• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW#12 iOS4 style by Ntv_79 cập nhật ngày 26.01.2011

Ntv_79

Bác ntv có thể cho e xin file hình bong bóng mà định dạng svg hay svgb đc hok?
E convert sang svg toàn 7mb <
Thx !!

Bạn bung trong theme ra đi, nó là file .svg rồi đó (entry01 và 02)

Gabybh

Up từ trước tết. Chạy ổn lắm bro àh . Thank nhiều nhiều, xài cái danh bạ youlu 1.1.2 ngon nên cũng chả cần trình bấm số c6 mà làm j.

kien_hoi

sau cùng thì mình vẫn quay về với CFW#7 /30-10-2010 vì sau nhiều lần mình thử tất cả cái CFW thì mình thấy CFW#7 là ổn định nhất.

Ntv_79

sau cùng thì mình vẫn quay về với CFW#7 /30-10-2010 vì sau nhiều lần mình thử tất cả cái CFW thì mình thấy CFW#7 là ổn định nhất.

Tùy sở thích và cách dùng của mỗi người thôi! Nhưng theo bạn thì bản này có gì không bằng bản số 7?

lebonghoatan

mình chưa có FW gốc mà mình down mãi ko dc cái file RM505_0586296_21.0.045_006_signature.bin (1.50 kB)
Có 1.5KB ah. bạn nào hảo tâm share dùm mình với
Thanks a lot
ah, cho mình hỏi xíu. mình thấy có bản cập nhật V22 rồi nhưng vào muc LINK DOWN CÁC FILE CỦA FW GỐC CHO NHỮNG AI CHƯA CÓ
ở đầu bài của Ntv_79 vào chỗ N97 RM-505 phần mềm V22 thì ko tìm thấy code 0586296 đâu hết. Nhưng vào mục V21 thì thấy
Vậy là sao. Sry mình trước h xài 5k8 giờ chuyển wa dùng N97 nên ko biết j trơn

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

mình chưa có FW gốc mà mình down mãi ko dc cái file RM505_0586296_21.0.045_006_signature.bin (1.50 kB)
Có 1.5KB ah. bạn nào hảo tâm share dùm mình với
Thanks a lot
ah, cho mình hỏi xíu. mình thấy có bản cập nhật V22 rồi nhưng vào muc LINK DOWN CÁC FILE CỦA FW GỐC CHO NHỮNG AI CHƯA CÓ
ở đầu bài của Ntv_79 vào chỗ N97 RM-505 phần mềm V22 thì ko tìm thấy code 0586296 đâu hết. Nhưng vào mục V21 thì thấy
Vậy là sao. Sry mình trước h xài 5k8 giờ chuyển wa dùng N97 nên ko biết j trơn

Bạn cứ vào link mình đã dẫn chọn và down tất cả file của FW v22 vietnam về (nó có 2 bản cho Việt Nam thôi nên bạn chọn 1 trong 2). Sau đó down file của mình chép đè vào và flash thôi. Không cần quan tâm đến cái 0586269 gì đó đâu!!!

lebonghoatan

Thanks bạn nhưng FW V22 nó có 8 file đó mình down cái RM505_0576122_22.0.110_001_signature.bin (1.52 kB) mãi ko dc. Nó có 1.5kb ah nếu ko có cái đó ko biết dc ko nhỉ :D Nó cứ Redirecting...rồi im lun

Sao mình bật JAf lên flash đến lúc chọn Select Phone Mode thì ko tìm thấy N97 đâu hết :(

Chỉnh sửa cuối:

KjDBun

Thanks bạn nhưng FW V22 nó có 8 file đó mình down cái RM505_0576122_22.0.110_001_signature.bin (1.52 kB) mãi ko dc. Nó có 1.5kb ah nếu ko có cái đó ko biết dc ko nhỉ :D Nó cứ Redirecting...rồi im lun

Sao mình bật JAf lên flash đến lúc chọn Select Phone Mode thì ko tìm thấy N97 đâu hết :(
http://www.mediafire.com/?3z3l11a7quy2qim
của bạn đây!
còn k tìm thấy N97 thì bạn down cái này về vứt vào thư mục cài JAF :
http://www.mediafire.com/?7qrtzb4byv3fvvt

lebonghoatan

Cam nhận của mình có vẻ chẳng khác 5800 bao nhiêu. Bản Cook này mình thích nhất là cái hiệu ứng, đẹp ko bay bướm lắm.
Cho mình hỏi, trước h mình xài 5800 quen đánh bàn phím qwerty ảo ko ah, ko wen đánh bàn phím số và chữ. qua N97 ko có qwerty ảo, xoay ngang nó vẫn là phím chữ và số. Chỉ có qwerty cứng muốn đánh fai trượt lên nhiều khi bất tiện vs nhanh hư nữa. Có cách nào mod thêm cái qwerty ảo ko như vậy mình thấy nó linh hoạt hơn
Ah sao Ntv_79 ko làm luôn cái bàn phím qwerty ảo kiểu C5-03 cho N97 luôn đi
Cảm ơn nhiều ^^

