• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW ĐẸP-ĐỘC-ĐỈNH-HTC CLOCK by Ntv_79!

ProCentury

mấy cài Forder , có thể khôi phục về giao diện mặc định đc không bác NTV ơi , hướng dẫn anh em với :)

Ntv_79

mới bật lên , nó hiện ĐAng Cài Đặt .........
nên có vè hơi chậm :)
Cài cái MJ weather thì 1 tí là xong. Mình đã trả lời một bạn rồi. Do trước đó các bạn đã cài nhiều phần mềm trên E và F mà không 4mat nó thì sau khi flash nó sẽ cài một số thứ linh tinh từ E và F (lâu hay nhanh là do phần mềm của các bạn cài trước thôi).

Để tránh việc cài đặt lung tung mất thời gian này thì tốt nhất nên format thẻ. Nếu không thì xoá folder 1020dce trong E và F:\private đi.

Ở Room Pacher Plus , đang có 4 chế độ đc bật :) mấy cái này tắt đi có ảnh hường gì không bạn ?
Tắt hiệu ứng chủ đề đi , thì có để đồng hồ HTC đc không bro
Sao phải quan tâm đến việc tắt đi. Nó không ảnh hưởng gì thì bật hết lên. Mình còn phải apply thêm một số path khác nữa cơ!
Hiệu ứng và đồng hồ không liên quan gì đến nhau cả! Nên tắt/bật thoải mái!

hix , cái đồng hồ HTC , bật mãi không được :( cứ đang bật để chỉnh , nó hiện ra dò tìm WLAN
xong 1 lúc tự đẩy ra

Mở phần mềm cứ chọn 1 mạng nào đó cho nó chạy xong đi. Và đợi cho việc cài đặt linh tinh phía trên xong rồi hãy quay lại với đồng hồ!

mấy cài Forder , có thể khôi phục về giao diện mặc định đc không bác NTV ơi , hướng dẫn anh em với :)

Bạn cứ từ từ test thật kỹ càng rồi gom các thắc mắc lại một bài hỏi thôi! Post nhiều các mod vào lại bảo spam đấy! Cứ tận hưởng các folder mới đi đã! Vì mặc định thì N97 chỉ có 2 folder là ứng dụng và game thôi mà! Trong khi folder ứng đụng vẫn còn như vậy chỉ thiếu folder game mặc định mà folder game mặc định thì thỉnh thoảng mới có theme có! Nếu không thích thì xoá đi hoặc di chuyển vào folder khác!

Chỉnh sửa cuối:

ProCentury

đã dần cảm nhận thấy sự hay ho của nó
cảm ơn chủ PIC nhé :) tiếp tục tạo ra 1 cài #6 tuyệt hảo hơn nhé :p

ProCentury

bác NTV ơi , cho mình hỏi chút
máy mình báo bộ nhớ C 66.7
bộ nhớ chung 28 GB
sao mình vào tin nhắn , cứ báo bộ nhớ đầy
hoặc truy cập mấy cái , đều bào vậy nhỉ

0908727527

Bác ntv cho e hỏi ngoài lề tí, file nào qui định biểu tượng chạy ẩn thành ngôi sao,.... (có phải file menu.mif như 5800/5530/... k):-/

Ntv_79

bác NTV ơi , cho mình hỏi chút
máy mình báo bộ nhớ C 66.7
bộ nhớ chung 28 GB
sao mình vào tin nhắn , cứ báo bộ nhớ đầy
hoặc truy cập mấy cái , đều bào vậy nhỉ
Chắc do phần mềm nào đấy làm xảy ra hiện tượng đó thôi. Bộ nhớ đó không phải là bộ nhớ C, E hay F. Tốt nhất là copy dữ liệu ra máy tính rồi format thẻ trên máy, thẻ nhớ ngoài + format máy nữa là hết bệnh thôi!

