương ko?

Tất nhiên là tương đương vì nếu là pin của Nokia thì phải qua bộ phận kiểm duyệt chất lượng của Nokia trong khâu lắp ráp và sản xuất máy và tất nhiên đều được đóng dấu là linh kiện chính hãng của Nokia :)

Mình không so sánh pin chính hãng Nokia made in China với pin chính hãng Nokia made in Finland và Korea.

Cái mình đang so sánh là pin đểu không phải của Nokia made in China (nghĩa là pin nhái theo Nokia và dùng cho các máy của China) và pin chính hãng của Nokia

zodanh2102

Có PIN 1350mhA cho N95 lite rồi mà! sao các bác không mua mà xài! trên ebay rao bán quá trời! có 250k 1 cục!

dung1291985

Có PIN 1350mhA cho N95 lite rồi mà! sao các bác không mua mà xài! trên ebay rao bán quá trời! có 250k 1 cục!

giá đó là giá Ebay, bác có thể mua đc với giá đó hoặc đắt hơn vài đô là cùng ( tiền ship nếu có) nếu bác ở nước ngoài, còn ở VN thì về đc đến tay bác thì nó cũng phải gấp đôi giá lên là ít, có thể còn hơn, ngoài ra chưa kể tới hàng thất lạc, hỏng hóc do vận chuyển, người ta ko chịu trách nhiệm cho bác đâu :D>:)

huysmall

giá đó là giá Ebay, bác có thể mua đc với giá đó hoặc đắt hơn vài đô là cùng ( tiền ship nếu có) nếu bác ở nước ngoài, còn ở VN thì về đc đến tay bác thì nó cũng phải gấp đôi giá lên là ít, có thể còn hơn, ngoài ra chưa kể tới hàng thất lạc, hỏng hóc do vận chuyển, người ta ko chịu trách nhiệm cho bác đâu :D>:)

=D> br Dũng nói chính xác.

zodanh2102

Vậy em muốn mua 1 cục 1350mhA or 1400mhA thì mua ở đâu? bác nào biết cho em địa chỉ với ( cho giá luôn nhé!) Tại xài Pin theo máy chán was. đựoc 1 ngày là hết Pin rồi!

tonydiep

trời ơi, chỉ vì để xài pin lâu hơn mà chơi vậy thì phí quá, đợi mấy bữa nữa bà con đổi N96 va N97 thì mình tha hồ mua N95 8GB second hand, ăn chắc mặc bền mà không phí phạm. Ặc ặc ặc:D

gnosis

MÌNH BỊ MẤT 4 CON VÍT N95 BẠN NÀO BIẾT CHỔ BÁN CHỈ MÌNH VỚI (LOẠI VÍT MỞ ĐẦU VÀ ĐÍT VÌ MUỐN ĐỘ GPS NÊN MẤT). bẠN NÀO BIẾT ĐỘ GPS ĐỘ GIÙM MÌNH LUÔN NHA.

conmanho20022000

trời ơi, chỉ vì để xài pin lâu hơn mà chơi vậy thì phí quá, đợi mấy bữa nữa bà con đổi N96 va N97 thì mình tha hồ mua N95 8GB second hand, ăn chắc mặc bền mà không phí phạm. Ặc ặc ặc
Nói như bạn thì nói làm gì, những người mới mua N95 như mình thì phải tìm cách tăng thời gian pin lên chứ.

thanhtungqng

Uh mình thấy cách này cũng hay, nhưng vấn đề là không kiếm được con pin 8Gb xịn , đành tích sử dụng cực sạc cho rồi, nhưng nói vậy cũng hơn mấy con máy tàu nhiều. hehe

Hiện nay có sạc năng lượng mặt trời đó các bạn, pin N95 sạc thì không sợ bị chai đâu nhưng sợ dùng sạc đó quay đi quay lại không thấy máy đâu:D

lamnt0702

Khuyến cáo bác NguyenPa để đt lên trên Laptop thế kia là có ngay hỏng cả ổ cứng Laptop lẫn đt đó nha :))

huynhnhuy

em đã làm theo hướng dẫn rồi chỉ mỗi cái nắp đậy phía sau gọt mãi cũng ko được đành bỏ luôn cục bin mới mua

lamnt0702

em đã làm theo hướng dẫn rồi chỉ mỗi cái nắp đậy phía sau gọt mãi cũng ko được đành bỏ luôn cục bin mới mua

:eek: A e nói thể để thảo luận và biết thế thôi,sao bạn lại thực hành ngay thế :-?? Vừa phí cục pin,vừa hỏng cái nắp pin :-?? Mà lắp được nhỡ về sau nó sinh bệnh thi bắt đền ai :-?? haizzz