Ntv_79

Cam nhận của mình có vẻ chẳng khác 5800 bao nhiêu. Bản Cook này mình thích nhất là cái hiệu ứng, đẹp ko bay bướm lắm.
Cho mình hỏi, trước h mình xài 5800 quen đánh bàn phím qwerty ảo ko ah, ko wen đánh bàn phím số và chữ. qua N97 ko có qwerty ảo, xoay ngang nó vẫn là phím chữ và số. Chỉ có qwerty cứng muốn đánh fai trượt lên nhiều khi bất tiện vs nhanh hư nữa. Có cách nào mod thêm cái qwerty ảo ko như vậy mình thấy nó linh hoạt hơn
Ah sao Ntv_79 ko làm luôn cái bàn phím qwerty ảo kiểu C5-03 cho N97 luôn đi
Cảm ơn nhiều ^^

Bạn cài thêm cái thêm cái bàn phím swype (đã gõ được cả tiếng Việt đó) vào là có cả qwerty ngang, dọc luôn mà. Do 5k8 không có bàn phím cứng nên mới cần ảo. Còn N97 nếu đã dùng ngang thì mở bàn phím vật lý ra gõ sướng hơn nhiều chứ bạn!

KjDBun

nhưng nhiều người nhắn tin lại thích dùng bàn phím customer của máy hơn là swype. Nó tuy gõ được tv. Nhưg lại chậm . Còn dùg dayiphone. Thì nhah k delay. Nhưg lại hôg gõ được tv. Nên cũng có nhiều cái bất tiện. mog bác mode cho ae n97 cái bàn phím Qwerty ngag cho ae thoải mái

lebonghoatan

Cái swype nhìn đẹp thiệt mà wanh chậm như rùa ah. cái bàn phím cứng wanh dc ít kí tự đặc biệt, mỗi lần ấn nút SYM wanh dc có 1 cái. Bạn làm dc làm 1 cái bàn phím qwerty ảo đi

Bản Cook này khi có cuộc gọi nhỡ hay tn mới nó ko có nháy đèn.
Cho mình hỏi mình hay dùng Ramblow để giải phóng Ram, thường thì phải tắt Open4All Rp+ thì mới ko bj restart nhưng trong RP mình ko thấy Open4All mình có tải đó về chép vô nhưng ko dùng dc, nó hiện cái gạch chéo màu đỏ ko ah

lebonghoatan

Mình apply Install everything trong RP rồi mà cài ko dc cái KillMe.
Với cái quick office nữa trong máy có sẵn ko cài dc.
Ai biết cài làm sao ko chỉ mình với

naul1497

Ngày nào cũng vào box ngóng chờ tin firmware mới cho N97 thế toàn thất vọng, đợt này Nokia hợp tác với Microsoft rồi, nên chắc sẽ bỏ rơi không quan tâm gì đến Symbian nữa, rầu ghê.

Ntv_79

Cái swype nhìn đẹp thiệt mà wanh chậm như rùa ah. cái bàn phím cứng wanh dc ít kí tự đặc biệt, mỗi lần ấn nút SYM wanh dc có 1 cái. Bạn làm dc làm 1 cái bàn phím qwerty ảo đi

Bản Cook này khi có cuộc gọi nhỡ hay tn mới nó ko có nháy đèn.
Cho mình hỏi mình hay dùng Ramblow để giải phóng Ram, thường thì phải tắt Open4All Rp+ thì mới ko bj restart nhưng trong RP mình ko thấy Open4All mình có tải đó về chép vô nhưng ko dùng dc, nó hiện cái gạch chéo màu đỏ ko ah

Mặc định nó đã apply: Showsystem files rồi đó bạn! (Cái đó tương tự Open4all)

Mình apply Install everything trong RP rồi mà cài ko dc cái KillMe.
Với cái quick office nữa trong máy có sẵn ko cài dc.
Ai biết cài làm sao ko chỉ mình với

Killme thì mình không biết. Nhưng quick office thì bạn kiếm bản khác cài xem nhé. bản Ovi cài tốt mà.

Ngày nào cũng vào box ngóng chờ tin firmware mới cho N97 thế toàn thất vọng, đợt này Nokia hợp tác với Microsoft rồi, nên chắc sẽ bỏ rơi không quan tâm gì đến Symbian nữa, rầu ghê.
Hic, có lẽ không hi vọng gì firmware mới cho N97 rồi. Mình tạm hài lòng với bản CFW này và những ứng dụng. Chắc một thời gian rồi đổi máy thôi vì dù có làm gì mà cấu hình thấp thì cũng dở ẹc. Bây giờ chip toàn 1G, 2G, ram >512, 3D v.v...

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

ntv share mình cái thư mục patches trong CFW đi , lỡ del rùi :(

Của bạn đây, (khi format lại máy là nó tự tạo lại các patch đó) nhưng thực ra các CFW gần đây mình đã dùng prehack rồi nên cũng chỉ cần mỗi pathch: show system files để edit các file hệ thống thôi. Hoặc thỉnh thoảng apply c2z.

nxhoang90

ntv mấy cái mod của n97 xài cho n97 mini dc hem , thấy 4rum k ai cook cho 97mini cả , tính làm thử 1 bản , ntv hướng dẫn vs nhé , vừa bán em 97 thường chuyển sang mini vọc chơi :D