• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW#15 by Ntv_79 * Hãy là N97 * 20.9.2011

webtbi

Cái bản này khi vào mục phim ảnh thì chữ TUỲ CHỌN và TRỞ VỀ hình như là có đè cái biểu tượng icon menu của Belle, có ai bị như mình hông?
Đúng rồi, vào nghe nhạc cũng thế, menu và biểu tượng đè lên nhau.

yoongy

sài bản này được đúng 1 ngày là quay về bản 1.4 ! bản 1.4 tốc độ nhanh hơn và mượt hơn đó các pác ơi. pác ntv_79 bị tổ chác bản này ùi. pác làm 1 bản khác chuẩn hơn i bác. thanks pác :))
P/s: pà con ơi pác í đi đâu mất tiêu máy ngày nai ùi !!!

bobama

M thử bản này rồi, vào menu tin nhắn chưa cài pm gì mà nó lag ghê ấy. lại còn biểu tượng đè lên chữ nữa

dinhnamsp

Chào Ntv_79!
Tôi rất vui vì khi dùng n97 có bạn luôn đồng hành, thật lòng rất cảm ơn bạn đã đóng góp cho cộng đồng n97 công lao to lớn.
Dùng các bản của bạn tôi gặp lỗi nhỏ ở ctrình đọc file pdf, luôn báo là "Lỗi hệ thống" bạn ah, tôi flash xong cài đè bản crack lên thị không cho cài, báo là đã có bản cài rồi, xin bạn hay chỉ tôi cách cài ctrình này, tôi đã có bản crack rồi, email của tôi dinhnamsp@gmail.com
xin cảm ơn bạn trước nhé!

hoangson22

Chào Ntv_79!
Tôi rất vui vì khi dùng n97 có bạn luôn đồng hành, thật lòng rất cảm ơn bạn đã đóng góp cho cộng đồng n97 công lao to lớn.
Dùng các bản của bạn tôi gặp lỗi nhỏ ở ctrình đọc file pdf, luôn báo là "Lỗi hệ thống" bạn ah, tôi flash xong cài đè bản crack lên thị không cho cài, báo là đã có bản cài rồi, xin bạn hay chỉ tôi cách cài ctrình này, tôi đã có bản crack rồi, email của tôi dinhnamsp@gmail.com

/bạn dùng sisboom hoạc ứng dụng nào đó bung audobe pdf ra và chép hết vào ổ c .song khởi động lại nguồn.nhớ khi bung ứng dụng ra chép theo thư mục của nó nhé

thanhth1977

Alo các bác ơi em vừa flash xong cái phonix báo thành công thì màn hình ĐT tắt ngúm, đen sì, bây h bật nó chỉ rung 1 cái rồi thôi, màn hình không lên, các bác cứu em mới :((

nvh2981

Member
Alo các bác ơi em vừa flash xong cái phonix báo thành công thì màn hình ĐT tắt ngúm, đen sì, bây h bật nó chỉ rung 1 cái rồi thôi, màn hình không lên, các bác cứu em mới :((
flash lại bằng JAF đi bạn

nvh2981

Member
ae có ý kiến về bản này,sao không thấy Ntv_79 đâu rồi ta!chắc đi công tác rồi.

blackpetal

Hình khởi động tằng anh em.

Download here

Ntv_79

Đúng rồi, vào nghe nhạc cũng thế, menu và biểu tượng đè lên nhau.
Để điện thoại tiếng Anh không trùng đâu!:D Nói vậy thôi, nhưng cái đó cũng không ảnh hưởng gì (Icon anna hs nên nó phát xinh cái đó:-?). Mình sẽ xem xét sau

sài bản này được đúng 1 ngày là quay về bản 1.4 ! bản 1.4 tốc độ nhanh hơn và mượt hơn đó các pác ơi. pác ntv_79 bị tổ chác bản này ùi. pác làm 1 bản khác chuẩn hơn i bác. thanks pác :))
P/s: pà con ơi pác í đi đâu mất tiêu máy ngày nai ùi !!!
Bản này rất chuận và mượt mà! Nâng cấp từ bản số 14 đó bạn. Tuy nhiên cũng có thể do cảm nhận cá nhân của bạn thôi. Nếu không thích thì dùng #14 cho lành!

M thử bản này rồi, vào menu tin nhắn chưa cài pm gì mà nó lag ghê ấy. lại còn biểu tượng đè lên chữ nữa
Sao có chuyện lag. Nhớ xóa các folder hệ thống trên thẻ nhớ và E: trước khi flash. Bạn xem video thì thấy nhanh mượt tuyệt vời!