Bác ntv cho e hỏi ngoài lề tí, file nào qui định biểu tượng chạy ẩn thành ngôi sao,.... (có phải file menu.mif như 5800/5530/... k):-/

Nó là gridroot.mif và gridroot.mbg bạn à! Kiếm 2 file đó copy vào C:/resource/apps rồi apply c2z trong rompather là được! Hoặc cài Animenu plus ở topic cũ mình đã up rồi đó! Có rất nhiều kiểu để lựa chọn!

naul1497

Bản này mình đã test thấy cũng đẹp nhưng có vẻ hơi chậm, nếu so với bản cfw #3 thì tốc độ chỉ được chừng 7/10, nên đành quay trở lại xài cfw3 thôi, :(

Ntv_79

Bản này mình đã test thấy cũng đẹp nhưng có vẻ hơi chậm, nếu so với bản cfw #3 thì tốc độ chỉ được chừng 7/10(

Tuỳ mỗi người thôi! Thế mới gọi là customer firmware! Nhưng thực sự khách quan mà nói mình thấy bản này ổn nhất! Mượt mà nhất! Còn để nói về tốc độ thì bạn nên kiểm tra RAM và bộ nhớ ổ C sau khi flash chứ cảm nhận thì khó nói lắm!

Chỉnh sửa cuối:

ProCentury

Tuỳ mỗi người thôi! Thế mới gọi là customer firmware! Nhưng thực sự khách quan mà nói mình thấy bản này ổn nhất! Mượt mà nhất! Còn để nói về tốc độ thì bạn nên kiểm tra RAM và bộ nhớ ổ C sau khi flash chứ cảm nhận thì khó nói lắm!

mình rất kết bản này !
nhanh và mượt mà
nhưng bạn có thể giúp mình 1 chút đc không , nhờ bạn vậy :(
hơi khó
mình thích mấy cái ICON forder giống mặc định ban đầu ấy , icon gốc của máy ấy
bạn có thể sửa lại cho mình 1 chút đc không
nếu đc thì tốt quá :(
nhờ cậy bạn ,
à mà máy mình không hiểu sao , khi cài phần mềm nhiều , nó hay trắng toát rồi tự khởi động lại

Ntv_79

mình rất kết bản này !
nhanh và mượt mà
nhưng bạn có thể giúp mình 1 chút đc không , nhờ bạn vậy :(
hơi khó
mình thích mấy cái ICON forder giống mặc định ban đầu ấy , icon gốc của máy ấy
bạn có thể sửa lại cho mình 1 chút đc không
nếu đc thì tốt quá :(
nhờ cậy bạn ,
à mà máy mình không hiểu sao , khi cài phần mềm nhiều , nó hay trắng toát rồi tự khởi động lại

Lỗi của bạn là do xung đột phần mềm nào đó thôi. Tốt nhất bạn kiểm tra kỹ những ứng dụng chạy ẩn, tắt bớt đi hoặc xem thằng nào nghi ngờ xung đột xoá đi xem! Thông thường không nên apply c2z ở auto, và một số app hay gây xung đột với cái đó và với nhau là các phần mềm quản lý file, hệ thống, ram, slide unlock, vmenu...

Để trở về folder mặc định, Bạn down file này về xoá .7z rồi copy vào đường dẫn C:\private\200113DD\content sau đó vào menu và nhấn option > exit (chứ đừng exit bằng nút phải) hoặc khởi động lại máy là OK. Thân

ProCentury

Lỗi của bạn là do xung đột phần mềm nào đó thôi. Tốt nhất bạn kiểm tra kỹ những ứng dụng chạy ẩn, tắt bớt đi hoặc xem thằng nào nghi ngờ xung đột xoá đi xem!

