• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 mini v30 for 5530 Hello Summer

Radium

Moderator
sau khi chơi vài game nó cứ bật bàn phím ảo và chưa biết nhạc chuông ở đâu thì mình đã dùng bản khác. chờ chử thớt fix tiếp. chứ bản này pin ngon và rất mượt

Kiểm tra trong data\sound xem sao

Radium

Moderator
sorry. Bạn kiểm tra trong rofs2\sys(hoặc system)\data\sound xem có không.

heroducanh91

sorry. Bạn kiểm tra trong rofs2\sys(hoặc system)\data\sound xem có không.

èo thế là muốn thêm nhạc chuông phải thêm vào FW luôn ah, ý mình là giờ muốn chép nhạc vào thẻ nhớ mà .

darkpiv

thì chép vào sound digital đó rồi trong mục chọn nhạc chuông thì vào bài hát á. không thì vào file manager nghe rồi bấm option có mục chọn nhạc chuông mà

heroducanh91

thì chép vào sound digital đó rồi trong mục chọn nhạc chuông thì vào bài hát á. không thì vào file manager nghe rồi bấm option có mục chọn nhạc chuông mà

chọn nhạc chuông cuộc gọi thì nhiều cách rồi nói làm gì?
đọc kỹ lại bài của mình tí, bạn giỏi thì thử đổi nhạc chuông tin nhắn đi

darkpiv

tin nhắn thì mình cho vào rofs rồi nên ko cần thêm... cá nhân thì phải tự cook vào chớ ai mà cook cho hết được...:D

hihi1089

ủa bác cho e hỏi.cái file Cor.với cái file COO có gì khác nhau không vậy.e hơi thắc mắc

Radium

Moderator
chọn nhạc chuông cuộc gọi thì nhiều cách rồi nói làm gì?
đọc kỹ lại bài của mình tí, bạn giỏi thì thử đổi nhạc chuông tin nhắn đi

Mình chưa xài thử nên k hình dung dc lỗi của bạn ntn. Đổi nhạc chuông thông thường thì như darpiv nói rồi. Còn nếu bạn k đổi dc thì thử thay đổi ở profile xem. Cũng có thể do chủ top chỉnh nhạc chuông k đổi dc. Như vậy thì phải flash lại đó. Bạn qua top tổng hợp mod của Tungbach hay jin cu tin tìm hiểu

heroducanh91

Mình chưa xài thử nên k hình dung dc lỗi của bạn ntn. Đổi nhạc chuông thông thường thì như darpiv nói rồi. Còn nếu bạn k đổi dc thì thử thay đổi ở profile xem. Cũng có thể do chủ top chỉnh nhạc chuông k đổi dc. Như vậy thì phải flash lại đó. Bạn qua top tổng hợp mod của Tungbach hay jin cu tin tìm hiểu

thì đó, ý mình muốn hỏi đổi nhạc chuông tin nhắn như thế nào thôi, chứ chuông cuộc gọi thì đâu phải không có cách.
vấn đề ở đây là vào chỉnh sữa cấu hình thì không thể nào tìm được bản nhạc nào dù để bất cứ ở đâu thế thôi, còn bạn darkpiv là người làm ra bản coock này ah? mình không biết, nhứng bản cook khác mình vẫn thay được nhạc chuông tin nhắn bình thường, và mình củng đâu bắt bạn phải tại lại bộ FW rồi cook lại nahcj chuông tin nhắn, vì có dùng 1 loại mãi đâu.