Chào Ntv_79!
Đã trả lời bạn qua tin nhắn. Tuy nhiên, mình thấy mình vẫn cài adobe pdf bình thường mà. Cài thì cài cũng không dùng, mình hay dùng pdf+ 1.67 đọc pdf thuận tiện hơn nhiều!

Nên flash với JAF nhé bạn! Và cẩn thận kẻo nhầm file. Đây là bản gốc N97 nên dùng với các file FW gốc nhé!

ae có ý kiến về bản này,sao không thấy Ntv_79 đâu rồi ta!chắc đi công tác rồi.

Hihi, đi công tác miền núi không có đk để online, ace thông cảm ha! Ý kiến về bản này thì rất tuyệt rồi. Để từ mình làm nốt mấy cái icon anna trong menu và các chỗ khác rồi làm bản mới!
Đang làm cho tiếng Việt!

Chỉnh sửa cuối:

nvh2981

Member
vậy là sắp có tin vui cho ace sử dụng n97 rồi.Ntv_79 sẽ cho ra bản mới gần giống symbian belle hơn.

vuchicuong123

Ntv_79 cho mình hỏi trong phần nhạc có mục lưu trữ nhạc và thư viện nhạc những cái đó UID là gì cho mình với.

vandoanqc

Ntv-79 mình thấy hiệu ứng cá bơi trong menu không được đẹp lắm, bản sau bạn có thể thay bằng hiệu ứng khác được không. Theo mình thì hiệu ứng lá vàng rơi hoặc sao bay thì đẹp hơn.

crazy2006

Bản mới này bạn có thể bỏ luôn Adobe PDF và Quick Office được không? mình thấy mấy ứng dụng này không hay lắm, ai cần cài vào sẽ tốt hơn.
Chờ đón bản mới của bạn để JAF.
Thực ra suốt ngày chỉ chờ có bản mới để JAF thì làm sao mà dùng máy ổn định được, hic.
Thanks.

yoongy

Hum qua là sinh nhật của vợ mình nên N97 gia đình mình có cơ hội so găng cùng mấy chú nokia khác
Stage 1: mình lấy n97 thứ nhất ( màu đen ) của mình chạy CFW bản c6 V.i.p của pác Ntv_79 nhà ta (Full widget : ram 47) ra đua tốc độ và độ mượt với cái 5233 của thằng em chạy CFW Deviant FINAL của DuyThanh (Full widget : Ram 52) thì kết quả là.... 5233 chạy như siêu xe lamborghini còn n97 của nhà ta thì như waveS ý >"< ! Bùn lần thứ nhất.
Stage 2: Tiếp theo đó là cái n97 thứ hai ( màu trắng ) của Bx mình cũng chạy CFW bản #14 của pác Ntv_79 (Full App : Ram 44) và chiến với cái 5530 của thằng bạn chay CFW C6 + N97 mini XM Pro của daugiang (Full App : Ram 47) thì kết quả còn tệ hơn nữa các pác ơi ! => Bùn toàn tập lun các pác à !!!
Có đứa bạn nó nói để mai nó về lấy cái c6 ra đua thử thì mình lắc đầu cười trừ lun >"<.
Lý do là sao các pác biết không >"< ??? bạn bè mình đều khen Giao diện - effects - Hs ... đẹp nhưng về tốc độ thì....
Có phải chăng N97 nhà ta chỉ hơn và ăn chắc tụi 5x ở cái màng hình to hơn, loa lớn hơn, pin trâu hơn ( cần phải Suy nghĩ lại) , chụp hình nét hơn + bộ phiếm cứng và dáng ngầu hơn thui sao ???
Rất tiết là mình không được Pro để có thể tự cook 1 bản "Báo thù" nên Ước mong sao pác ntv_79 cho ra đời 1 bản với tiêu chí là 2S [Speed & Smooth] được không bác.
Mình nghĩ pác sẻ làm được 1 cách dể dàng phải ko pác ? Tốc độ là chủ yếu còn muốn đẹp thì pác cho bộ icon anna vào là được không thì bộ gốc cũng ko sao ( bộ gốc đẹp hơn bộ n8) pác heng !

nvh2981

Member
mấy bản của ntv_79 nhanh và mượt mà bạn,không biết bạn dựa vào tiêu chí nào để so sánh, như thường người ta so sánh về tốc độ lướt web,xem anh,video,game hay xử lý pm ứng dụng,

hoangson22

Mình đang dùng bản fw 14 của ntv chạy rất nhan và mượt mà.vì mình đã cook lại bản #14 .xót hết ứng dụng ntv tích hợp vào.giảm dung lượng ở ổ z .rất linh hoạt .thích ứng dụng nào chỉ việc cài vào ổ e .nếu các bạn muốn máy chạy nhan hơn.bung rof 2 và rof 3 và xóa hết ứng dụng đi .

