• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW S^Belle by Ntv_79 [3.10.11] - cập nhật Fix Hình ảnh!

Ntv_79

mình cũng edit bằng cách thủ côg = hex trên pc, nhưg k hiểu sao rất hay phát sinh lỗi. cái file avkon.r96 nó xug đột vs cái trình duyệt web (thay avkon mặc định vào thì duyệt web oke nhưg k có kí tự belle trong menu)
=.= k hiểu lỗi chỗ nào mà mò mãi k ra :(
Phải thay bằng mobilehex trên mobile, có thể trên PC sẽ không có ký tự mod vào vì Font PC không hỗ trợ!

boy_online01

Bác nào thích phím chọn phải là Danh bạ thì nên để symbol này mới hợp nè :D

boy_online01

thay ở cho6 nào vậy anh

I dont know :D. Em ko dùng mấy cái mod thay text bằng symbol nên ko tìm :D, chủ yếu góp vui với các bác :D. Để xem còn ký tự nào hay hay em làm nốt rồi share luôn một thể.

vandoanqc

Ntv_79 share cho mình cái theme N8 đó với. Mình muốn làm 1 theme ana nền N8. Tìm thì không có cái phím call ngoài hs như bản này.

love89

bác ntv_79 ơi 5800 của bọn em nhìn thấy bản này mút mòn ngón tay.

Ntv_79

Ntv_79 share cho mình cái theme N8 đó với. Mình muốn làm 1 theme ana nền N8. Tìm thì không có cái phím call ngoài hs như bản này.
Bạn lấy trong bản của mình đi! Cái đó bạn phải add vào theme, dùng siscontents để add, nó là entry291.svg

à phiêm bản belle của bác xài tiếng việt thì thấy tất cả hình ảnh, còn xài qua ngôn ngữ têếng anh thì ko có mục tất cả hình ảnh.

Bạn và bạn nào bị lỗi phần Hình ảnh thì down cái này về giải nén copy vào C:/private/ nhé!

Fix Hình ảnh có Tất cả

sangbenh

Bạn đọc kỹ và tìm hiểu thêm để làm cho tiếng Việt thôi, các file và cách làm của họ đều không dùng cho tiếng Việt được. Họ thay thế các symbol bằng các ký tự à, è... nên họ sẽ dùng PM để mở file.r01 rồi tìm các text: Option, Exit, back, select, cancel... và thay bằng các ký tự mà họ đã mod symbol đó.
Họ mod font cho các ký tự bên phải và thay với các chữ bên trái:
Option - è
Back (X) - à
Hide (X) - à
OK (tick) - ä
Continue (tick) - ä
Yes (tick) - ä
Cancel (X) - å
No (X) - å
Select (tick) - ä
Show (tick) - ä
Stop (X) - å
Close (X) - à
Done (tick) - ä

Bạn muốn làm cho tiếng Việt thì phải làm lại font kẻo lại không đọc được đâu! Và theo cách đó, tìm các chữ: Lựa chọn, Thoát, Trở về, Chọn, Hủy... và thay bằng các ký tự mà bạn đã thay symbol trong font của bạn!

anh hướng dẫn em tý dược không.
trước tiên anh cho em links để dow chương trình đó với.

em thử mod đó nó thay hết luôn ký tự rồi đó.nếu có ct đó thì mọi người đỡ vất vả

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

anh hướng dẫn em tý dược không.
trước tiên anh cho em links để dow chương trình đó với.

em thử mod đó nó thay hết luôn ký tự rồi đó.nếu có ct đó thì mọi người đỡ vất vả
Trời mình đã đưa link rồi đó thôi, bài số 144 và bạn đọc 1 số bài tiếp theo để hiểu rõ hơn, rồi tự nghiên cứu làm thôi. Mình ko dùng cái đó nên chưa thử, và thấy thay kiểu đó nên cũng không muốn thử. Bạn thích thì phải tìm hiểu thôi!

Đây này, bài số #144

Bạn đăng ký thành viên để thấy hình và link down về thôi, chịu khó đọc tiếng Anh hoặc google để biết quá trình làm!

babu.rajiv2007 nói:
Do-it-Yourselves GUIDE

I was requested to port the same mod to other languages, which is not possible for me, as i'm lazy.
Instead, i'd promised to write down a Do-it-Yourselves guide, so that everyone could have a look at how i did it ;)

So, lets start, shall we?

Things needed:

1. Replace Studio
2. Font Creator (optional, if only if you're gonna edit the font)
3. An s60v5 phone :p
and a lot of patience, and a PC.

