• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW ĐẸP-ĐỘC-ĐỈNH-HTC CLOCK by Ntv_79!

Ntv_79

cái này mà làm mod 4x4 (ko có slidebar), icon to chút nữa như spb thì tuyệt

4x5 thì làm được. Không có scrollbar thì làm được. Nhưng icon to tí nữa thì sao làm được! Nhưng nói chung để 4X5 = 20 icon và không có scrollbar nhìn cũng đẹp lắm!

galabuon

nếu ko có srollbar thì màn hình trống thêm rồi, vào chỉnh tham số 1 chút là icon to liền.

Ntv_79

nếu ko có srollbar thì màn hình trống thêm rồi, vào chỉnh tham số 1 chút là icon to liền.

Chỉnh tham số cho icon to ra chỗ nào nhỉ?
Thêm nữa mình muốn chỉnh để chữ (tên icon) nhỏ đi chút thì ở chỗ nào? Gala bít không chỉ mình với!!!!

galabuon

có gì đâu ntv so sánh 2 tập tin xml của thư mục grid 3x4 với grid 4x5 sẽ tìm ra điểm khác nhau liền

Ntv_79

có gì đâu ntv so sánh 2 tập tin xml của thư mục grid 3x4 với grid 4x5 sẽ tìm ra điểm khác nhau liền

nó có tới 4 file .xml biết file nào mà so sánh!

Í nó có tới 6 file .xml chứ không phải 4

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

ok vậy thì chờ chút

@ ntv trước mắt cho mình xin mod bỏ scrollbar để mình so sánh luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

ok vậy thì chờ chút

@ ntv trước mắt cho mình xin mod bỏ scrollbar để mình so sánh luôn.

Mod bỏ thì ko có! Nhưng mà với mod 4x5 thì mình nghĩ scrollbar sẽ tự mất. Còn nếu muốn mod thì mình nghĩ mod trong theme là được thôi! Có điều thằng Nokia không biết tận dụng không gian màn hình mà vẫn để khoảng trống hơi nhiều!

galabuon

căn là trong màn hình ứng dụng nó sẽ có srollbar vì mình ko thể khống chế 20 apps dc

Ntv_79

căn là trong màn hình ứng dụng nó sẽ có srollbar vì mình ko thể khống chế 20 apps dc

Bạn xem screenshot đi. Nếu app trong mỗi folder kiểu như vậy của bạn quá được 20 thì mình cũng chịu thua đấy! 15 folder + 1 folder trắng mặc định = 16 x 20 = 320 apps đấy chứ ít gì nữa!

galabuon

hê hê, nếu cứ vừa vặn như thế thì 1. là xếp mệt lắm, thứ 2 là vậy là tính năng ks ko đụng tới cũng tiếc lắm :D

Ntv_79

hê hê, nếu cứ vừa vặn như thế thì 1. là xếp mệt lắm, thứ 2 là vậy là tính năng ks ko đụng tới cũng tiếc lắm :D

Ks dùng trong chỗ khác chứ! Rất nhiều chỗ phải dùng ks mà! Thêm nữa mình nghĩ xóa mấy entry của cái scrollbar trong theme đi là mất thôi mà! Vấn đề chính bây giờ mình nghĩ là làm thế nào để chỉnh icon to ra chút, chữ nhỏ đi chút là Ok rồi đó!

galabuon

ok cái đó mình sẽ làm dc , chờ tin.

bro chuẩn bị 1 cái theme no scrollbar đi nhé

@ Anther : mod ở đâu để khi cài app xong thì nó tự nhảy ra ngoài menu ko ? ( ko nằm trong ứng dụng)

Ntv_79

@ Anther : mod ở đâu để khi cài app xong thì nó tự nhảy ra ngoài menu ko ? ( ko nằm trong ứng dụng)

OK. Vậy cùng bắt tay làm nhé!!!

Cái cài ứng dụng thì đơn giản mà! Mất thời gian 1 lần, sắp xếp xong rồi sao lưu file lại > OK. Cài xong đâu tự vào đó! Mình từ mấy bản cook trước tới giờ đã không mất nhiều thời gian sắp xếp app nữa!

TungBach

cái này bác phải xắp xếp ứng dụng ra ngoài menu hết roài xóa lun cái foder ứng dụng đi thì nó chạy ra ngoài thôi. bác kô chê thì bác sài tạm cái này của em :D em đứng ngoài cổ vũ 2 bác:p

Ntv_79

thích tự động ấy, chứ làm tay mỏi lắm

Làm sao tự động được. Biết bao nhiêu app cho vừa. Và biết bạn dụng soft gì mà sắp xếp! Chịu khó cài tất cả các app yêu thích, thay hết icon, rồi sắp xếp 1 lần sau đó sao lưu file đó là OK. Sau đó nếu phải reset hay flash thì mọi thứ đều tự động theo ý muốn chỗ nào vào đúng chỗ đấy! Nếu là N97 thì dùng file trong bản cook của mình là sắp xếp tương đối rồi đó!
Còn đơn giản là ra ngoài tự động thì làm theo tungbach xoa folder Ứng dụng đi nó sẽ tự động ra ngoài rồi!

@: Đã mod thành công no scrollbar cho theme rồi nhé! Chờ kết quả của bạn nữa thôi!

NO SCROLLBAR NHÉ:

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

Làm sao tự động được. Biết bao nhiêu app cho vừa. Chịu khó cài tất cả các app yêu thích, thay hết icon, rồi sắp xếp 1 lần sau đó sao lưu file đó là OK. Sau đó nếu phải reset hay flash thì mọi thứ đều tự động theo ý muốn chỗ nào vào đúng chỗ đấy! Nếu là N97 thì dùng file trong bản cook của mình là sắp xếp tương đối rồi đó!

@: Đã mod thành công no scrollbar cho theme rồi nhé! Chờ kết quả của bạn nữa thôi!

bạn nhớ mod theme nào nhẹ thôi nhé, không bản C6 này theme nặng khó chạy lắm. thansk nhìu :p