• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW#15 by Ntv_79 * Hãy là N97 * 20.9.2011

hoangson22

Xin phép ntv cho tớ hỏi a e n97 ngoài chủ đề fw nhé
a e n97 có aj biết trang web nào nhiều game ko?mình thích chơi 1 số game hành đông bán súng định dạng sis.mà tìm ko thấy.chỉ thấy game định dạng java là nhiều.ai biết thì giới thiệu cho mình với nhé

haydenvoitoi_6

anh ntv_79 ơi,a có thể chỉ giúp e cách fix lỗi đọc tên người gọi trong cfw n97v12 cho x6 được không? em đã hỏi nhiều bro nhưng chưa ai giúp e cả

Ntv_79

anh ntv_79 ơi,a có thể chỉ giúp e cách fix lỗi đọc tên người gọi trong cfw n97v12 cho x6 được không? em đã hỏi nhiều bro nhưng chưa ai giúp e cả
Cái đó hình như do trình bấm số có danh bạ gây ra thì phải. Bạn tìm bản CFW khác N97 v cao hơn xem sao!

DoThanhHien

Hi anh Ntv_79, lâu quá ko có time để cook, xào, nấu, nướng em N97. Bữa nay vô diễn đàn thấy thay đổi nhìu quá, e mới nấu xong cái fw này... và công nhận bản này tuyệt nhất nhưng vẫn còn ẩn những lổi như sau :

Thứ 1 : Sau khi flash, e chẳng cài thêm cái app gì hết nhưng ram vẫn chỉ 49 Mb... thật bó tay. E nghĩ a có thêm 1 vài ứng dụng gì gì đó giúp e nó khoẻ hơn.
Thứ 2 : Lỗi không đọc được hình, và lỗi biểu tượng trong phần âm nhạc bị chèn 3 phím bấm giống ở ngoài HS.

Anyway... e chỉ thích nhất bản này !!! Belle trông nó sao sao đâu ah !

Ntv_79

Hi anh Ntv_79, lâu quá ko có time để cook, xào, nấu, nướng em N97. Bữa nay vô diễn đàn thấy thay đổi nhìu quá, e mới nấu xong cái fw này... và công nhận bản này tuyệt nhất nhưng vẫn còn ẩn những lổi như sau :

Thứ 1 : Sau khi flash, e chẳng cài thêm cái app gì hết nhưng ram vẫn chỉ 49 Mb... thật bó tay. E nghĩ a có thêm 1 vài ứng dụng gì gì đó giúp e nó khoẻ hơn.
Thứ 2 : Lỗi không đọc được hình, và lỗi biểu tượng trong phần âm nhạc bị chèn 3 phím bấm giống ở ngoài HS.

Anyway... e chỉ thích nhất bản này !!! Belle trông nó sao sao đâu ah !

Bản này cũng belle mà! Không hiểu bạn cook thêm gì, nhưng ram thì mình đã chụp hình trên bài 1 rồi. Bạn thử format thẻ, 32G trước khi flash và sau đó *#7370# xem sao. Lỗi không đọc hình là sao, mình không hiểu! Nếu không có mục Tải về trong Tất cả, thì bạn down bản mới kia về lấy folder: ROFS3\private\101f4cd2 (xóa folder đó trong bản này đi). Cái đè nhau trong music và bạn không thích belle thì lấy folder: private\200159c0 từ một bản trước nữa, có thể là 14 sang xem nhé!

thoai111

phiên bản này xài core nào vậy Ntv_79 nếu có up cho mình lun. mình sợ down mấy cái khác rồi cook lỗi lắm

Ntv_79

phiên bản này xài core nào vậy Ntv_79 nếu có up cho mình lun. mình sợ down mấy cái khác rồi cook lỗi lắm

Đã ghi rất rõ trên bài số 1 mà bạn. Đây là bản gốc nên dùng với core gốc. Dùng navifirm mà down về thôi bạn.

trietvan84

E mới vào nghề, mấy đàn anh cho e hỏi e muốn cài lạii máy N97 thì phải làm sao, có cap của N97 nhưng ko có phần mềm chạy lại chương trình, giúp cho e với

Last edited by a moderator:

Ntv_79

E mới vào nghề, mấy đàn anh cho e hỏi e muốn cài lạii máy N97 thì phải làm sao, có cap của N97 nhưng ko có phần mềm chạy lại chương trình, giúp cho e với
Mới vào nghề thì phải từ từ tìm hiểu thôi. Trước tiên Google với cụm từ: Hướng dẫn Flash máy với JAF. Rồi down cài phần mềm, down file. Làm theo hướng dẫn. Chúc thành công!

@ Lưu ý: gõ tiếng Việt có dấu nhé. Mình đã edit lại bài trên!

Tuyent

Chào bác Ntv_79, trước tiên xin cảm ơn bác vì những gì bác đã làm cho anh em dùng N97.
Sau 1 ngày dùng thì nhận xét của e vê bản này như sau:
1: Tốc độ nhanh và mượt, cá, bong bóng nói chung là ổn, vào mạng ngon...
2: Máy của e chưa bật được bộ phát Fm (hi vọng bao nhiêu thì bùn bấy nhiêu), e có cài ttpod nhưng không vào đc, vào là bị đá ra ngay. chữ thoát và ô cửa window bị đè lên ở phần nhạc. nhạc và hình ảnh thì tìm tuốt các file ảnh và fie nhạc.

e có đôi lời nhận xét thế. Kính đề nghị sếp kiểm tra lại giùm cái phát Fm nhé e kết e 97 một phần vì cái nỳ.
Thanks!!!!!

Ntv_79

Chào bác Ntv_79, trước tiên xin cảm ơn bác vì những gì bác đã làm cho anh em dùng N97.
Sau 1 ngày dùng thì nhận xét của e vê bản này như sau:
1: Tốc độ nhanh và mượt, cá, bong bóng nói chung là ổn, vào mạng ngon...
2: Máy của e chưa bật được bộ phát Fm (hi vọng bao nhiêu thì bùn bấy nhiêu), e có cài ttpod nhưng không vào đc, vào là bị đá ra ngay. chữ thoát và ô cửa window bị đè lên ở phần nhạc. nhạc và hình ảnh thì tìm tuốt các file ảnh và fie nhạc.

e có đôi lời nhận xét thế. Kính đề nghị sếp kiểm tra lại giùm cái phát Fm nhé e kết e 97 một phần vì cái nỳ.
Thanks!!!!!

Bạn có nhầm không đấy? Đây là bản gốc nên FM transmitor hoạt động bình thường. Ttpod không ảnh hưởng gì cả. Kiểm ta lại máy bạn thôi. Mình nghĩ bạn flash nhầm bản nào rồi. Hoặc bạn flash bản mới hơn đi! Bản này nè bạn > http://www.pdaviet.net/showthread.php?157359-N97-RM-505-CFW-Belle-V2-by-Ntv_79-22.10.2011<br />