The Process:

Replace Studio is the most important of them all. Since we're gonna edit more than 200 .r01 files having the same text, you're gonna need it. Its not possible to manually find all the instances, and replace them, manually :D
So,

1. Install Replace Studio and Open it up.
2. Load the Replace.srx script, which i've saved. It got all the buttons.
3. Now, on the right pane, select the location of your extracted_ROFS/Resource folder.

index.php

4. Enter the File Mask as *.r0x (where x= your language code | For English, its *.r01)
5. Mark the Search Subdirectories.
6. Click Ok
7. Now, on the left pane, double click on any the Options, Back,..... (here, i'd use Options)

index.php

8. In the Search For dialogue, replace Options with Options in your language.
9. .....
Before going into Replace with, let me get into sub basic of .r01 editing with hex. ;D
Options has 7 characters. If you check my Replace with dialogue, you can see that i've left equal no. of spaces.

ie, the symbol è = 1 char.
So, how i replaced Options is
Mã:
(1 x space)è(5 x space)
.
So, total no. of chars = 7 characters

Likewise, replace the Back, Cancel etc.

10. Now, in the top pane, click on Search and Replace Icon.
11. You'd get a dialogue to Replace, Replace rest in file, replace all remaining etc etc.
12. Now, is the test for your patience. You'll have to press Enter key everytime you encounter a Options, Back... like the image.

index.php

13. Skip all the instances that you get like in the image.

index.php

14. The whole process could take almost half an hour, and would strain your eyes :-\
So, i'd recommend to Play some soothing music to make your work look easy ;)
15. After the whole process, just use the place the font from my mod, and paste it in Resource folder :)

I'm not writing anything about font editing, as you could just try opening the font yourselves, and you'd understand it.

Hope you understood. Got any doubts, feel free to post 'em here ;)
Either me, or anyone who knows a biit about hex-ing, would help :D

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Bác nào thích thì dùng Font Creator copy symbol sang font mình thích nhé :D. Em chỉ làm thử trên cái font Thư pháp này thui :D

Bấm vào ảnh để download.

sangbenh

1 - Thay thế Studio
2. Font Creator (tùy chọn, nếu chỉ khi bạn sẽ chỉnh sửa các font)
3. Một điện thoại s60v5
và rất nhiều kiên nhẫn, và một máy PC.

Quá trình:

Thay thế Studio là quan trọng nhất của tất cả chúng. Vì chúng tôi sẽ chỉnh sửa hơn 200 R01 các tập tin có cùng một văn bản, bạn sẽ cần đến nó. Không thể tự tìm thấy tất cả các trường hợp, và thay thế chúng bằng tay
Vì vậy,

1. Cài đặt Thay thế Studio và mở nó lên.
2. Nạp kịch bản Replace.srx, mà tôi đã lưu. Nó có tất cả các nút.
3. Bây giờ, trên cửa sổ bên phải, chọn vị trí của extracted_ROFS của bạn / thư mục Resource.

4. Nhập File Mask là *. r0x (trong đó x = mã ngôn ngữ của bạn | Đối với tiếng Anh, *. R01)
5. Đánh dấu các thư mục con tìm kiếm.
6. Click Ok
7. Bây giờ, trên khung cửa sổ bên trái, nhấp đúp chuột vào bất kỳ Options, Back ,..... (Ở đây, tôi muốn sử dụng tùy chọn)

8. Trong Tìm kiếm Đối với đối thoại, thay thế Tùy chọn Options trong ngôn ngữ của bạn.
9. .....
Trước khi đi vào Thay thế bằng, hãy để tôi có được thành các cơ bản về chỉnh sửa R01 với hex.
Tùy chọn có 7 ký tự. Nếu bạn kiểm tra thay thế đối thoại với tôi, bạn có thể thấy rằng tôi đã không để lại bằng. các không gian.

ví dụ, biểu tượng è = 1 char.
Vì vậy, làm thế nào tôi thay thế tùy chọn là
Code:
(1 x không gian) è (5 x không gian)
.
Vì vậy, tổng số không. ký tự = 7 ký tự

Tương tự như vậy, thay thế các Quay lại, Hủy bỏ.

10. Bây giờ, trong cửa sổ trên cùng, click vào Tìm kiếm và Thay thế Biểu tượng.
11. Bạn sẽ nhận được một cuộc đối thoại để thay thế, thay thế phần còn lại trong tập tin, thay thế tất cả ... còn lại ...
12. Bây giờ, các kiểm tra sự kiên nhẫn của bạn. Bạn sẽ phải nhấn Enter mọi chính bạn gặp phải một tùy chọn, Back ... như hình ảnh.

13. Bỏ qua tất cả các trường hợp mà bạn nhận được giống như trong hình ảnh.

14. Toàn bộ quá trình có thể mất gần nửa giờ, và sẽ căng mắt của bạn
Vì vậy, tôi muốn khuyên bạn nên để chơi một số nhạc nhẹ nhàng để làm cho công việc của bạn trông dễ dàng
15. Sau khi toàn bộ quá trình, chỉ cần sử dụng địa điểm phông chữ từ mod của tôi, và dán nó vào thư mục Resource

Tôi không viết bất cứ điều gì về chỉnh sửa chữ, bạn chỉ có thể cố gắng mở tự font chữ, và bạn muốn hiểu nó.