Ntv_79

Hum qua là sinh nhật của vợ mình nên N97 gia đình mình có cơ hội so găng cùng mấy chú nokia khác
Stage 1: mình lấy n97 thứ nhất ( màu đen ) của mình chạy CFW bản c6 V.i.p của pác Ntv_79 nhà ta (Full widget : ram 47) ra đua tốc độ và độ mượt với cái 5233 của thằng em chạy CFW Deviant FINAL của DuyThanh (Full widget : Ram 52) thì kết quả là.... 5233 chạy như siêu xe lamborghini còn n97 của nhà ta thì như waveS ý >"< ! Bùn lần thứ nhất.
Stage 2: Tiếp theo đó là cái n97 thứ hai ( màu trắng ) của Bx mình cũng chạy CFW bản #14 của pác Ntv_79 (Full App : Ram 44) và chiến với cái 5530 của thằng bạn chay CFW C6 + N97 mini XM Pro của daugiang (Full App : Ram 47) thì kết quả còn tệ hơn nữa các pác ơi ! => Bùn toàn tập lun các pác à !!!
Có đứa bạn nó nói để mai nó về lấy cái c6 ra đua thử thì mình lắc đầu cười trừ lun >"<.
Lý do là sao các pác biết không >"< ??? bạn bè mình đều khen Giao diện - effects - Hs ... đẹp nhưng về tốc độ thì....
Có phải chăng N97 nhà ta chỉ hơn và ăn chắc tụi 5x ở cái màng hình to hơn, loa lớn hơn, pin trâu hơn ( cần phải Suy nghĩ lại) , chụp hình nét hơn + bộ phiếm cứng và dáng ngầu hơn thui sao ???
Rất tiết là mình không được Pro để có thể tự cook 1 bản "Báo thù" nên Ước mong sao pác ntv_79 cho ra đời 1 bản với tiêu chí là 2S [Speed & Smooth] được không bác.
Mình nghĩ pác sẻ làm được 1 cách dể dàng phải ko pác ? Tốc độ là chủ yếu còn muốn đẹp thì pác cho bộ icon anna vào là được không thì bộ gốc cũng ko sao ( bộ gốc đẹp hơn bộ n8) pác heng !

Có vẻ bạn dùng N97 mà không biết phát huy và không có lòng tự tôn N97 hay sao ý!:D Sao lại để thua toàn tập vậy chứ!:p Hoặc là bạn không phải là Fan của N97 mà vào đây quảng cáo cho mấy dòng máy khác à?X-(Mình đang dùng bản #15, đã cài rất nhiều phần mềm! Nhưng bình thường nếu không để app nào chạy ẩn thì RAM là ~60M. Còn nếu bình thường vào khoảng 50M. Thực tế đo chỉ số là một điều khập khiễng, vì chỉ số cứng của máy đã có rồi, thik thì lấy số liệu cứng ra so thôi. Nếu lấy 2 máy bất kỳ mà checkmem thì bó tay bạn vì nó phụ thuộc vào dùng nhiều phần mềm hay không? Có thể mấy máy kia không phải dân VỌC, máy chỉ nghe gọi nhắn tin là chủ yếu, ít app... ! Còn ép để chỉ số cao thì một số thứ chạy sẽ chậm. Ví dụ như bản trước không cho danh bạ, tin nhắn... chạy ẩn thì khi vào trình bấm số bạn bấm một lúc nó mới ra, không mượt. Nên bản số 15 mình đưa vào để mở nó mượt, xem video sẽ rõ. Và tất nhiên chỉ số phải giảm đi một chút... Chụp ảnh 5M, bàn phím cứng, màn hình to, bộ nhớ khủng, effects trong menu, phát nhạc qua FM... Mình nghĩ mấy dòng máy đó không phải đối của N97 đâu bạn à!:ar! Bạn biết riêng mua một cái thẻ 32G giờ cũng nhiêu tiền rùi không?>:)

Máy mình đây, đã cài 128 Apps:

Và chỉ số RAM 59.7 đây (App chụp ảnh đang chạy nền!) >>

P/S: Nên chăng bạn thử lấy một máy N97 không chạy CFW của mình để so với một máy chạy CFW của mình xem sao! Cả 2 máy nên làm cái *#7370# trước khi so sánh!​

Chỉnh sửa cuối: