• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW#15 by Ntv_79 * Hãy là N97 * 20.9.2011

thixd

thế là trc khi flash phải xóa hết các thư mục cài trong ổ E mới không bị chậm ah bác? thế còn cái lỗi không xem dc ảnh trong trình xem ảnh thế nào ạ em không thấy mục tải về đâu cả :(

Ntv_79

Ước gì các biểu tưởng giống Belle nhỉ!!!!!

Sẽ cố gắng để có cái biểu tượng gần với belle hơn!

vậy là sắp có tin vui cho ace sử dụng n97 rồi.Ntv_79 sẽ cho ra bản mới gần giống symbian belle hơn.

Đúng roài, đang hoàn thiện font!

cho em xin mod Home screen mod icon giống belle với anh ơi=D>

Trên bài số 1 có link đó bạn!

Ntv-79 mình thấy hiệu ứng cá bơi trong menu không được đẹp lắm, bản sau bạn có thể thay bằng hiệu ứng khác được không. Theo mình thì hiệu ứng lá vàng rơi hoặc sao bay thì đẹp hơn.
Cái đó đơn giản mà! Bạn copy tất cả file bắt đầu bằng chữ Grid.... của Effects sao bay hay lá rơi thay vào OK!

Bản mới này bạn có thể bỏ luôn Adobe PDF và Quick Office được không? mình thấy mấy ứng dụng này không hay lắm, ai cần cài vào sẽ tốt hơn.
Chờ đón bản mới của bạn để JAF.
Thực ra suốt ngày chỉ chờ có bản mới để JAF thì làm sao mà dùng máy ổn định được, hic.
Thanks.
Bỏ đi sẽ rất hay phát sinh lỗi. Nên cứ để dùng thì cài bản crack vào là ổn. Mình cài bình thường, nên bạn cứ tìm bản khác mà cài nhé! Không dùng thì thôi, có ảnh hưởng gì đâu. Dùng Office Suite và PDF+ thay cho 2 cái mặc định đó.

mấy bản của ntv_79 nhanh và mượt mà bạn,không biết bạn dựa vào tiêu chí nào để so sánh, như thường người ta so sánh về tốc độ lướt web,xem anh,video,game hay xử lý pm ứng dụng,
Nói chung mỗi người một cảm nhận mà!

Mình đang dùng bản fw 14 của ntv chạy rất nhan và mượt mà.vì mình đã cook lại bản #14 .xót hết ứng dụng ntv tích hợp vào.giảm dung lượng ở ổ z .rất linh hoạt .thích ứng dụng nào chỉ việc cài vào ổ e .nếu các bạn muốn máy chạy nhan hơn.bung rof 2 và rof 3 và xóa hết ứng dụng đi .
Những ứng dụng mình tích hợp đều là những ứng dụng đơn giản và cần thiết. Làm gì có chuyệnbor đi chạy nhanh hơn!:p

nvh2981

Member
ace nên THANKS để tạo thiện chí và khích lệ,động viên Ntv_79 sơm hoàn thiện bản mới đi nào!

yoongy

Có vẻ bạn dùng N97 mà không biết phát huy và không có lòng tự tôn N97 hay sao ý!:D Sao lại để thua toàn tập vậy chứ!:p Hoặc là bạn không phải là Fan của N97 mà vào đây quảng cáo cho mấy dòng máy khác à?X-(Mình đang dùng bản #15, đã cài rất nhiều phần mềm! Nhưng bình thường nếu không để app nào chạy ẩn thì RAM là ~60M. Còn nếu bình thường vào khoảng 50M. Thực tế đo chỉ số là một điều khập khiễng, vì chỉ số cứng của máy đã có rồi, thik thì lấy số liệu cứng ra so thôi. Nếu lấy 2 máy bất kỳ mà checkmem thì bó tay bạn vì nó phụ thuộc vào dùng nhiều phần mềm hay không? Có thể mấy máy kia không phải dân VỌC, máy chỉ nghe gọi nhắn tin là chủ yếu, ít app... ! Còn ép để chỉ số cao thì một số thứ chạy sẽ chậm. Ví dụ như bản trước không cho danh bạ, tin nhắn... chạy ẩn thì khi vào trình bấm số bạn bấm một lúc nó mới ra, không mượt. Nên bản số 15 mình đưa vào để mở nó mượt, xem video sẽ rõ. Và tất nhiên chỉ số phải giảm đi một chút... Chụp ảnh 5M, bàn phím cứng, màn hình to, bộ nhớ khủng, effects trong menu, phát nhạc qua FM... Mình nghĩ mấy dòng máy đó không phải đối của N97 đâu bạn à!:ar! Bạn biết riêng mua một cái thẻ 32G giờ cũng nhiêu tiền rùi không?>:)

Máy mình đây, đã cài 128 Apps:

Và chỉ số RAM 59.7 đây (App chụp ảnh đang chạy nền!) >>

P/S: Nên chăng bạn thử lấy một máy N97 không chạy CFW của mình để so với một máy chạy CFW của mình xem sao! Cả 2 máy nên làm cái *#7370# trước khi so sánh!​