Hy vọng bạn hiểu. Có bất kỳ nghi ngờ, cảm thấy bài 'em ở đây
Hoặc là tôi, hay bất cứ ai, những người hiểu biết biit về hex-ing, sẽ giúp
m
ko tìm được chương trình.cũng chưa nắm rõ cách làm chắc đành làm tay thôi:(:)(:)(:)(:)((
ko tìm được chương trình.cũng chưa nắm rõ cách làm chắc đành la

Ntv_79

m
ko tìm được chương trình.cũng chưa nắm rõ cách làm chắc đành làm tay thôi:(:)(:)(:)(:)((
Thôi chịu khó làm thủ công đi. Hàng thủ công mỹ nghệ bao giờ cũng có giá hơn hàng sản xuất đại trà mà!:D

Mặc dù mình chưa thử nhưng mình nghĩ qui trình của nó không có gì phức tạp cả. OK để mình test rồi có gì nói bạn sau!

@All: Anh em nào bị khởi động lại sau khi flash thì tháo thẻ nhớ ra xem, sau khi nó vào khởi động cài một số thứ thì lại cắm vào và OK. Mình cũng thỉnh thoảng bị vậy!

sangbenh

Thôi chịu khó làm thủ công đi. Hàng thủ công mỹ nghệ bao giờ cũng có giá hơn hàng sản xuất đại trà mà!:D

Mặc dù mình chưa thử nhưng mình nghĩ qui trình của nó không có gì phức tạp cả. OK để mình test rồi có gì nói bạn sau!

@All: Anh em nào bị khởi động lại sau khi flash thì tháo thẻ nhớ ra xem, sau khi nó vào khởi động cài một số thứ thì lại cắm vào và OK. Mình cũng thỉnh thoảng bị vậy!
em dung mod của anh cho vào la nó boot máy hoài luôn.cho hs ko thì dc.ch0 r96 vào la ko lên máy.

anh có làm cái mod hs thay cái chữ menu cho tiếng anh chưa em xin với

Ntv_79

em dung mod của anh cho vào la nó boot máy hoài luôn.cho hs ko thì dc.ch0 r96 vào la ko lên máy.

anh có làm cái mod hs thay cái chữ menu cho tiếng anh chưa em xin với

Trên bài số 1 là mod đó cho cả Việt và Anh rồi đó! Trong view/01/
Và phải dùng với font của mình!

Bạn lấy trong bản của mình đi! Cái đó bạn phải add vào theme, dùng siscontents để add, nó là entry291.svg

Bạn và bạn nào bị lỗi phần Hình ảnh thì down cái này về giải nén copy vào C:/private/ nhé!

Fix Hình ảnh có Tất cả

đã coppy nhưng vẫn ko có. Reset máy rồi cũng như zậy. Mình đã xóa file cũ copy file mới của bác cũng vậy à.

Ntv_79

đã coppy nhưng vẫn ko có. Reset máy rồi cũng như zậy. Mình đã xóa file cũ copy file mới của bác cũng vậy à.
Kỳ vậy ta!:-? Mình copy trong ổ C của mình ra đó. Vì mình vẫn dùng được. Bạn copy vào C:\private\ thử chưa? Nếu vẫn không được thì chịu khó đặt ra hs xem đỡ vậy.

@All: Không hiểu cái Danh bạ nó nằm đâu nữa???:-?

m
Đã thử down phần mềm Repace Studio về, mở cái scrip cuối bài #144 của họ, nhưng cái scrip đó họ xây dựng chỉ cho tiếng Anh thôi. Nên chắc chỉ dùng để Thay thế cho các file.r01 các dòng máy khác nhau.
Cách làm thì đơn giản như Tìm và thay thế trong Word thôi.

Để mình nhờ họ làm cho cái Scrip cho tiếng Việt xem thế nào!

@sangbenh: Họ đã đồng ý làm cho mình cái Scrip rồi. Bạn theo dõi ở đây và down về tìm hiểu nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Kỳ vậy ta!:-? Mình copy trong ổ C của mình ra đó. Vì mình vẫn dùng được. Bạn copy vào C:\private\ thử chưa? Nếu vẫn không được thì chịu khó đặt ra hs xem đỡ vậy.

Chỉ cỏn cách đó thôi, nói thật lúc mình flash bản này thì mình zô ảnh thì có mục tất cả nhưng reset máy là nó mắt luôn. pó tay.

Last edited by a moderator:

vuchicuong123

Chỉ cỏn cách đó thôi, nói thật lúc mình flash bản này thì mình zô ảnh thì có mục tất cả nhưng reset máy là nó mắt luôn. pó tay.
bạn xoá file cũ đi rồi mới bỏ cái đó vào, mình thấy đã ok. lại bỏ bản 14 rồi.