• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW#12 iOS4 style by Ntv_79 cập nhật ngày 26.01.2011

Ntv_79

ntv mấy cái mod của n97 xài cho n97 mini dc hem , thấy 4rum k ai cook cho 97mini cả , tính làm thử 1 bản , ntv hướng dẫn vs nhé , vừa bán em 97 thường chuyển sang mini vọc chơi :D

Được mà bạn. Đa phần các mod v5 có thể sử dụng được cho nhau. Nên cứ mạnh dạn làm đi! Ít một ít một... Vài lần là có 1 bản OK thôi mà. Chúc thành công!

nxhoang90

thế pác cho mình xin toàn bộ mod của bản này đi , dể mình cook 1 bản riêng , mà pác có cái link HD cook hem :D

Nhân tiện cho mình hỏi , mình tải bản cook của nước ngoài về thì rofs2 của nó là v26 trong khi dó thì rofs2 của FW APAC VietNam mình là v21.Vậy mình đổi v26 thành v21 rùi flash đc không pác

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

thế pác cho mình xin toàn bộ mod của bản này đi , dể mình cook 1 bản riêng , mà pác có cái link HD cook hem :D

Nhân tiện cho mình hỏi , mình tải bản cook của nước ngoài về thì rofs2 của nó là v26 trong khi dó thì rofs2 của FW APAC VietNam mình là v21.Vậy mình đổi v26 thành v21 rùi flash đc không pác

Không thể nóng vội vậy được đâu. Vì tất cả các mod nó nằm trong CFW. Mình cũng làm từ từ từ bản số 1 tới giờ. Nên cũng không tổng hợp lại các mod làm gì. Mỗi lần tìm hiểu một vài mod và thêm trực tiếp vào thôi. Bạn phải từ từ tìm hiểu và làm với một vài mod một thôi. Các mod thì trong các topic tổng hợp có cả rồi đây. Còn dùng rof2 khác thì vấn đề là nó không có tiếng Việt. Nên lại phải từ từ tìm hiểu thêm cách add, xóa ngôn ngữ cho bản CFW đó rồi đổi tên và flash.

nxhoang90

tình hình là mình đã mod dc lang Vie vào rofs2 v26 rùi ,nhưng khi repack lại rùi flash vào thì máy báo system error và tắt xong khởi động lại rùi tắt cứ vậy wai` thành ra phải flash lại FW cũ , pác NTV bik tại sao k :(

Chỉnh sửa cuối:

lebonghoatan

cái này làm sao ẩn dc file vậy bạn? bình thường mình vô X-plore set thuộc tính hiden là dc mà bản này ko dc
help me. thanks ^^

nxhoang90

tình hình là mình đã mod dc lang Vie vào rofs2 v26 rùi ,nhưng khi repack lại rùi flash vào thì máy báo system error và tắt xong khởi động lại rùi tắt cứ vậy wai` thành ra phải flash lại FW cũ , pác NTV bik tại sao k

phihung211

bác ntv cho e hoi la e muon cho them vai ban mod mà mình thích vào bản cfw cua bác dc k vậy.

minhtien1810

cho em hỏi , camera của em bị lỗi , cứ chụp hình trong hoàn cảnh thiếu ánh sáng mà mở flash là bị sáng trắng gần hết màn hình , bản này có fix lỗi đó dc hok a , hay a có cách nào fix dc vụ này giúp e với, n97 của e chup hình con thua cái 6500 của bạn gái e nữa

tbhuy

cho em hỏi , camera của em bị lỗi , cứ chụp hình trong hoàn cảnh thiếu ánh sáng mà mở flash là bị sáng trắng gần hết màn hình , bản này có fix lỗi đó dc hok a , hay a có cách nào fix dc vụ này giúp e với, n97 của e chup hình con thua cái 6500 của bạn gái e nữa

Con của mình cũng bị gần giống vậy, trắng hết 1ben hình.
Ngoài ra con bị vài đốm trắng trên LCD nữa :((

Ntv_79

cái này làm sao ẩn dc file vậy bạn? bình thường mình vô X-plore set thuộc tính hiden là dc mà bản này ko dc
help me. thanks ^^
Ẩn bình thường mà bạn. Kiểm tra lại x-plore máy bạn nhé!
tình hình là mình đã mod dc lang Vie vào rofs2 v26 rùi ,nhưng khi repack lại rùi flash vào thì máy báo system error và tắt xong khởi động lại rùi tắt cứ vậy wai` thành ra phải flash lại FW cũ , pác NTV bik tại sao k
Có thể lỗi do trích xuất và add ngôn ngữ chăng? Thử làm lại từ khâu trích ngôn ngữ và add xem thế nào

Cho tớ xin cái effect bong bóng
Bạn chịu khó down về lấy trong resource/effects nhé
bác ntv cho e hoi la e muon cho them vai ban mod mà mình thích vào bản cfw cua bác dc k vậy.
Được mà bạn!
Cái này chắc do lỗi phần cứng máy bạn thôi. Thử chụp ở điều kiện đủ sáng ko dùng flash xem sao!

ryanred

anh ơi em mún cái nunclock và tháo clock switch ra anh chỉ cho em cách tháo đc ko ạ

0minh0

hjx.neu cai nhac chuong khong loi thi khong sao.nhung co loi thi chi nghe dc khoang 2s thi im re

nhatdonga

Cho em hỏi với, cái này có dùng cho N97 mini không nhỉ, và làm thế nào? mới chuyển sang N97 mini nên gà quá, thanks

smartmobee

cho mình hỏi, máy mình là N97 NAM RM-507, đang chạy firmware v 22.2.110 thì có dùng được bản CFW này không ?

Ntv_79

Cho em hỏi với, cái này có dùng cho N97 mini không nhỉ, và làm thế nào? mới chuyển sang N97 mini nên gà quá, thanks
Không dùng được. Mỗi máy một FW khác nhau mà bạn!
cho mình hỏi, máy mình là N97 NAM RM-507, đang chạy firmware v 22.2.110 thì có dùng được bản CFW này không ?
Được đó bạn. Thử đi!

handsomedn

Chỉ dùng được với điều kiện máy N97 của bạn phải là bản RM: 505, vù mỗi bản cock đều có ghi fimware gốc của máy RM505 hoặc là RM507

smartmobee

Chỉ dùng được với điều kiện máy N97 của bạn phải là bản RM: 505, vù mỗi bản cock đều có ghi fimware gốc của máy RM505 hoặc là RM507

Mình cũng nghĩ là không dùng được, vì firmware gốc của RM-505 là 22.01 trong khi của RM-507 là 22.2, cám ơn bạn !

handsomedn

Bác NTV_79 bán N97 rồi hay sao mà không thấy bác làm thêm bản cock #13 nữa nhé! Có gì bác cố gắng làm đủ 15 bản cock rồi giải nghệ chứ! Từ sau tết đến giờ anh em N97 vẫn đang chờ đợi bác NTV_79 đấy thôi!

vuchicuong123

cho mình xin một bản giống #12 nhung bỏ kiểm tra ram, khoá phím vì mình dung Slideunlock, them n8. Mình cảm ơn.