Để trở về folder mặc định, Bạn down file này về xoá .7z rồi copy vào đường dẫn C:\private\200113DD\content sau đó vào menu và nhấn option > exit (chứ đừng exit bằng nút phải) hoặc khởi động lại máy là OK. Thân

cảm ơn bạn nhé
à quả đồng hồ HTC ấy , đẹp , nhưng mình vẫn chưa biết cách vọc
cứ váo 1 lúc , nó đòi tìm mạng Wlan , rồi không có 1 lúc nó đẩy ra :(
không biết phải làm sao :p giá mà việt hóa luôn phần mêm đó thì hay nhỉ

Ntv_79

cảm ơn bạn nhé
à quả đồng hồ HTC ấy , đẹp , nhưng mình vẫn chưa biết cách vọc
cứ váo 1 lúc , nó đòi tìm mạng Wlan , rồi không có 1 lúc nó đẩy ra :(
không biết phải làm sao :p giá mà việt hóa luôn phần mêm đó thì hay nhỉ

Cái đó thì anh em cũng bó tay nữa là mình. Bạn cứ cho nó kết nối 3G đi nó sẽ không hỏi đâu. Có lẽ là do cái khác hỏi đó!

lead

Bác ntv_79 ơi e nhờ 1 tí.Bác gửi cái themes trong hình minh họa cho e đc k ? Ko phải themes mặc định ( dome ) đâu bác nhé

lead

Thanks bác nhiều,nhưng icon của themes này nặng mà k đc đẹp như của dome.Bác chỉ e cách làm sao để giữ nguyên tất cả icon của dome lúc đầu mà themes vẫn là themes HTC Dark được k ?

Ntv_79

Thanks bác nhiều,nhưng icon của themes này nặng mà k đc đẹp như của dome.Bác chỉ e cách làm sao để giữ nguyên tất cả icon của dome lúc đầu mà themes vẫn là themes HTC Dark được k ?

Icon thì múc trọn bộ icon của Dome sang mà. Tuy nhiên những icon nhỏ thì sửa hoặc thay mất nhiều thời gian lắm! File nặng chủ yếu là do file hình nền thôi. Không ảnh hưởng đến độ nhanh chậm của máy! Nếu thay hình nền của Dome thì lại không có file .svg như ý. @: Bạn kiếm xem có theme nào hình nền HTC mà nó nằm trong file .mif thì bung ra lấy nó nhét vào Dome là OK nhất. Mình đã edit file hình nền .svg của dome nhưng khi cài vào máy nó lại ko hiển thị mà vẫn mặc định. Nên ngại chẳng muốn làm nữa. Cứ để một vài cái thay đổi thôi.

Mình đang làm một theme iphone full icon và làm bộ folder iphone full cho bản CFW tiếp theo phong cách iP!

Chỉnh sửa cuối:

lead

E thích cái themes HTC Đark này nhất là các widget đều trong suốt. Mà cái phần mềm ghép themes của bác nó chỉ được 1 ít icon thôi phải ko ạ ?Bác thử bung cái hình nền HTC này nhét vào themes dome cũng được. Thêm cả phần trong suốt nữa ạ,hic em không thích phong cách ip lắm tiếc thật

Ntv_79

E thích cái themes HTC Đark này nhất là các widget đều trong suốt. Mà cái phần mềm ghép themes của bác nó chỉ được 1 ít icon thôi phải ko ạ ?Bác thử bung cái hình nền HTC này nhét vào themes dome cũng được. Thêm cả phần trong suốt nữa ạ,hic em không thích phong cách ip lắm tiếc thật

Cái múc icon đó nó múc toàn bộ icon chứ không phải 1 ít (toàn bộ những icon có trong theme đích mà theme nguồn cũng có thì nó sẽ múc sang nhau). Hình nền của HTC là file .bmp còn của dome là .svg không múc sang nhau được! Nói chung cũng nên có một vài phong cách để thay đổi cho đỡ nhàm chán. icon ip đều, đẹp và khi full icon thì cũng ưa nhìn lắm!

galabuon

cái này mà làm mod 4x4 (ko có slidebar), icon to chút nữa như spb thì tuyệt