• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW ĐẸP-ĐỘC-ĐỈNH-HTC CLOCK by Ntv_79!

Ntv_79

bạn nhớ mod theme nào nhẹ thôi nhé, không bản C6 này theme nặng khó chạy lắm. thansk nhìu :p

Hầu hết những theme đã mod thì dung lượng đều tăng đáng kể. Tuy nhiên dung lượng tăng không có nghĩa là theme đó nặng theo nghĩa làm chậm máy. Tuy nhiên để đáp lại tinh thần theo dõi cổ vũ nhiệt tình của bạn thì đợi gala xong cái kia mình sẽ hướng dẫn để các bạn có thể tự mod theme cho phù hợp với sở thích của mình. Hoặc nữa, bạn thích theme nào thì gửi cho mình, mình làm cho. Thân

ProCentury

bạn ntv ơi
CF 6 , chắc là ngon lành lắm :p
nhưng cái phông XANH
trông ái quá :p
giá mà thay = phông đen , thì đẹp mà sang trọng hơn !

Ntv_79

bạn ntv ơi
CF 6 , chắc là ngon lành lắm :p
nhưng cái phông XANH
trông ái quá :p
giá mà thay = phông đen , thì đẹp mà sang trọng hơn !

Màu xanh đấy cũng đẹp đấy chứ. Chuyển sang theme xanh vì hôm sờ cở rin nó ko có viên quanh widget và icon. Còn đen thì mình nhiều lắm! Yên tâm đi.

Ntv_79

Nào anh em cùng mod bỏ scrollbar cho theme mình yêu thích nhé:

DOWN file no image scrollbar.svg này về để vào đâu đó trên máy tính. Down phần mềm Siscontents mới này về mở và làm theo hướng dẫn!

Lưu ý ở bước số 8 trước khi bấm vào để chọn file .svg thì chuyển dấu tích sang ô Load image from file

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

khi xoá scrollbar thì ko biết màn hình menu có cân đối ko. hay chỉ là nó chỉ ko xuất hiện nhưng vẫn chiếm bên trái màn hình 20px :-? ai test rồi cho ý kiến dùm nhé

@ : biết file nào quyết định 3x4 , 4x5 rồi, nhưng tham số khó hiểu pà cố :D

TungBach

khi xoá scrollbar thì ko biết màn hình menu có cân đối ko. hay chỉ là nó chỉ ko xuất hiện nhưng vẫn chiếm bên trái màn hình 20px :-? ai test rồi cho ý kiến dùm nhé

@ : biết file nào quyết định 3x4 , 4x5 rồi, nhưng tham số khó hiểu pà cố :D

nó chỉ kô xuất hiện thui chứ vẫn chiếm:( hình như là tin đáng bùn :(
@ : cố lên bác =D>=D>=D> mọi người luôn ở bên bác ủng hộ đấy ;;)

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

bro ntv ui mình lại muốn c6 tự xoay màn hình.

n97 bạn lại cấm đi

- Rung cảm ứng mặc định Tắt > tiết kiệm pin
-Tắt tự động xoay màn hình
-Thêm tab mode tới cảm biến

cho mình mod đó với, thx

galabuon

mình muốn tự xoay cơ mà, nghĩa là sau khi jaf khoi vào sensor bật autorotation

kimprinceat

Mình đã Flash thành công, nhưng khi setup đồng hồ HTC thì nó lại hiện ra ở cuối màn hình (trên chổ 4 icon), và đồng hồ mạc định mái vẫn còn. Cho mình hỏi làm sao chỉnh đưa dh HTC lên trên cùng và tắt dh mạc định

Ntv_79

Mình đã Flash thành công, nhưng khi setup đồng hồ HTC thì nó lại hiện ra ở cuối màn hình (trên chổ 4 icon), và đồng hồ mạc định mái vẫn còn. Cho mình hỏi làm sao chỉnh đưa dh HTC lên trên cùng và tắt dh mạc định

Giữ đồng hồ htc 3s để di chuyển nó. Đồng hồ mặc định cũng giữ 3s và chọn xóa!

kimprinceat

Giữ đồng hồ htc 3s để di chuyển nó. Đồng hồ mặc định cũng giữ 3s và chọn xóa!