Chính vì mình quá thích cái N97 nên vợ chồng mới tậu 2 cái còn 1 phần là mình "Thần tượng" CFW của pác quá nên mình mới rủ mấy tên kia đua đó chứ. xét về đẹp thì nó đẹp nhất ùi bác ơi. vậy là tốc độ không thể cải thiện hơn sao pác >"< hay là cã 2 cái máy of mjh có vấn đề >"<
sau khi dùng Swiss Manager Pro 3.00 để giải phóng thì ram tắt chế độ effects rùi e nó cũng tầm >53 dù mình chỉ cài có 45 app ! không biết là mình có bị trục trặc ở đâu không nữa pác ơi. pác có cách nào để mình kiểm tra và khắc phục không pác ?

Chỉnh sửa cuối:

hoangson22

Ntv cook cfw là làm chung .nhưng khi sửa dùng thì mổi người có cách dùng khác nhau.như những app ntv tích hợp vào trong mình ko bao giờ dùng tới.vì thế mình kài đặt vào sau.ko thích thi xóa đi.noi chung ko có ntv thì a e n97 chẳng cải thiện đc nhiều như bây giờ.mấy hum ntv ko vào diễn đàn a e lo lắng tưởng ntv lên đời điện thoại khác ruj

Máy của mình sau khi flash kiểm tra ram được 65.78 m.so sánh với bản fw gốc nguyên bản chưa hack phon thì bản fw của ntv vẩn hơn 2.5 m ram.

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Mình đang edit lại font để các biểu tượng giống với belle hơn, đảm bảo chưa có CFW nào có:D. Nâng cao tầm N97=D>:ar!

yoongy

Ntv cook cfw là làm chung .nhưng khi sửa dùng thì mổi người có cách dùng khác nhau.như những app ntv tích hợp vào trong mình ko bao giờ dùng tới.vì thế mình kài đặt vào sau.ko thích thi xóa đi.noi chung ko có ntv thì a e n97 chẳng cải thiện đc nhiều như bây giờ.mấy hum ntv ko vào diễn đàn a e lo lắng tưởng ntv lên đời điện thoại khác ruj

Máy của mình sau khi flash kiểm tra ram được 65.78 m.so sánh với bản fw gốc nguyên bản chưa hack phon thì bản fw của ntv vẩn hơn 2.5 m ram.

pác dùng bản CFW nào của pác ntv vậy pác >"<

Mình đang edit lại font để các biểu tượng giống với belle hơn, đảm bảo chưa có CFW nào có:D. Nâng cao tầm N97=D>:ar!
mong bản mới của pác sẻ ngày càng chuẫn hơn cho a-e ta ngẫn cao đầu :))
à pác ntv cho mình hỏi là cái bản S^3 v2.6 ngày 5-8 là các app (danh bạ - tn - log) là chạy ẩn hay ko ẩn vậy pác ?

Ntv_79

pác dùng bản CFW nào của pác ntv vậy pác >"<

mong bản mới của pác sẻ ngày càng chuẫn hơn cho a-e ta ngẫn cao đầu :))
à pác ntv cho mình hỏi là cái bản S^3 v2.6 ngày 5-8 là các app (danh bạ - tn - log) là chạy ẩn hay ko ẩn vậy pác ?

Bạn cứ xóa hết folder hệ thống trên thẻ và trên E:, flash xong checkmem kiểu gì cũng trên 60M.
Muốn biết chạy ẩn hay không, bạn cứ bật hiệu ứng, rồi vào trình bấm số, bấm danh bạ hay log sẽ biết liền, nếu từ lần 2 trở đi nó mở ngay thì là chạy ẩn, còn phải đợi 1,2s thì là không chạy ẩn!

thanhluan_phuyen

Tất cả anh em N97 đợi chờ bác Ntv đó nha, hy vọng sẽ có icon 99,999999% giống Belle.hjhj

Ntv_79

Chừng nào bác Ntv_79 ra bản mới za? mình nóng lòng chờ wa.~X(
Chắc cũng phải lâu lâu đấy, cứ dùng bản này đi. Vì bản mới còn phải edit font, sửa file (cái này phải sửa trên điện thoại) và phải test, mà test lại phải cook vào FW và flash nên nhiều lúc khá mất thời gian. Do các file ở bản gốc N97 không sài chung với các file của C6 được nên phải làm từ đầu và từ từ thôi.

nvh2981

Member
thêm cái theme symbian belle thì củng khá giống belle.không biết trong pdaviet có ai làm được cái đồng hồ lớn ngoài hs không ta.

Ntv_79

thêm cái theme symbian belle thì củng khá giống belle.không biết trong pdaviet có ai làm được cái đồng hồ lớn ngoài hs không ta.

Đồng hồ thì lấy cái HTC clock của ngoanzaror hay widgetizer là ổn mà!

chinhpkdo

sao em copy 2 file của bác vào không dùng được nhỉ.dùng được thi bị deadphone ạ.