Mình chỉ ức chế với cách nói của bạn ban đầu, giống như cậu nghỉ mình chưa chịu test rồi phán vậy, xin lỗi bạn chứ bản này mình flash trên chục lần rồi :D chỉ để xác thực cái lỗi cỏn con đấy thôi đó bạn

Radium

Moderator
thì đó, ý mình muốn hỏi đổi nhạc chuông tin nhắn như thế nào thôi, chứ chuông cuộc gọi thì đâu phải không có cách.
vấn đề ở đây là vào chỉnh sữa cấu hình thì không thể nào tìm được bản nhạc nào dù để bất cứ ở đâu thế thôi, còn bạn darkpiv là người làm ra bản coock này ah? mình không biết, nhứng bản cook khác mình vẫn thay được nhạc chuông tin nhắn bình thường, và mình củng đâu bắt bạn phải tại lại bộ FW rồi cook lại nahcj chuông tin nhắn, vì có dùng 1 loại mãi đâu.

Mình chỉ ức chế với cách nói của bạn ban đầu, giống như cậu nghỉ mình chưa chịu test rồi phán vậy, xin lỗi bạn chứ bản này mình flash trên chục lần rồi :D chỉ để xác thực cái lỗi cỏn con đấy thôi đó bạn

hehe. lỗi này đúng là hơi bị độc đáo. mình chưa gặp bao h. chắc bạn phải đợi chủ top thì ĐH xong fix thôi. :D

darkpiv

hehe. mình không làm ra bản này nhưng mình tự edit fw để xài cũng gần 2 năm rồi nên có chút kinh nghiệm. vì bản này cũng là phát triển từ bản port của binh24 nên cũng giống các bản khác như của anh OverYou thôi... còn âm báo tin nhắn mình vẫn thay bằng cách cóp vào folder quét nhạc được nên chưa hiểu lỗi của bạn với mình thì nhạc chuông ko quan trọng lắm và mình để thành mod, mod sẵn vào rofs luôn từ hồi xài 5530 tời h.....
Hơn nữa mình rút kinh nghiệm từ các Pro khác là nên tự sửa đã trước khi hỏi vì s60 rất dễ cook.
thôi stop... chờ thi đợt 2 xong thì chủ toppic mới fix dc...chắc nằm trong file 101FFCD2.txt...nếu rảnh thì mình cũng thử xem nhưng thông cảm sắp thi KB nên ko dám,....hehe... có thể thử bản của congtutrensan_9x thử xem..:D

kidlordhp

hehe. mình không làm ra bản này nhưng mình tự edit fw để xài cũng gần 2 năm rồi nên có chút kinh nghiệm. vì bản này cũng là phát triển từ bản port của binh24 nên cũng giống các bản khác như của anh OverYou thôi... còn âm báo tin nhắn mình vẫn thay bằng cách cóp vào folder quét nhạc được nên chưa hiểu lỗi của bạn với mình thì nhạc chuông ko quan trọng lắm và mình để thành mod, mod sẵn vào rofs luôn từ hồi xài 5530 tời h.....
Hơn nữa mình rút kinh nghiệm từ các Pro khác là nên tự sửa đã trước khi hỏi vì s60 rất dễ cook.
thôi stop... chờ thi đợt 2 xong thì chủ toppic mới fix dc...chắc nằm trong file 101FFCD2.txt...nếu rảnh thì mình cũng thử xem nhưng thông cảm sắp thi KB nên ko dám,....hehe... có thể thử bản của congtutrensan_9x thử xem..:D
bản congtutrensan_9x dùng ngon ko

tuandatnew

ban này chua hack phone à ban :( minh jar xong thi không phải 2 cái done ma cai đàu la fiad .giờ cài mp gì cũng báo Tập tin lỗi:-/

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

Chỉnh sửa cuối:

heroducanh91

ban này chua hack phone à ban :( minh jar xong thi không phải 2 cái done ma cai đàu la fiad .giờ cài mp gì cũng báo Tập tin lỗi:-/

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

đã là bản cook thì hầu như 99% là hack rồi nhá bạn, mình có hỏi vấn đề này ở vài trang trước, còn lỗi kia thì không có gì cả, tháo pin rồi lắp vô khởi động là ok

heroducanh91

cậu chỉ có thể tách giúp mình 2 game gốc của bản FW gốc được không?
mình thích 2 game đó mà tìm hoài chả có