Mình đã chỉnh y như bạn chỉ và chạm giữ màn hình 3s mà vẫn không di chuyển đồng hồ lên trên đc~X(
===> Ah khi mình vào Menu thì bình thường (có hiệu ứng), nhưng khi trở ra (back) thì màn hình ko có hiệu ứng và chớp màn hình sang màu Hồng là sao vậy bạn ?
===>Mình thấy mấy hiệu ứng hay thiệt nhưng làm máy chạy hơi chậm quá, có phải tại RAM ít quá không ?

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Mình đã chỉnh y như bạn chỉ và chạm giữ màn hình 3s mà vẫn không di chuyển đồng hồ lên trên đc~X(
===> Ah khi mình vào Menu thì bình thường (có hiệu ứng), nhưng khi trở ra (back) thì màn hình ko có hiệu ứng và chớp màn hình sang màu Hồng là sao vậy bạn ?
===>Mình thấy mấy hiệu ứng hay thiệt nhưng làm máy chạy hơi chậm quá, có phải tại RAM ít quá không ?

Nếu vẫn không di chuyển được thì bạn xem cách chỉnh như hình bài số 1. Còn hiệu ứng bạn có thể tắt đi hay chọn một hiệu ứng khác: Tìm trên diễn đàn, copy folder: effect vào c:/resource/
Làm bước số 3: bấm vào chỗ chữ số 3 một phát. Và ô cuối cùng của tap đó một phát >

PS: Bạn nên thử với phiên bản 6.9 bên topic iPhone style có thể sẽ tuyệt hơn đấy!

kimprinceat

Xin bạn chỉ mình những vấn đề sau:
++ Copy effect vào c:/resource/ => mình ko thấy floder effect trong resource. ~X
++ Mình rất thích hiệu ứng ngôi sao rơi rơi ở ngoài màn hình Home (main), và khi cho 1 thư mục nào đó thì có hiệu ứng những chiếc lá rơi rơi trên dòng chữ. Mình muốn giữ 2 effect này và tắt hết tất các effect bay bay màn hình khi mở/ tắt 1 ứng dụng nào đó để làm cho màn hình nhanh hơn.
+ Nếu mình chọn tắt effect trong mục chọn theme thì tất cả tắt hết, mình thì không muốn vậy :(

Ntv_79

Xin bạn chỉ mình những vấn đề sau:
++ Copy effect vào c:/resource/ => mình ko thấy floder effect trong resource. ~X
++ Mình rất thích hiệu ứng ngôi sao rơi rơi ở ngoài màn hình Home (main), và khi cho 1 thư mục nào đó thì có hiệu ứng những chiếc lá rơi rơi trên dòng chữ. Mình muốn giữ 2 effect này và tắt hết tất các effect bay bay màn hình khi mở/ tắt 1 ứng dụng nào đó để làm cho màn hình nhanh hơn.
+ Nếu mình chọn tắt effect trong mục chọn theme thì tất cả tắt hết, mình thì không muốn vậy :(

Không có folder đó thì bạn cứ copy nguyên folder tên như thế vào là có thôi. Nhưng nếu muốn như ý thì bạn phải tự cook thôi. Muốn effect như ý thì phải tự làm thôi. Mỗi người mỗi ý mà!

Ntv_79

pro cho hỏi đang dùng fw moi rui hack hay phải fw cũ mới hack lên được ?

Dùng bản nào cũng được. Tất cả đều là FW mới nhất của N97 hiện nay và đều đã hack nên yên tâm --> Thích bản nào flash bản đó thôi!

jk3

bạn ơi mình không thấy folder Giao diện trong ổ E đâu hết!!!!!!