• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW S^Belle by Ntv_79 [3.10.11] - cập nhật Fix Hình ảnh!

nvh2981

Member
Ntv_79 nên làm luôn bản c6v40 đi.mình đã thử với bộ tiếng anh c6v40 symbian belle bên dailly thấy có màn hình chờ giảm sáng khá hay,như đang gặp một số lỗi

Ntv_79

Ntv_79 nên làm luôn bản c6v40 đi.mình đã thử với bộ tiếng anh c6v40 symbian belle bên dailly thấy có màn hình chờ giảm sáng khá hay,như đang gặp một số lỗi
Mình đã làm đủ kiểu, mất khá nhiều thời gian và công sức mà em N97 không thể lim dim (sáng yếu) trước khi tắt được đấy! Bạn thử test xem có bản nào mà N97 lim dim trước khi tắt hẳn màn hình ko?

Vì đang làm bản gốc chẳng lẽ lại bỏ đấy. Thôi để từ từ một thời gian rồi làm tiếp bản C6 và cả cái FM transmitor xem thế nào!

nvh2981

Member
Mình đã làm đủ kiểu, mất khá nhiều thời gian và công sức mà em N97 không thể lim dim (sáng yếu) trước khi tắt được đấy! Bạn thử test xem có bản nào mà N97 lim dim trước khi tắt hẳn màn hình ko?

Vì đang làm bản gốc chẳng lẽ lại bỏ đấy. Thôi để từ từ một thời gian rồi làm tiếp bản C6 và cả cái FM transmitor xem thế nào!
mình bỏ vào bản special-edition của bác đó.đúng rồi lim dim trước khi tắt

Ntv_79

mình bỏ vào bản special-edition của bác đó.đúng rồi lim dim trước khi tắt
Nó chỉ được tí lúc máy đang cài đặt một số thứ sau khi flash thôi. XOng lại đâu vào đấy tắt là tắt luôn! Cái mod belle không liên quan gì đến cái đó bạn à!

Đã có bản Full tiếng Anh cho C6V40 ! Test đi thôi!

ThanhTungHT

Active Member
Nó chỉ được tí lúc máy đang cài đặt một số thứ sau khi flash thôi. XOng lại đâu vào đấy tắt là tắt luôn! Cái mod belle không liên quan gì đến cái đó bạn à!

Đã có bản Full tiếng Anh cho C6V40 ! Test đi thôi!

Bác Ntv_79 có pm nào Edit file .rxx trên máy tính ko?

Ntv_79

Bác Ntv_79 có pm nào Edit file .rxx trên máy tính ko?

Mình chơi thủ công bằng MobileHex (diễn đàn mình có nhiều rồi), nhưng trọt bằng bàn phím ảo, mệt thấy mồ. Hôm qua, ngó thấy bên DM họ chơi công nghiệp, Replace all, có 1tiếng đồng hồ họ chơi hơn 700 file.r01:O Chỉ có điều họ chơi vậy thì nó thay tất cả ở Navibar và popup nên không đẹp bằng mình làm thủ công!:D Anh em nào thích chơi công nghiệp qua đó học hỏi nhé=D>

sangbenh

Mình chơi thủ công bằng MobileHex (diễn đàn mình có nhiều rồi), nhưng trọt bằng bàn phím ảo, mệt thấy mồ. Hôm qua, ngó thấy bên DM họ chơi công nghiệp, Replace all, có 1tiếng đồng hồ họ chơi hơn 700 file.r01:O Chỉ có điều họ chơi vậy thì nó thay tất cả ở Navibar và popup nên không đẹp bằng mình làm thủ công!:D Anh em nào thích chơi công nghiệp qua đó học hỏi nhé=D>

chương trình gì vậy anh cho em xin linhks dow với.

Ntv_79

Replace Studio dow mấy chương trình rồi mà cài xong thì khống giống như hướng dẫn sử dung:((
http://forum.dailymobile.se/index.php?action=dlattach;topic=55340.0;attach=148 900;image
Bạn đọc kỹ và tìm hiểu thêm để làm cho tiếng Việt thôi, các file và cách làm của họ đều không dùng cho tiếng Việt được. Họ thay thế các symbol bằng các ký tự à, è... nên họ sẽ dùng PM để mở file.r01 rồi tìm các text: Option, Exit, back, select, cancel... và thay bằng các ký tự mà họ đã mod symbol đó.
Họ mod font cho các ký tự bên phải và thay với các chữ bên trái:
Option - è
Back (X) - à
Hide (X) - à
OK (tick) - ä
Continue (tick) - ä
Yes (tick) - ä
Cancel (X) - å
No (X) - å
Select (tick) - ä
Show (tick) - ä
Stop (X) - å
Close (X) - à
Done (tick) - ä

Bạn muốn làm cho tiếng Việt thì phải làm lại font kẻo lại không đọc được đâu! Và theo cách đó, tìm các chữ: Lựa chọn, Thoát, Trở về, Chọn, Hủy... và thay bằng các ký tự mà bạn đã thay symbol trong font của bạn!

Mình thì vẫn chấp nhận làm thủ công, dò từng chữ từng file một nên hơi lâu tí. Thử hình dung dò từng chữ trong mấy trăm file vậy mà lại phải dùng phím ảo, không có cảm ứng.

ko biết chừng nào có đây:(
Đừng sốt ruột. Hàng thì đã có rồi đây, nhưng vẫn đang tiếp tục hoàn thiện.
[video=youtube;tVAARd_Y3_g]http://www.youtube.com/watch?v=tVAARd_Y3_g&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:
à phiêm bản belle của bác xài tiếng việt thì thấy tất cả hình ảnh, còn xài qua ngôn ngữ têếng anh thì ko có mục tất cả hình ảnh.

bác thêm mấy cái theme đẹp tího75o75p zô belle v2 luôn nha.

nhockfc

mình cũng edit bằng cách thủ côg = hex trên pc, nhưg k hiểu sao rất hay phát sinh lỗi. cái file avkon.r96 nó xug đột vs cái trình duyệt web (thay avkon mặc định vào thì duyệt web oke nhưg k có kí tự belle trong menu)
=.= k hiểu lỗi chỗ nào mà mò mãi k ra :(