• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 nâng cấp bản 20.0.27

hanthaiphov

mấy anh cho e hỏi tí.thằng n97 e conect với cab sau đó dùng nokia suite update firmware 2.0....quá trình dơnload ok nhưng khi e bật máy lên chỉ thấy hiện chữ nokia,máy ko vào được bên trong,để cả đêm vẫn ko vào.
Máy e chính hãng vậy nokia có bảo hành cái nay ko???
Sửa/Xóa nội dung bài này

Hết hồn . em xa SG tận 400k . khi UP xong giống hệt bác này , cứ tưởng nó đang lên , để suổt 2h cứ lên chử nokia hoài . cuối cùng tháo Pin ra , lắp vào , khỏi động , mở máy lai , vô ngay , check *#0000# thì V20.19 . quá tốt .=))

trungkiencnt

Các bro ơi! Có cách nào mà không đổi code vẫn có tiếng việt sau khi up lên 20.0.27 không vậy?

ndtdlhagiang

Các bro ơi! Có cách nào mà không đổi code vẫn có tiếng việt sau khi up lên 20.0.27 không vậy?

không có được đâu, bản thân fw 20.0.027 không có gói ngôn ngữ tiếng việt. muốn có tiếng việt chỉ có cách can thiệp ngôn ngữ thôi.

hellmen

Anh em vui lòng cho mình hỏi, mình đã cài tất cả các phần mền cần thiết để up FW 20.0.27 cho N97. Nhưg khi tìm đường dẫn: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-505 này ở máy tính thì ko có. Mình truy cập vào đến C:\Program Files\Common Files\Nokia\ nhưg ko thấy thư mục DataPackage. Hay là các thư mục còn lại mình phải tự tạo ra và chép các bản FW vào ạ?! Thanks

ndtdlhagiang

Anh em vui lòng cho mình hỏi, mình đã cài tất cả các phần mền cần thiết để up FW 20.0.27 cho N97. Nhưg khi tìm đường dẫn: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-505 này ở máy tính thì ko có. Mình truy cập vào đến C:\Program Files\Common Files\Nokia\ nhưg ko thấy thư mục DataPackage. Hay là các thư mục còn lại mình phải tự tạo ra và chép các bản FW vào ạ?! Thanks

Bạn có thể tự tạo ra, nhưng để tránh gặp lỗi bạn nên đọc kỹ hướng dẫn sau nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=75843
Có gì qua bên đấy thảo luận nhé bạn, chúc bạn thành công.

Ntv_79

Không có thì tự tạo ra. Bạn thử với từng đường dẫn xem nhé!

trungkiencnt

không có được đâu, bản thân fw 20.0.027 không có gói ngôn ngữ tiếng việt. muốn có tiếng việt chỉ có cách can thiệp ngôn ngữ thôi.

Nghĩa là chỉ cần can thiệp bằng Phoneix để có Tiếng Việt hả bác, như thế mình không cần phải đổi code để có được Tiếng Việt phải không? Bác giải thích chi tiết giúp em với nhé! Mà nâng cấp kiểu nè có bị mất hack không bác nhỉ?

ndtdlhagiang

Nghĩa là chỉ cần can thiệp bằng Phoneix để có Tiếng Việt hả bác, như thế mình không cần phải đổi code để có được Tiếng Việt phải không? Bác giải thích chi tiết giúp em với nhé! Mà nâng cấp kiểu nè có bị mất hack không bác nhỉ?

mất hack hay không thì mình không biết rõ lắm, chỉ biết là khi up bằng cách này thì các phần mềm đã cài vẫn giữ lại được, theo nhiều bạn hiểu thì sẽ không mất hack. còn máy mình lúc mới up lên fw 20.0.019 bằng NSU đã mất hack rồi nên không có điều kiện tìm hiểu.

congkaka

Các bác ơi Minh nên Dow bản 20.0.27 nào ? để nâng cấp em băn khoăn quá không biết chọn bản nào để dow về cả. Các bác cho em ý kiến với

ndtdlhagiang

thực ra thì download bản nào cũng được bạn à. tuy nhiên mình gửi cho bạn link bản mình dùng. mình thấy bản này có vẻ ổn định nhất.

uron676

hình nhỏ quá, bạn xem lại xem máy bạn là RM??? nhé, máy mình là RM505.

Làm ko đc mấy bạn ơi >.< Mình click vào Firmware Update thì nó hiện ra hình này

Rồi lúc ấn vào dấu [...] thì lại ra hình này

Và kết quả là chẳng có j >...<

mình cũng bị lỗi như trên khi up firmware, các bạn chỉ cho mình cách khắc phục với.
nick yahoo: uron676
thanks

Korocross

thực ra thì download bản nào cũng được bạn à. tuy nhiên mình gửi cho bạn link bản mình dùng. mình thấy bản này có vẻ ổn định nhất.
Link của bạn dùng cho N97 đen type RM-507 được không ? Máy mình xách tay bên Châu Âu về, thấy trong link của bạn ghi là RM 505